ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] 75020 : Jabba's Sail Barge  (อ่าน 7124 ครั้ง)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
[Review] 75020 : Jabba's Sail Barge
« เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 01:42:38 AM »
Set Name: Jabba's Sail Barge
Set Number: 75020
Pieces: 850
Mini-figures: 6
Price: 119.99 USD
Year of release: 2013

ผมนี่ห่างหายจากการ review ไปนานเลย ต้องขอบคุณพี่หมอเอ่ยที่ปลุกไฟในตัวผมเพื่อชิงมังกรสม็อก!!!!!!!!!!! 5555555  :P :P :P

เข้าเรื่องกันเลยดีกว่าครับ

set นี้ ผมได้มาจากการที่ฝากเพื่อนหิ้วมาจากสิงคโปร์ด้วยราคากว่า 5500.-(โอ้ว-แม่-เจ้า!!!!!!!!!!!!!!)  :o :o :o ที่จริงแล้วผมอยากจะต่อ set นี้ใจจะขาดตั้งแต่วันแรกๆที่ได้มา แต่ด้วยเนื่องจากไม่กล้าวางท้าฝุ่น จึงทำให้ผมดองเค็มชุดนี้อยู่กล่องกว่า 2 ปี!!!!!  :D และแล้ว วันนี้ก็มาถึง วันแห่งการแกะกล่อง review อิ_อิ (สำหรับคนที่มาไม่ทันเรือจับบ้าลำแรกอย่างผม ผมขอแนะนำเลยว่าต้องซื้อ set นี้!!!!) ฟังผมบ่นมาเยอะแล้ว มาดู review กันเลยครับผม  :P

รูปแรกเป็นภาพด้านหน้ากล่องครับผม (แค่เห็นก็โดนใจแล้วครับกระผมมมมมม  :P)

ต่อมาเป็นด้านหลังกล่องครับผม (ซึ่งจะแสดงลูกเล่นต่างๆของ set นี้เอาไว้)

ช้าอยู่ใย เรามาแกะกล่องกันเลย อิอิ (วิธีเปิดกล่องแปลกดีนะครับผม :o)

ภายในกล่องก็จะประกอบไปด้วย ถุงทั้ง 6 เบอร์(แต่แอบมีเบอร์ 2 ซ้ำ 2 ถุง) + ถุงใส่อึ่งอ่างจับบ้าซึ่งแยกออกมาพิเศษเดี่ยวๆเลย  :-*

อีกถุงนึงแอบมี instructions + ใบเรือ + sticker 1 แผ่น (ส่วนนอกถุงจะมีแท่งพลาสิกยาวๆมาให้ 1 แท่ง)

มี instructions มาให้ 2 เล่มนะครับ, ใบเรือ(เป็นแผ่นพลาสติกอ่อนๆ 2 ใบ) ............sticker.....จะเยอะไปไหน!!!!!!!!!!!!! :-\ :-\ :-\

ว้าววววววว set นี้มี poster แผ่นใหญ่ๆแถมมาด้วยนะครับผมมมมม (ขออภัยสำหรับอุ้งเท้าเด็กน้อยด้วย  :'( :'( :'( :')

poster ด้านหลัง มีรูป mini figs. ที่ออกในปี 2013 เพียบเลยยยยย  :-[ :-[ :-[

ก่อนอื่นเรา มาเริ่มที่ mini fig. กันก่อนเลย ซึ่งใน set นี้มีอยู่ 6 ตัวด้วยกัน (ผมจะถ่าย 3 ตัวแรกให้ดูก่อนนะครับ)
ดูจากซ้ายไปขวานะครับ ตัวแรกคือตัวร้ายเจ้าเนื้อของเรา Jabba The Hutt (ตัวใหม่ ไฉไลกว่ารุ่นเก่า เพราะมีลายปริ้นท์ที่หน้าและตัว สวยมากๆ), ตัวต่อมาคือ Princess Leia(ในชุดนางทาส) ซึ่งสวย sexy อย่าบอกใครเลยทีเดียวเชียว  :-[, ตัวที่สาม คือ R2-D2(อัพเกรด มาใส่เครื่องมือบ๋อย!!!! :-* :-* :-*) ซึ่งจะมีแก้วน้ำและขวดเหล้าแม่โขงเพิ่มขึ้นมาจากตัวปกติ(ที่เหลือเหมือนเดิมทั้งหมด.....))

