ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75054 - AT-AT  (อ่าน 7196 ครั้ง)

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
[Review] 75054 - AT-AT
« เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 02:57:23 AM »
Set No.: 75054
Set Name : AT-AT
Year : 2014
Pieces : 1138
Figures : 5 – General Veers, AT-AT Driver, Snowtrooper Commander, 2 Snowtrooper
List Price : $110, Thailand ฿7,400

AT-AT หรือชื่อเต็มคือ All Terrain Armored Transport เป็นเครื่องจักรสงครามที่มีขนาดใหญ่รูปร่างคล้ายหุ่นยนต์สัตว์ร้าย 4 ขาขนาดยักษ์ มีความสูง 22.5 เมตร ยาว 20 เมตร เคลื่อนที่ด้วยความเร็วสูงสุด 60 กิโลเมตร/ชั่วโมง (บนพื้นราบ) ใช้สำหรับการบดขยี้ศัตรู และลำเลียงกองกำลังทหารเข้าสู่สนามรบ ติดตั้งปืนใหญ่เลเซอร์ขนาดใหญ่ที่ด้านข้างของส่วนหัวข้างละกระบอก และปืนกลบลาสเตอร์คู่ (Medium repeating blaster) ที่ใต้คาง ส่วนหัวของ AT-AT จะเป็นเสมือนส่วนบังคับการ มีห้องสำหรับพลขับ พลปืน และผู้บัญชาการระดับสูง รวมถึงติดตั้งครื่องควบคุมระบบอาวุธของ AT-AT เอาไว้ทั้งหมด ตลอดจนระบบค้นหาเป้าที่ให้มุมมอง 360 องศาแก่พลปืน ส่วนหัวนี้สามารถหันซ้ายขวาได้ถึง 90 องศาและก้มเงยได้ถึงสามสิบองศาเพื่อช่วยเพิ่มรัศมีในการยิง ในส่วนลำตัวของ AT-AT ติดดั้งเกราะอย่างหนา สามารถบรรทุกทหารได้ 40 นายและ Speeder Bike 5 คัน หรืออาจดัดแปลงห้องโดยสารนี้ให้สามารถบรรทุก AT-ST จำนวน 2 ตัวก็ได้

(ภาพจาก starwars.wikia.com)

AT-AT ถูกสร้างขึ้นครั้งแรกในระหว่างสงครามโคลน โดยดัดแปลงมาจาก AT-TE ต่อมาในช่วงการปกครองภายใต้จักรวรรดิ AT-AT ได้ถูกใช้อย่างแพร่หลายในหลายสมรภูมิที่ฝ่ายจักรวรรดิได้เข้าไปเกี่ยวข้อง ในสมรภูมิรบดาวโฮธ กองกำลังพายุน้ำแข็ง (Blizzard Force) ซึ่งเป็นกองกำลังของ Snowtropper ที่เก่งที่สุดภายใต้การนำของนายพลเวียร์ (General Maximilian Veers) ได้นำ AT-AT จำนวน 9 ตัวของกองพันยานเกราะ Thundering Herd  สนธิกำลังกับเหล่ากองร้อย 501 ในชุด Snowtrooper บุกเข้ากวาดล้างฐานทัพเอ็คโค่ (Echo Base) ของฝ่ายกบฏบนดาวโฮธ และประสพชัยชนะอย่างง่ายดาย จนฝ่ายกบฏต้องละทิ้งที่มั่นหนีไป

AT-AT ปรากฏให้เห็นครั้งแรกในตอนต้นเรื่องของภาค Star Wars : Episode V – The Empire Strikes Back โดยมีบทบาทที่สำคัญคือเป็นกองหน้าของกองทัพฝ่ายจักรวรรดิบุกเข้าทำลายล้างฐานทัพของฝ่ายกบฏบนดาวโฮธ และปรากฏให้เห็นอีกครั้งในภาค Star Wars : Episode VI – Return Of The Jedi โดยปรากฏแบบแว้บ แว้บในฉากบนดวงจันทร์ป่าดงดิบแห่งเอ็นดอร์

