ผู้เขียน หัวข้อ: Review 70809 Lord Business Evil Lair  (อ่าน 1871 ครั้ง)

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
Review 70809 Lord Business Evil Lair
« เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:21:06 PM »
เอา reviews เก่ามาลงไปพลางๆก่อนนะครับ

Theme The Lego Movie
Pice 738 ชิ้น
Price 3900 บาท
Year 2014

สำหรับชุดนี้จำลองฉากภายใน octan tower มาบางส่วนครับ  ;)

รูปหน้ากล่องครับ :)

ข้างหลังกล่องจะโชว์ลูกเล่นภายในชุดครับ

มีคู่มือ 2 เล่ม

มินิฟิกภายในชุดมี 7 ตัว

1.Emmet  ;)

2.ท่านประธาน Business  หรือฉายาวายร้าย Lord Business

part ขากับชิ้นส่วนสีดำนี่ติดกันมาให้เลยครับ (ชุดนี้มีขาแบบปกติมาให้อีกชิ้น)

ตอนเป็น  Lord Business นี่สูงใช้ได้เลยนะเนี่ย

3.พ่อมดเพี้ยน Virtuvius

4.Unikitty

5.นักมวยปล้ำ El Macho Wrestler   

6.และ 7. พ่อและแม่หมวดใจร้าย

เมื่อต่อออกมาเสร็จทั้งหมดคับ ;) ;) ซึ่งตัวเซ็ทนี้มันจับเอาหลายส่วนในตึก octan มาปั่นรวมกันในชุดเดียว

ส่วนสตูดิโอถ่ายทำรายการ where are my pant

ต่อไปเป็นส่วนเก็บมันสมอง

สามารถนำเหล่า master builder เคราะห์ร้ายใส่เข้าไปได้ :P :P :P

อันนี้เป็นส่วนห้องประชุมครับ ;)

ส่วนสุดท้ายเป็นส่วนเก็บอาวุธมหาประลัยอย่าง kragle

ลูกเล่นเล็ก ๆ น้อย ๆ  ;) ;) ;) ;)

ขอจบการ review ไว้แต่เพียงเท่านี้ บางรูปถ่ายไม่ชัดต้องขออภัยด้วยครับ :-[ :-[

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: Review 70809 Lord Business Evil Lair
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 12:02:06 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ มืดไปนิด หรือเพราะผมดูตอนกลางคืนหว่า   ;D

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
Re: Review 70809 Lord Business Evil Lair
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 08:21:20 AM »
ผมมองไม่ค่อยเห็นเลย  :-[ :-[

แล้ว ฟิก unikitty เขียนหน้ามาเลย นึกว่าจะให้เราเขียนเอง 55

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 09:14:02 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ มืดไปนิด หรือเพราะผมดูตอนกลางคืนหว่า   ;D
ผมมองไม่ค่อยเห็นเลย  :-[ :-[

แล้ว ฟิก unikitty เขียนหน้ามาเลย นึกว่าจะให้เราเขียนเอง 55
ถ่ายรูปออกมาห่วยไปนิด ต้องขออภัยด้วยครับ :-[ :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 01:07:14 PM »
Virtuviusถอดหนวดแล้วดูไม่ได้เลยครับ :-\
ป.ล.ขอบคุณสำหรับreview ;D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 01:10:04 PM »
ขอบคุณสำหรับ Review ครับ  ;)
ภาพมืดจริงๆด้วยครับ ลองถ่ายที่ๆมีแสงทั่วถึง แล้วภาพจะออกมาดูดีเองครับ  8)

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 01:27:36 PM »
Virtuviusถอดหนวดแล้วดูไม่ได้เลยครับ :-\
ป.ล.ขอบคุณสำหรับreview ;D
Virtuvius ถอดหนวดแล้วหน้าแอบแปลกๆจริงๆครับ :P :P
ขอบคุณสำหรับ Review ครับ  ;)
ภาพมืดจริงๆด้วยครับ ลองถ่ายที่ๆมีแสงทั่วถึง แล้วภาพจะออกมาดูดีเองครับ  8)
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ  ;) ;) ;)