Leia มี 2 หน้านะจ๊ะ (อันนี้หน้าบึ้ง นิดนึง :-\)

จะเห็นได้ว่า Jabba และ Leia มีลายปริ้นท์ด้านหลังที่สวยงามมาก  :-[ (ใน set นี้มีแส้....เอ้ย! โซ่แถมมาให้ด้วยนะครับ  :P)

เรารู้ว่าคุณๆอยากเห็น Leia อีกเต็มๆ อิอิ (ลายละเอียดที่เป็นสีทองสะทอ้นแสงดูดีมากๆ + ผมทรงใหม่ที่มีกิ๊ปสีทองลวดลสยสวยงามสุด)

มาให้ดูรายละเอียดด้านหน้ากันแบบชัดๆอีกที อิอิ

ส่วน Jabba ก็แอบมีลายสักที่แขนด้วยนะครับ(เท่ห์สุดๆ)

ต่อไปก็คือ mini fig. อีก 3 ตัวที่ไม่เคยมีในชุดใดมาก่อน(พึ่งออกมาพิเศษสำหรับ set นี้เลย และที่สำคัญ สวยทุกตัวครับ บอกเลยยยยยยย)
ซึ่งประกอบไปด้วย Weequay Skiff Guard(พ่อหนุ่มหน้าดุ!!!!), Max Rebo (ตัวนี้บอกเลยว่าผมชอบมากๆ ส่วนหัวนี่้ป็นยางนะครับ :D) และสุดท้ายคือ Ree-Yees (ตัวนี้หัวก็เป็นยางนะครับ แต่รายละเอียดส่วนหัว ทำออกมาได้ดีมากๆ :P)

ด้านหลังนะครับ  :-[ (Skiff Guard หนุ่มหน้าโหด แอบมีปริ้นท์ลายผมซ่อนไว้ที่หัวด้านหลังด้วยนะครับ!!!(ตอนแรกนึกว่าหัวโล้น อิอิ))

เอารายละเอียดด้านข้างมาให้ดูหน่อยนึง

พอจบจาก mini figs. แล้วเราก็มาเริ่มต่อกันเลยยยยยยย  :P

ต่อเสร็จถุงแรก เราก็จะได้ส่วนของท้องเรือมา ;)

ถุงที่ 2 เราจะได้ส่วนรายละเอียดและห้องต่างๆภายในเรือเพิ่มขึ้นมา

ถุงที่ 3 เราจะได้ส่วนของหัวเรือออกมาครับ  :D

ถุงที่ 4 จะได้ผนังเรือด้านซ้าย + ขวา มา(ทางด้านท้ายของเรือ) (ลายตรงหน้าต่างนี่คือ......sticker หมดเลยนะขอรับ!!!!! ไม่ลงทุนเลยยยยย ToT.....)

ถุงที่ 5 จะได้ผนังทางด้านหัวเรือมาอีก 2 ฝั่ง และก็จะได้ผนังปิดด้านหลังเรือมาอีก 3 แผ่นเล็กๆ  :D (ทุกลายบนผนัง......เป็น stickerrrrrr :-\ :-\ :-\ :-\)

ถุงสุดท้าย เราก็จะได้ ดาดฟ้าเรือ + ใบเรือออกมาครับ

ชิ้นส่วนของแต่ละถุง

เอ้า!!! เริ่มกระบวนการรวมร่างงงงงง  8)

รวมร่างสำเร็จ!!!! (สวยงามเลยทีเดียว  :-[ :-[ :-[ :-)

มุมซ้าย

มุมขวา

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ด้านบน

ด้านล่าง (เมื่อดูดีๆ เราจะเห็นล้อทั้งหมด 8 ล้อ ซึ่งช่วยให้เรือลำนี้วิ่งไปบนพื้นได้อย่างสบายใจ 5555)