ภาพรวมทั้งหมดของชุดนี้

AT-AT ขณะเข้าสู่สมรภูมิพร้อม Snowtrooper

ส่วนหัว สามารถนำพลขับ (AT-AT Driver) และนายพลเวียร์ (General Veers) ลงไปนั่งพร้อมกันได้ถึง 2 คน

ด้านข้างของลำตัวทั้ง 2 ข้างเปิดออกให้เห็นถึง Snowtrooper Commander และ Snowtrooper ที่อยู่ภายใน

ที่ใต้คางยังมีจรวดแบบใหม่ ที่ใช้สปริงช่วยในการยิง (Spring-loaded Shooter) จำนวน 2 ลูก

General Veers, AT-AT Driver, Snowtrooper Commander, 2 Snowtrooper

เมื่อถอดหมวกของ AT-AT Driver, Snowtrooper Commander และ Snowtrooper ออก ให้เห็นใบหน้าภายใน

ภาพด้านหลังของ Minifig ทุกตัว

AT-AT ตัวล่าสุดนี้ มีขนาดกว้าง x ยาว x สูงเท่ากับ 11 x 32 x 33 เซนติเมตร มีรูปร่าง สัดส่วน และสีสันสวยงามเหมือนกับที่เห็นในหนัง ขาทั้ง 4 ข้างสามารถปรับ หรือขยับให้ได้ท่าทางตามที่ต้องการ ด้านข้างของลำตัวทั้ง 2 ข้างสามรถเปิดออกได้ และยังมีประตูกลเปิดจากพื้นด้านล่างของลำตัวได้ด้วย ส่วนหัวสามารถนำ Minifig ใส่ลงไปได้ถึง 2 ตัว และที่ใต้คางยังมีจรวดแบบใหม่ ที่ใช้สปริงช่วยในการยิง (Spring-loaded Shooter) จำนวน 2 ลูก

Lego ทำ AT-AT ตัวนี้ออกมาเป็นตัวที่ 7 โดยนับรวมถึงชุด Technic และชุด Mini ด้วย (ไม่รวมถึงชุด Microfighter 75075 - AT-AT ปี 2015) แต่ถ้านับเฉพาะชุดธรรมดา ไม่รวมชุด Technic หรือชุด Mini แล้ว ถือว่า AT-AT ตัวนี้นับเป็นตัวที่ 4 ที่ Lego ทำออกมา โดยนับ 4483 - AT-AT ปี 2003 เป็นชุดแรก, 10178 - Motorized Walking AT-AT ปี 2007 เป็นชุดที่สอง และ 8129 - AT-AT Walker ปี 2010 เป็นชุดที่สาม ซึ่งทั้ง 4 ตัวนี้มีขนาดและรูปร่างใกล้เคียงกันหมด สีสันก็นับได้ว่าแทบจะเหมือนกัน เราสามารถนำเอาทั้ง 4 ตัวมาตั้งโชว์ด้วยกันเพื่อทำเป็น Diorama ของสมรภูมิรบดาวโฮธได้เลย สิ่งแตกต่างที่พอเห็นได้ก็เช่น ชุดล่าสุดนี้ (75054) มีหัวตัวกว่าตัวอื่นๆ, ชุด 8129 (ปี 2010) มีขนาดตัวเล็กที่สุด, ชุด 4483 (ปี 2003) มีขนาดตัวใหญ่ที่สุด

เปรียบเทียบ AT-AT จากชุดต่างๆ โดย ตัวแรกคือชุด 4483 – AT-AT (2003), ตัวที่สองคือชุด 10178 – Motorized Walking AT-AT (2007), ตัวที่สามคือ 8129 - AT-AT Walker (2010) และตัวสุดท้ายคือชุดนี้ 75054 - AT-AT

