Themes > LEGO Action and Adventure Themes

Review: 70603 Raid Zeppelin

(1/3) > >>

Charlie Que:
หลังจากจบภาคผีมอโร่ ด้วยความฮ็อตฮิตของการ์ตูนและของเล่น ทำให้เลโก้ไม่รีรอที่จะเขียนบทภาค 6 ต่อทันที
ภาคนี้ (Sky Bound) เป็นเรื่องราวของอดีตราชาแห่งท้องทะเล Nadakhan ได้ถูกปลดปล่อยจากตะเกียง เขาต้องการสานฝันในอดีตของตนให้สำเร็จ
เรื่องราววุ่นๆ ของเหล่าวัยรุ่นจะเป็นอย่างไรต่อไป ติดตามได้ที่ Cartoon Network นะครับ  :P

ยุทโธปกรณ์ของวายร้ายภาคนี้จะออกไปทาง Steampunk หน่อยๆ ซึ่งดีไซน์แบบนี้ค่อนข้าง Niche Market ถ้าไม่มีการ์ตูนช่วยโปรโมทก็คงแย่เหมือนกัน (แต่การ์ตูนภาคนี้ก็แนวพอกัน)

ส่วนเรือเหาะ Zeppelin ลำนี้ เป็นยานรบมาตรฐาน (เบ๊) บินได้ไม่เร็วนัก แต่ติดอาวุธหนักไว้มากมาย

หน้ากล่อง

ด้านหลังกล่อง

unboxing มี บริก 3 ถุง คู่มือ 2 เล่ม สติกเกอร์ 1 แผ่น และธงพลาสติกแบบอ่อน 1

ถุง NO. 1

Zane นินจาคนเดียวในทีมที่เป็นหุ่นยนต์ สามารถควบคุมธาตุเยือกแข็งได้

เกราะไหล่และที่เก็บดาบแบบใหม่

Clancee โจรเผ่างู คนสนิทของ Nadakhan เป็นตัวตลกประจำภาค (หัวเป็นพลาสติกแข็ง)

ยานสปีเดอร์น้อยๆ มีปืนยิง stud ติดอยู่ 2 ข้าง

DJinn Blade ดาบวิเศษที่สามารถกักขังใครก็ได้ แถมยังดึงพลังพิเศษของคนนั้นมาใช้ได้ด้วย ในที่นี้แสดงให้เห็นว่าดาบได้ดูด Jay นินจาสายฟ้า เข้าไป

ลูกเล่นของเรือ เลื่อนเปิดใต้ท้องเรือได้

เสร็จถุงแรกก็ได้ตามนี้ (ดูพาทที่เหลือสิ)

ถุง NO. 2

Doubloon จอมโจรสองหน้า มีฝีมือการใช้ดาบไม่ด้อยกว่าเหล่านินจาเลย

หน้าตาของดาบ cutlass

เสร็จถุง 2 หัวเรือนี่กะโหลกมังกรหรือเปล่านะ
ปืนใหญ่กับวิธีเล่นที่คุ้นเคย ใส่ 1x1 cylinder ลงไป แล้วดึงจุกท้ายกระบอก
แล้วก็ปืนยิง stud 2 ข้าง ที่กราบเรือ
มีพาทเหลือตามนี้

ถุง NO. 3

โครงบอลลูน

ของเหลือจากถุง 3 มีดาบขาวให้อีก 1 เล่ม  :-*

Front view

Top view

Rear view

ลูกเล่นเบสิกมาก ดึงท้ายเรือแล้วท้องเรือจะเปิดออก และทิ้งระเบิดได้
อ้อ ลายบนแผ่นกลมๆ ไม่ใช่สติกเกอร์นะครับ

ใส่ฟิกเข้าไป แออัดเหมือนกันแฮะ ในการ์ตูนลำใหญ่กว่านี้มาก :-\

สุดท้ายนี้ขอโชว์พลังเอฟเฟควุ้งวิ้งมุ้งมิ้งจาก Instagram

คะแนน 40 / 50

สวยงาม 8.5
มินิฟิก 10
โครงสร้างแข็งแรง 8
ลูกเล่น 5 สำหรับผู้ใหญ่คงไม่สนุกเท่าไรนัก
เทคนิคการต่อ 8.5 ไม่ยาก มีเทคนิคที่น่าสนใจคือบอลลูน

colour12:
คิวรีวิวกล่องนี้เหรอ  ;D พี่ชอบนะกล่องนี้ คิดจะซื๊อเหมือนกันไปจับๆดูแล้ว สวยดีค่ะ ชอบสุดก็บอลลูนนี่แหละ  ;D ;D

ขอบคุณค่ะสำหรับรีวิว   :D

tuktik:
Lego นี่เล่ห์เหลี่ยมเยอะจริงๆ Ninjago นี่ไม่เคยโดนเลย งงๆกับ concept เกิน จนมาปีนี้นี่หละ ที่โดนแล้วเพราะเรือเหาะนี่หละ ดูแล้วนึกถึงเกมส์ FF ถ้ามีเรือธงลำใหญ่อีกลำนี่เจ๋งสุดๆ

Tiggr:
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ดู ๆ ไปเรือเหาะนี่ก็สวยเหมือนกันเน๊อะ แต่เลโก้ไม่ใจป้ำเหมือนเสี่ยชิ้วเลย ผมนึกว่าจอแผงควบคุมที่เป็น Tile จะพิมพ์มาเลย แต่ไปเลื่อนดูภาพแรก ๆ ดันเป็นรูปลอกไปได้   :-X

--- อ้างจาก: colour12 ที่ 05 เมษายน 2016 / 07:11:56 PM ---คิวรีวิวกล่องนี้เหรอ  ;D พี่ชอบนะกล่องนี้ คิดจะซื๊อเหมือนกันไปจับๆดูแล้ว สวยดีค่ะ ชอบสุดก็บอลลูนนี่แหละ  ;D ;D
ขอบคุณค่ะสำหรับรีวิว   :D

--- End quote ---
ซื้อเลย ๆ ครับคุณปลา ผมว่าไม่ผิดหวัง ชุดนี้สวยนะ เอาไว้เป็นเรือเหาะรับส่งลูกค้าในโครงการบ้านสีน้ำก็ได้   :D

colour12:

--- อ้างจาก: Tiggr ที่ 05 เมษายน 2016 / 08:46:17 PM ---
ซื้อเลย ๆ ครับคุณปลา ผมว่าไม่ผิดหวัง ชุดนี้สวยนะ เอาไว้เป็นเรือเหาะรับส่งลูกค้าในโครงการบ้านสีน้ำก็ได้   :D

--- End quote ---

พี่ทิคอ่ะ  :-[
ซื๊อก็ได้ค่ะ แต่ไว้พร้อมชุดที่ผนังสวยๆแล้วกันค่ะ 5555555555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version