มาดูลูกเล่นกันเลยครับ ลูกเล่นแรกก็คือ การเปิดฝาด้านหัวเรืออก แล้วจะทำให้มีปืนใหญ่เลื่อนออกมา!!!!  :P :P :P

สามารถแยกเอาปืนใหญ่ออกมาได้ ใส่กระสุนทางด้านหน้า

จากนั้นดึงบริเวณก้านที่อยู่ท้ายปืน แล้วปล่อย จะทำให้กระสุนกระเด็นออกมาครับผม (ไอตัวเล็กๆสีน้ำตาลในภาพ ไม่ได้อยู่ใน set นี่นะขอรับ อิอิ)

ต่อมาลูกเล่นที่ขาดไม่ได้เลยในยุดนั้นก็คือ missile นิ้วดีด!!!!!!!!!  :-\ :-\ :-\ (ฐานของปืนนี่หมุนได้ 360o และตัวปืนสามารถโยกขึ้น-ลงได้)

แหม่......มันเล่นยิงออกมาทั้งกระบอกปืนเลย(กะเอาให้ตายกันไปข้างนึงเลยจริงๆ  :o :o :o 5555)

บริเวณคลีบท้ายเรือ สามารถกางออกและพับเก็บได้ทั้ง 2 ข้าง :)
ปืนสีดำด้านบน ก็สามารถปรับหมุนได้หลายทิศทาง  8)

ใบเรือนี่สามารถปรับหมุนได้อิสระเลยครับ (จะจัดท่าไหนก็ได้ เจ๋งไปเลย  :P :P :P)

หน้าต่าง ก็เปิด-ปิด ได้ทั้ง ซ้ายและขวา  ;D (ไอตัวหัวขาวนี่ไปซื้อแยกนะครับ มันไม่มีใน set + ธีมนี้!!!! 5555)

ตัวเรือนี่สามารถกางผนังรอบด้านออกได้ + ดาดฟ้าเรือก็สามารถถอดออกได้ง่ายๆ (เพื่อที่จะได้เห็นรายละเอียดภายในตัวเรือได้อย่างชัดเจน 8))

(ย้ำ แพนด้า ไม่มีใน set นี้นะขอรับ 55555)

ภายในเรือมีห้องครัวด้วย  :-* (สงสัยกำลังจะทำไอติมทอดให้ Jabba กิน อิอิ)

นอกจากจะมีห้องครัวแล้ว ก็ยังมีห้องขังด้วยนะครับ หุหุ

แท่นดนตรีของเจ้าช้างน้อยดัมโบ้  :-[ :-[ :-[ (แท่นดนตรีสามารถหมุนได้ 360o นะครับ

เอ้า! ถ่ายรูปรวมกันหน่อย

อีกสักรูปนึง อิอิ

ความสวยงาม เอาไปเลย 10 เต็ม!!!! เรือลำนี้ออกแบบมาได้สวยมากๆ โดนใจผมสุดๆ  :-[ :-[ :-[
การต่อ ผมว่า set นี้ใช้เทคนิคในการต่อเยอะมากๆ ทั้งการต่อชิ้นส่วนเทคนิค แล้วเทคนิคการต่อด้านท้ายเรือนี่เล่นทำผมงงไปเลย(ต่อสนุกเลยครับ set นี้!!!!)
ลูกเล่น ให้ตายเหอะพระเจ้าจ๊อส ลูกเล่นเยอะมากๆเลยขอรับสำหรับ set นี้ เด็กๆนี่คงเล่นกันได้ยาวๆเลยครับ(ส่วนเด็กโข่งอย่างผมนี่.....เล่นไม่หยุดเลยครับ 55555)

rating 10/10!!!!! ถ้าซื้อได้ ซื้อเถอะครับ ก่อนที่มันจะหายไปจากโลกนี้แล้วกลายเป็นของหายาก (ใครอ่านมาถึงตรงนี้ ผมแนะนำให้ไปร้านน้ำพุเลย!!!! แม่เจ้าราคาถูกมาก!!!!!)