หมายเหตุ AT-AT จากชุด 10178 บนส่วนหลังจะมีการดัดแปลงจากต้นแบบเล็กน้อย (ใส่ IR Receiver เพื่อให้ใช้ Remote Control บังคับได้)

ความสวยงาม: ได้ 9 จาก 10 คะแนน
ความยากง่ายในการต่อ: ได้ 8 จาก 10 คะแนน มีพาร์ทเทคนิคตรงโครงสร้างลำตัว เสริมความแข็งแรง
ความเหมาะสมในการเป็นของเล่นเด็ก: ได้ 7 จาก 10 คะแนน
เวลาในการต่อ: ประมาณ 3 ชั่วโมง
จุดเด่น: สวยงาม โพสท่าได้ตามต้องการ ไม่มี sticker และ Minifig ใหม่หมด
จุดด้อย: ความแข็งแรงน้อยไปหน่อย
สรุป:  เป็นชุดที่น่าสนใจอย่างยิ่ง สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยมี AT-AT มาก่อน  :) :) :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 กรกฎาคม 2015 / 01:18:25 AM โดย goong »

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: [Review] 75054 - AT-AT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 11:07:32 AM »
รีวิวละเอียดมากเลยครับพี่กุ้ง
เห็นแล้วชักอยากได้  :-[ แต่อยากให้เป็นช้างยักษ์ LotR มากกว่านะครับ
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 11:37:49 AM »
สุดยอดเลยครับ รีวิวละเอียดมีข้อมูลครบ แถมเป็นชุดในฝันของผมเลยพี่กุ้ง   :-*  :-[
อยากได้มากเจ้าหุ่น 4 ขา แต่ยังไม่ผ่านการอนุมัติเลย แต่ว่ายานกระทงเหยี่ยวเงินล้าน 7965 ผมได้มาแล้วนะครับ ได้มาก่อนตอนเลโก้ retired พอดี เจ้าของเดิมขายแบบไม่มีกล่อง แถมยังบอกว่าไม่รู้ว่าครบหรือเปล่าแต่ยังไม่ได้แกะถุง ผมดูแล้วน่าจะครบเลยหวดมา แต่ยังไม่มีโอกาสต่อเลยครับ   :D

8129 - AT-AT Walker (2010) ที่ขนาดเล็กกว่าเพราะให้ฟิกเยอะกว่า ปีอื่น ๆ หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 05:18:49 PM »
ละเอียดมากๆเลยค่ะ มาพร้อมรูปด้าน Elevation 3 ด้าน น่าจะมีรูปตัด Section  กับแบบขยาย Detail ใส่มาในแบบด้วยนะคะ  :P

SWชุดนี้ก็ชอบค่ะ เคยอยากได้ เพราะเห็นในหนังบ่อยๆ แต่มีหลายขนาดมากเลย ต้องเลือกอีกทีถ้าคิดจะเก็บ   ;)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 05:56:46 PM »
สุดยอดด้วยข้อมูลจริงๆครับอาจารย์กุ้ง  ;)
เห็นแล้วก็อยากได้ๆ แต่คงขอมองเสพผ่านพี่กุ้งก็พอ

อิอิ  ;)
May the force be with you

ออฟไลน์ golf

• Newbie
  • *
  • LEGO!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 05:59:57 PM »
อืม...สวยดี...แต่งบไม่พอ ฟิกไม่น่าสนใจเท่าไร สรุปแล้วเก็บsnowspeederดีกว่า :P

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 10:13:05 PM »
รีวิวละเอียดมากเลยครับพี่กุ้ง
เห็นแล้วชักอยากได้  :-[ แต่อยากให้เป็นช้างยักษ์ LotR มากกว่านะครับ
ขอบคุณครับคุณหมอเอ่ย
สเปคคุณหมอเอ่ยก็ต้องเป็น โอเลฟอนท์ ไม่ใช่ AT-AT อยู่แล้ว  :) :) :)

