ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวนี้ตั้งราคาเท่าไหร่ดีครับ  (อ่าน 1544 ครั้ง)

ออฟไลน์ L4ST7T4ND

• Newbie
  • *
ตัวนี้ตั้งราคาเท่าไหร่ดีครับ
« เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 08:09:11 PM »
EXO FORCE ครับ ตัว Combat Crawler 7721 ( Discontinued ตั้งแต่ 2008 )

https://www.google.co.th/search?client=opera&tbm=isch&q=COMBAT+CRAWLER&spell=1&sa=X&ved=0CBgQvwUoAGoVChMI2a3c6-buxgIV4hemCh178A4i&dpr=1&biw=1920&bih=971

สภาพคือ ชิ้นส่วน 98% ครับ มีคนหายบ้าง 1-2 คน ยานตัวเล็กหาย ส่วนพวกชิ้นส่วนประกอบมีขาดน้อยมากครับ
สภาพดี ปืนยิ่งดี ผิวโลโก้ยังมัน แค่มีฝุ่น

ถ้าดูจากราคาจากเน็ตก็ประมาณ $70 อย่างกลางๆนะครับ แบบ used

// ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: ตัวนี้ตั้งราคาเท่าไหร่ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 08:29:31 PM »
การตั้งราคาสินค้าขึ้นอยู่กับผู้ขาย อยากขายเท่าไหร่ก็ตั้งครับ จะ 100 หรือจะ 1,000,000 มันขึ้นอยู่กับคนจะขายครับ

ส่วนคนซื้อจะซื้อมั้ยมันก็เรื่องของคนซื้อ

ยังไงลองไปหาหนังสือเรื่อง "หลักการตลาด" มาอ่านเป็นพื้นฐานก็ได้นะครับ เพราะเรื่องแบบนี้ถามแล้วหาคนตอบลำบาก มันขึ้นอยู่กับคุณทั้งนั้นแหละ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: ตัวนี้ตั้งราคาเท่าไหร่ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 08:35:37 PM »
จะตอบเหมือนกันท่านข้างบนครับ  :)
ราคาแล้วแต่คนขายครับ คุณก็รู้ราคาจากในเน็ตแล้วนี่ครับ $70 ก็คูณค่าเงินไป บวก-ลบ สภาพกับความครบถ้วน

อยากขายหรือมีราคาที่ยอมรับได้ คิดว่าขายแล้วสบายใจไม่เสียดาย ก็ตั้งไปเลยครับ  ถ้ามันแพงไปก็ไม่มีคนซื้อ ตอนนั้นก็จะรู้เอง ก็ค่อยลดราคาลงมาได้ ถ้าตั้งถูกเกินไปของไปไวก็อาจจะเสียดาย ค่อย ๆ คิดครับ
เรื่องราคามาถามกัน ตอบยากมาก คนซื้อก็อยากได้ของถูก ๆ คนขายก็อยากขายได้แพง ๆ   ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 08:36:00 PM »
คุณ akumaTG ช่วยลองตีราคาหน่อยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 08:36:28 PM »
จะตอบเหมือนกันท่านข้างบนครับ  :)
ราคาแล้วแต่คนขายครับ คุณก็รู้ราคาจากในเน็ตแล้วนี่ครับ $70 ก็คูณค่าเงินไป บวก-ลบ สภาพกับความครบถ้วน

อยากขายหรือมีราคาที่ยอมรับได้ คิดว่าขายแล้วสบายใจไม่เสียดาย ก็ตั้งไปเลยครับ  ถ้ามันแพงไปก็ไม่มีคนซื้อ ตอนนั้นก็จะรู้เอง ก็ค่อยลดราคาลงมาได้ ถ้าตั้งถูกเกินไปของไปไวก็อาจจะเสียดาย ค่อย ๆ คิดครับ
เรื่องราคามาถามกัน ตอบยากมาก คนซื้อก็อยากได้ของถูก ๆ คนขายก็อยากขายได้แพง ๆ   ;D

อ่อครับผม ขอบคุณครับบ

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • Full Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 08:40:24 PM »
คุณ akumaTG ช่วยลองตีราคาหน่อยครับ

ได้ครับ ผมให้ 500 ครับ เพราะของไม่ครบ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 08:49:20 PM »
ถ้าของไม่ครบปุ้บ ราคาจะหล่นมากเลยหรอครับ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 08:55:08 PM »
ถ้าของไม่ครบปุ้บ ราคาจะหล่นมากเลยหรอครับ
ของไม่ครบราคาก็ร่วงมากครับ เพราะคนซื้อต้องไปหาซื้อที่ขาด ต้อง+ค่าส่งของจากเมืองนอกอีกในกรณีที่ซื้อกับ BL ยิ่งขาดหลายชิ้นก็ยิ่งแพงในการตามหา ราคาเลยร่วงครับ