55555 กว่าจะ review เสร็จทำเอาผมตาลายเลยทีเดียว (ต้องขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีลายก้างปลา ที่แนะนำโปรแกรม photoscape ที่ทำให้ผมย่อรูปเสร็จภายในทีเดียว แล้วทำ review เสร็จ ส่งทันในคืนนี้  :P :P :P)
ขอบคุณ ที่ทนอ่าน review ผมมาตั้งนาน (ภาพแอบเยอะหน่อยนะครับ 55555 ต้องขอโทษด้วย อิอิ)

แถมๆๆๆๆๆ

:P :P :P

เพิ่มรูป ig นิดนึง อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มิถุนายน 2015 / 08:45:50 AM โดย Calla22 »

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: [Review] 75020 : Jabba's Sail Barge
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 05:40:30 AM »
รีวิวนี้น้องสอบตกนะ  เพราะแพนด้า ไม่มีใน set  ค่ะ
พี่อ่านอย่างละเอียดแล้วทุกบรรทัด  เช็คbrickset ยังไงๆก็ไม่มีแพนด้า  :-X

ปล. รีวิวสวยมากค่ะ ละเอียดมากๆ อยากได้ลำนี้ ตอนนี้ก็ยังชอบอยู่ค่ะ   :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มิถุนายน 2015 / 05:42:35 AM โดย colour12 »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: [Review] 75020 : Jabba's Sail Barge
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 06:48:55 AM »
รีวิวสวยมากเลยครับพี่เอ
backgroundก็เข้ากับเซ็ตมากๆเลยครับ :D

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 07:24:59 AM »
รีวิวละเอียดมากเลยครับ ถ่ายรูปก็สวย โดยเฉพาะฉากถ่ายทำนอกสถานที่ได้บรรยากาศดีจริงๆ  ;D

ปล. ชุดนี้บอกราคาแม่ไปเท่าไหร่ครับ  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 07:38:10 AM »
นั้นไง!!! คุณเอมีแทบทุกชุดเลย แค่ไม่เอาออกมารีวิวเท่านั้นเอง  :o
สวยๆครับ ผมเคยอยากได้มาสักพักแล้วละ เรือก็งาม ฟิกก็สวย  >:(
แต่นี่ขนาดไม่กล้าท้าฝุ่นนะ ออกไปถ่ายทำถึงทะเลทรายนอกบ้าน เยี่ยมจริงๆ 555  :D

ปล. คัตเตอร์ม่วงนะ เอ  ::)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 08:23:40 AM »
แหล่มสุดๆเลยครับ ตอนนี้ดูเหมือนผมจะโดนด้านมืดเข้าให้แล้ว  :-[ :-[
อยากได้ ลูกชิ้น 10188 มาตั้งโชว์แต่ก็ยับยั้ง ชั่งใจไว้ได้

ตัวนี้คงจะเป็น calla The Hutt  :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 08:38:41 AM »
รีวิวแบบนี้ รางวัลใหญ่ๆ คาดว่าคงลอยมาถึงมือแน่ๆ เลยครับ :)

ถ่ายนอกบ้านก็สวยมาก :)

เห็นแล้วอยากเอาล้อรถไฟมาใส่ ให้มาวิ่งบนรางจัง :D ฮาฮา

ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ได้ชมกัน ;)

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 08:54:33 AM »
รีวิวดีงาม ฉากดาวมุกดาหารสุดยอดมาก

ว่าแต่ คัตเตอร์ม่วงอยู่ในรูปไหนหว่า
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 09:01:17 AM »
ชุดนี้อลังการมาก สมกับเป็นท่านรอง ชอบฉากดาวมุกดาหารเขากันดีครับ  ;)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 09:08:43 AM »
เป็นอีกชุดที่ควรมี สำหรับคนที่ชอบฉาก แจ๊บบ้า  อิๆ  8)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 11:01:08 AM »
ตอนไปวางถ่ายทำในทะเลทรายเนี่ย เป็นพี่ไม่กล้านะ กลัวตอนถอยมาตั้งกล้อง จะมีชาวส้มโฉบมาคว้าแล้ววิ่งหนีหายไปอ่ะ  :P