สุดยอดเลยครับ รีวิวละเอียดมีข้อมูลครบ แถมเป็นชุดในฝันของผมเลยพี่กุ้ง   :-*  :-[
อยากได้มากเจ้าหุ่น 4 ขา แต่ยังไม่ผ่านการอนุมัติเลย แต่ว่ายานกระทงเหยี่ยวเงินล้าน 7965 ผมได้มาแล้วนะครับ ได้มาก่อนตอนเลโก้ retired พอดี เจ้าของเดิมขายแบบไม่มีกล่อง แถมยังบอกว่าไม่รู้ว่าครบหรือเปล่าแต่ยังไม่ได้แกะถุง ผมดูแล้วน่าจะครบเลยหวดมา แต่ยังไม่มีโอกาสต่อเลยครับ   :D

8129 - AT-AT Walker (2010) ที่ขนาดเล็กกว่าเพราะให้ฟิกเยอะกว่า ปีอื่น ๆ หรือเปล่าครับ
ขอบคุณครับพี่เสือ ต่อ Millennium Falcon เสร็จ ขอชมด้วยครับ  :) :) :)
8129 - AT-AT Walker (2010) ที่ขนาดเล็กกว่า คงเป็นเพราะ design มั้งครับ

ละเอียดมากๆเลยค่ะ มาพร้อมรูปด้าน Elevation 3 ด้าน น่าจะมีรูปตัด Section  กับแบบขยาย Detail ใส่มาในแบบด้วยนะคะ  :P

SWชุดนี้ก็ชอบค่ะ เคยอยากได้ เพราะเห็นในหนังบ่อยๆ แต่มีหลายขนาดมากเลย ต้องเลือกอีกทีถ้าคิดจะเก็บ   ;)
ขอบคุณครับคุณปลา AT-AT หลายๆ ตัวเรียงกัน ไม่รู้จะน่ารักเหมือนเจ้าสีน้ำของคุณปลามั้ย  ;D ;D ;D

สุดยอดด้วยข้อมูลจริงๆครับอาจารย์กุ้ง  ;)
เห็นแล้วก็อยากได้ๆ แต่คงขอมองเสพผ่านพี่กุ้งก็พอ

อิอิ  ;)
ขอบคุณครับคุณชิ้ว ผมเองยังไม่อยากจะเชื่อเลยว่าคุณชิ้วออกจากด้านมืดแล้ว  :-X :-X :-X
May the Force be with you  :) :) :)

อืม...สวยดี...แต่งบไม่พอ ฟิกไม่น่าสนใจเท่าไร สรุปแล้วเก็บsnowspeederดีกว่า :P
แล้วเอา snowspeeder มาอวดกันบางนะครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 10:39:05 PM »
อิอิ ไม่รู้เรื่อง SW เลย แต่อ่านข้อมูลของพี่กุ้งก็เพียงพอแระ
Snowtrooper Commander นี่ต่างกับเค้าแค่ติดยศตรงหน้าอกรึป่าวครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับพี่... ;D

ป.ล. ขอถามง่ายๆ เลยนะครับ AT-AT ตัวนี้เอาชนะเสือส้มได้มั้ยครับ... ::)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 01:36:10 AM »
อิอิ ไม่รู้เรื่อง SW เลย แต่อ่านข้อมูลของพี่กุ้งก็เพียงพอแระ
Snowtrooper Commander นี่ต่างกับเค้าแค่ติดยศตรงหน้าอกรึป่าวครับ
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับพี่... ;D

ป.ล. ขอถามง่ายๆ เลยนะครับ AT-AT ตัวนี้เอาชนะเสือส้มได้มั้ยครับ... ::)
ด้วยความยินดีครับคุณพล
ถูกแล้วครับ Snowtrooper Commander ต่างกับเค้าแค่ติดยศตรงหน้าอก และไม่มีกระเป๋าที่หลังครับ