นางทาสนี่น่าเป็นฟิกที่วาบหวิวสุดที่ LEGO ทำมาแล้วมั้งเนี่ย อิอิ

พี่แจ๊บนี่ ปางเดียวกับพี่แจ๊บจากชุดวังเจ้าสัวรึเปล่าหนอ

รีวิวดีงาม ฉากดาวมุกดาหารสุดยอดมาก

ว่าแต่ คัตเตอร์ม่วงอยู่ในรูปไหนหว่า

อยู่ที่มุมโปสเตอร์ยักษ์ไง 

ไม่รู้ไปหามาจากไหนนะเนี่ย  ปกติเห็นมีแต่คัทเตอร์เหลือง แดง น้ำเงิน สงสัยจะสั่งทำพิเศษ

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 11:33:26 AM »
ถ่ายนอกสถานที่สวยมากๆ แต่ตัดแต้มแอบโฆษณาตัวเองด้วย  :P :P :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 01:19:06 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ชุดนี้ถ้าจะซื้อก็เพราะช้างน้อยดัมโบ้ตัวเดียวเลย อิอิ   :P

เอ..โดนหักคะแนนนะ โทษฐานเอาฟิกอะไรก็ไม่รู้มาใส่ในรีวิว ทำให้กรรมการงง ไม่รู้ตัวไหนมีตัวไหนไม่มี ต้องกลับไปเช็คกับ Brickset ต้องเมล์ไปถาม Lego Denmark ว่าตัวนี้จริง ๆ อ่ะมีไหม วุ่นวายไปหมดเลย   :-\  :-\  :P  :P

ปล. ถ้าจะไม่ให้คุณแม่ว่าเรื่องเลโก้ ต้องชวนต่อด้วยสิ พี่ก็ใช้วิธีนี้กับคุณแม่ยาย ถ้าคุณแม่ไปเยี่ยมหลาน ๆ  ที่เมกาเลยฝากซื้อเลโก้ได้สบายเลย   8)

ออฟไลน์ golf

• Newbie
  • *
  • LEGO!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 03:20:41 PM »
สวยอยู่นะครับ ผมเคยเห็นเซตนี้อยู่ที่เดอะ มอล โคราสนี่ครับ
May the force be with you

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 03:34:02 PM »
ชุดน่าเล่นมากๆๆ แต่พอแพนด้าเอมารีวิวเท่านั้นหละ เหมือนเลโก้จีน ฮ่าๆ  :P

ออฟไลน์ Tanguy

• Jr. Member
  • **
  • to infinity and beyond!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 07:02:37 PM »
เป็นsetที่สวยมาก สาวกswควรมีติดตัวไว้อย่างยิ่ง ;D เเต่ส่วนตัวผมขอผ่านเเล้วกันนะครับ :P รีวิวได้ดีมากเลยยิ่งมอง ยิ่งสวย :-*
Bronies Forever!!!

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 09:20:21 PM »
รูปประกอบการรีวิว เยอะดีครับ ทำให้เห็นเห็นรายละเอียดต่างๆ ได้ชัดเจน
อ่านรีวิวแล้ว บอกได้เลยว่า สาวกด้านมืดทุกคน ไม่ควรพลาดชุดนี้  :) :) :)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 10:28:44 PM »
รีวิวนี้น้องสอบตกนะ  เพราะแพนด้า ไม่มีใน set  ค่ะ
พี่อ่านอย่างละเอียดแล้วทุกบรรทัด  เช็คbrickset ยังไงๆก็ไม่มีแพนด้า  :-X

ปล. รีวิวสวยมากค่ะ ละเอียดมากๆ อยากได้ลำนี้ ตอนนี้ก็ยังชอบอยู่ค่ะ   :D
:'( :'( :'( เห็นเค้าบอกว่า สตรอมแพนดี้ จะสุ่มมาพร้อมกล่องเลโก้บางกล่องอ่ะครับพี่ คนได้นี่ น่าจะน่ารักสุดๆ 55555 :P

รีวิวสวยมากเลยครับพี่เอ
backgroundก็เข้ากับเซ็ตมากๆเลยครับ :D
ขอบคุณมากๆเลยครับน้องทัชชชชชชช >_<