ส่วนเสือส้ม ไม่มีใครเอาชนะได้ครับ

น่าจะมีรูปตัด Section  กับแบบขยาย Detail ใส่มาในแบบด้วยนะคะ  :P

คุณปลาบอกอยากเห็นรูปตัด ผมเลยลองหาดู ก็พอมีให้ดูนะครับ แบบนี้เลย  :) :) :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 05:26:04 AM »

น่าจะมีรูปตัด Section  กับแบบขยาย Detail ใส่มาในแบบด้วยนะคะ  :P

คุณปลาบอกอยากเห็นรูปตัด ผมเลยลองหาดู ก็พอมีให้ดูนะครับ แบบนี้เลย  :) :) :)

ได้คะแนนเต็มเลยค่ะพี่กุ้ง   ข้างในเป็นแบบนี้นี่เอง ใส่คนได้เยอะเลย ขอบคุณค่ะ  ;D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 08:04:57 AM »
เป็นหนึ่งในพาหนะที่มีเอกลักษณ์มากๆ ในโลกภาพยนตร์เลย แม้จะไม่ค่อยอินกะสตาร์วอร์ แต่ตัวนี่้มันก็คลาสสิกดี ก็เคยอยากได้อยู่ แต่ก็ปล่อยผ่านไปละ อิอิ

ว่าแต่ All Terrain แบบนี้ ก็น่าจะพอไปเดินเล่นบนดอยได้สิครับ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 08:08:05 AM »
ถามพี่กุ้ง  at-at ตัวนี้ ดู perfect ที่สุดครับในทั้งหมดที่ผลิตออกมา  ::)

ออฟไลน์ tuktik

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 05:23:25 PM »
Review สวยมากครับ สำหรับผม ไม่เคยมีซักตัว เคยมีความคิดจะเอามาประกอบฉาก Battle of Hoth แต่ว่าซื้อไม่ทัน เลยผ่านๆๆผ่านตลอดเลย

จนป่านนี้ยังสงสัยว่า ทำไม Stars War จะต้องมียานแบบนี้ด้วย มันดูไม่เข้ากับยุคอวกาศเลย ดูช้าๆเชื่องๆยังไงก็ไม่รู้

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2015 / 10:18:35 PM »
เป็นหนึ่งในพาหนะที่มีเอกลักษณ์มากๆ ในโลกภาพยนตร์เลย แม้จะไม่ค่อยอินกะสตาร์วอร์ แต่ตัวนี่้มันก็คลาสสิกดี ก็เคยอยากได้อยู่ แต่ก็ปล่อยผ่านไปละ อิอิ

ว่าแต่ All Terrain แบบนี้ ก็น่าจะพอไปเดินเล่นบนดอยได้สิครับ
ใช่เลยครับพี่อั๋น AT-AT ตัวนี้เป็นเหมือน icon ของ Star Wars Episode 5 เลยครับ
แต่แม้ชื่อจะบอกว่า All Terrain แต่ก็คงขึ้นไปเดินบนดอยไม่ได้แน่ครับ  :) :) :)

ถามพี่กุ้ง  at-at ตัวนี้ ดู perfect ที่สุดครับในทั้งหมดที่ผลิตออกมา  ::)
ถ้าจะบอกว่า perfect ที่สุดก็คงไม่ใช่ครับน้องเจอรี่ เอาเป็นว่า ตัวล่าสุดนี้ดูสวยและเหมือนในหนังที่สุดดีกว่า เพราะส่วนตัวผมแล้ว ผมชอบ 10178 มากกว่า แม้มันจะสวยน้อยกว่า แต่มันเดินได้จริงครับ  :) :) :)

Review สวยมากครับ สำหรับผม ไม่เคยมีซักตัว เคยมีความคิดจะเอามาประกอบฉาก Battle of Hoth แต่ว่าซื้อไม่ทัน เลยผ่านๆๆผ่านตลอดเลย