รีวิวละเอียดมากเลยครับ ถ่ายรูปก็สวย โดยเฉพาะฉากถ่ายทำนอกสถานที่ได้บรรยากาศดีจริงๆ  ;D

ปล. ชุดนี้บอกราคาแม่ไปเท่าไหร่ครับ  :P
555555555 อันนี้ผมบอกว่าเพื่อนใจดี ซื้อมาฝากจากสิงคโปร์อ่ะพี่หมอเอ่ยยยยยย ฮ่าๆๆๆ

นั้นไง!!! คุณเอมีแทบทุกชุดเลย แค่ไม่เอาออกมารีวิวเท่านั้นเอง  :o
สวยๆครับ ผมเคยอยากได้มาสักพักแล้วละ เรือก็งาม ฟิกก็สวย  >:(
แต่นี่ขนาดไม่กล้าท้าฝุ่นนะ ออกไปถ่ายทำถึงทะเลทรายนอกบ้าน เยี่ยมจริงๆ 555  :D

ปล. คัตเตอร์ม่วงนะ เอ  ::)
ชิ้วๆ ผมยอมขาดทุนจำใจแลกกับป่า ewok ก็ได้นะ 5555555 :-[

ปล. สัญลักษณ์ของแก๊งค์ เราไงคุณชิ้วแก๊งค์ม่วง อิอิ

แหล่มสุดๆเลยครับ ตอนนี้ดูเหมือนผมจะโดนด้านมืดเข้าให้แล้ว  :-[ :-[
อยากได้ ลูกชิ้น 10188 มาตั้งโชว์แต่ก็ยับยั้ง ชั่งใจไว้ได้

ตัวนี้คงจะเป็น calla The Hutt  :P

Calla the hutt!!! 55555555 ฮาอ่ะน้องเจอร์รี่ อิอิ

ปล. พี่ก็อยากได้ลูกชิ้นยักษ์!!!! :'(

รีวิวแบบนี้ รางวัลใหญ่ๆ คาดว่าคงลอยมาถึงมือแน่ๆ เลยครับ :)

ถ่ายนอกบ้านก็สวยมาก :)

เห็นแล้วอยากเอาล้อรถไฟมาใส่ ให้มาวิ่งบนรางจัง :D ฮาฮา

ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ได้ชมกัน ;)
พี่ขยัน!!!!! สุดยอดเลยครับ!!!!! ทำเลยครับๆ ท่าจะเจ๋งเลยอ่ะพี่ อิ_อิ

จอมยุทธ เคยบอกว่า กระบี่อยู่ที่ใจ "คัตเตอร์ม่วงก็เช่นเดียวกันครับคิวข๊าาาา" 555555

ชุดนี้อลังการมาก สมกับเป็นท่านรอง ชอบฉากดาวมุกดาหารเขากันดีครับ  ;)
ขอบคุณครับท่านประมุข เพราะถ้าไม่มีท่านประมุขคอยยุในวันนั้น ผมก็คงไม่มีวันนี้ 5555555

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 09 มิถุนายน 2015 / 10:44:00 PM »
เป็นอีกชุดที่ควรมี สำหรับคนที่ชอบฉาก แจ๊บบ้า  อิๆ  8)
ชุดน่าเล่นมากๆๆ แต่พอแพนด้าเอมารีวิวเท่านั้นหละ เหมือนเลโก้จีน ฮ่าๆ  :P
พี่แบงค์!!!!!!! ชริๆๆๆๆๆ :-\

ปล. ขอชุดที่ท่านพี่ review มาถ่ายรูปคู่ได้ป่ะครับ แล้วปีหน้าจะคืน อิอิ

ตอนไปวางถ่ายทำในทะเลทรายเนี่ย เป็นพี่ไม่กล้านะ กลัวตอนถอยมาตั้งกล้อง จะมีชาวส้มโฉบมาคว้าแล้ววิ่งหนีหายไปอ่ะ  :P