จนป่านนี้ยังสงสัยว่า ทำไม Stars War จะต้องมียานแบบนี้ด้วย มันดูไม่เข้ากับยุคอวกาศเลย ดูช้าๆเชื่องๆยังไงก็ไม่รู้
ขอบคุณครับคุณติ๊ก  :) :) :)
เดิมที ปู่ลูคัสก็จะใช้พาหนะมีล้อยักษ์ในสมรภูมิรบดาวโฮธ แต่มันคงไม่ถูกใจแก แกก็เลยเปลี่ยนเป็นพาหนะมีขาแทน ส่วนตัวผมว่ามันก็ล้ำดีนะ (ภายหลัง พาหนะมีล้อยักษ์ที่ว่าก็ไปปรากฎใน Episode 3 แทน)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 / 08:58:45 AM »
ถ้าจะบอกว่า perfect ที่สุดก็คงไม่ใช่ครับน้องเจอรี่ เอาเป็นว่า ตัวล่าสุดนี้ดูสวยและเหมือนในหนังที่สุดดีกว่า เพราะส่วนตัวผมแล้ว ผมชอบ 10178 มากกว่า แม้มันจะสวยน้อยกว่า แต่มันเดินได้จริงครับ  :) :) :)

อุ้นพิมผิดครับ  :-[ กำลังจะถามว่าตัวไหน ดูสมจริง แล้วก็ถ้าmoc จะทำให้สวยแบบในหนังได้

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2015 / 01:22:34 PM »
ผมเข้ามาชม review ของท่านพี่กุ้งได้แล้วววววววว :P :P :P (แย่ง com น้องเล่นอ่ะครับ อิอิ)

AT-AT ชุดนี้สวยงามมากเลยครับพี่ ยิ่งการ review ที่มีชุดเก่ามาเทียบของพี่กุ้ง ทำให้น้องอยากได้จนตัวสั่นเลยครับผมมมมมมม  :-\ :-\ :-\ (อยากได้ทุกตัวเลย แต่....จน......55555)

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2015 / 11:21:58 PM »
สรุป:  เป็นชุดที่น่าสนใจอย่างยิ่ง สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยมี AT-AT มาก่อน

ผมไม่เคยมีมาก่อน เลยได้มาตัวนึง :D

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2015 / 11:12:06 PM »

อุ้นพิมผิดครับ  :-[ กำลังจะถามว่าตัวไหน ดูสมจริง แล้วก็ถ้าmoc จะทำให้สวยแบบในหนังได้
ตัวล่าสุด 75054 - AT-AT นี่หละครับ ดูเหมือนในหนังที่สุดแล้ว หรือจะเอามา moc เพิ่มก็ได้ครับ  ;) ;) ;)

ผมเข้ามาชม review ของท่านพี่กุ้งได้แล้วววววววว :P :P :P (แย่ง com น้องเล่นอ่ะครับ อิอิ)

AT-AT ชุดนี้สวยงามมากเลยครับพี่ ยิ่งการ review ที่มีชุดเก่ามาเทียบของพี่กุ้ง ทำให้น้องอยากได้จนตัวสั่นเลยครับผมมมมมมม  :-\ :-\ :-\ (อยากได้ทุกตัวเลย แต่....จน......55555)
ถ้าคุณเออยากได้ มัวชักช้าอยู่ทำไมครับ จัดเลย  :) :) :)

สรุป:  เป็นชุดที่น่าสนใจอย่างยิ่ง สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยมี AT-AT มาก่อน

ผมไม่เคยมีมาก่อน เลยได้มาตัวนึง :D
ยินดีด้วยครับ คุณมด แล้วลงมือต่อหรือยังครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 มิถุนายน 2015 / 09:06:23 AM »
เจ้าสำนักมาเอง รีวิวเต็มเปี่ยมไปด้วยพลังซ่อนเร้น สุดยอดมากครับ :-*