นางทาสนี่น่าเป็นฟิกที่วาบหวิวสุดที่ LEGO ทำมาแล้วมั้งเนี่ย อิอิ

พี่แจ๊บนี่ ปางเดียวกับพี่แจ๊บจากชุดวังเจ้าสัวรึเปล่าหนอ

อยู่ที่มุมโปสเตอร์ยักษ์ไง 

ไม่รู้ไปหามาจากไหนนะเนี่ย  ปกติเห็นมีแต่คัทเตอร์เหลือง แดง น้ำเงิน สงสัยจะสั่งทำพิเศษ
5555555555 พี่อั๋นก็พูดไป อิอิ พี่ทิคของผมออกจะเป็นคนดี  :-[ :-[ :-[

Leia สุดยอดมากๆเลยพี่ ผมละอยากเก็บไว้หลายๆตัว 55555

Jabba นี่น่าจะตัวเดียวกันเลยครับ(ที่มากับวังอ่ะพี่) ^^

ถ่ายนอกสถานที่สวยมากๆ แต่ตัดแต้มแอบโฆษณาตัวเองด้วย  :P :P :P

5555555555 ผมนี่ส่ง review ชิงรางวัลเบอร์เกอร์ฟรี จากสำนักสีน้ำอย่างเดียวเลยครับ 55555

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ชุดนี้ถ้าจะซื้อก็เพราะช้างน้อยดัมโบ้ตัวเดียวเลย อิอิ   :P

เอ..โดนหักคะแนนนะ โทษฐานเอาฟิกอะไรก็ไม่รู้มาใส่ในรีวิว ทำให้กรรมการงง ไม่รู้ตัวไหนมีตัวไหนไม่มี ต้องกลับไปเช็คกับ Brickset ต้องเมล์ไปถาม Lego Denmark ว่าตัวนี้จริง ๆ อ่ะมีไหม วุ่นวายไปหมดเลย   :-\  :-\  :P  :P

ปล. ถ้าจะไม่ให้คุณแม่ว่าเรื่องเลโก้ ต้องชวนต่อด้วยสิ พี่ก็ใช้วิธีนี้กับคุณแม่ยาย ถ้าคุณแม่ไปเยี่ยมหลาน ๆ  ที่เมกาเลยฝากซื้อเลโก้ได้สบายเลย   8)
:'( :'( :'( ข้าน้อยผิดไปแล้วท่านพี่ พี่ทิคลองไปกดใน bricksetz ใหม่นะครับ หาคำว่า Panda's Sail Barge 555555555

ปล. ม๊าผมไม่ยอมเล่นด้วยเลยพี่ ถ้าจะมีก็แต่จ้องเล่นงานผมทุกวันเรื่องเลโก้ 55555

สวยอยู่นะครับ ผมเคยเห็นเซตนี้อยู่ที่เดอะ มอล โคราสนี่ครับ

ถ้าชอบก็ซื้อเลยครับ ผมว่าสวยมากๆ set นี้ อิอิ

เป็นsetที่สวยมาก สาวกswควรมีติดตัวไว้อย่างยิ่ง ;D เเต่ส่วนตัวผมขอผ่านเเล้วกันนะครับ :P รีวิวได้ดีมากเลยยิ่งมอง ยิ่งสวย :-*
ขอบคุณครับผมมมม (ไม่ลองแตกไลน์ดูมั่งหรือครับ กิกิ)

รูปประกอบการรีวิว เยอะดีครับ ทำให้เห็นเห็นรายละเอียดต่างๆ ได้ชัดเจน
อ่านรีวิวแล้ว บอกได้เลยว่า สาวกด้านมืดทุกคน ไม่ควรพลาดชุดนี้  :) :) :)
ขอบคุณมากๆเลยครับพี่กุ้ง my idol!!!!!!!  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 10 มิถุนายน 2015 / 05:33:42 AM »
Panda's Sail Barge

ไม่มีชุดนี้ในสารระบบเลโก้   วันนี้น้องก็ยังคงสอบตกนะ  :-X
มีแต่ Jabba's Sail Barge ค่ะ   :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิถุนายน 2015 / 05:35:32 AM โดย colour12 »