ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามlegoที่Italyครับ  (อ่าน 1114 ครั้ง)

ออฟไลน์ Biggluckk

• Verified Member
  • Newbie
  • *
สอบถามlegoที่Italyครับ
« เมื่อ: 29 พฤษภาคม 2015 / 11:53:09 PM »
พอดีมีแผนจะไปที่อิตาลี่ปีหน้าผมเลยอยากเก็บข้อมูลราคาไว้ก่อนว่าต้องซื้อที่ไหนราคาในห้างกับLego shopต่างกันมากมั้ยอะไรยังไง
ตัวอย่างถ้าผมไปItaly ซื้อlego 76042ราคาจะประมาณเท่าไหร่หรอครับห้างกับLego shop

ออฟไลน์ tuktik

• Jr. Member
  • *
Re: สอบถามlegoที่Italyครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2015 / 08:22:01 AM »
ตามห้างส่วนใหญ่จะไม่มี Lego ขายนะครับ ห้างของเค้าจะมีเสื้อผ้า เครื่องประดับ น้ำหอม อะไรพวกนี้มากกว่า ส่วนร้านของเล่น ร้านหนังสือ ร้านที่มี brand เป็นของตัวเองจะอยู่ตามถนนคนเดินในเมืองครับ ถ้าจะซื้อ Lego ก็ต้องลองเดินหาเอาครับ ว่าร้านมันอยู่ตรงไหน ซึ่งไม่ยากเพราะว่ามันจะอยู่แถวที่จุดศูนย์กลางเมืองนั้นหละครับ แล้วก็ป้ายร้านเหลืองๆแดงๆ เห็นชัดแต่ไกล

ราคาเป็นมาตราฐาน เท่าที่เขียนไว้ใน lego.com เลย

ออฟไลน์ Biggluckk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2015 / 09:13:03 AM »
ตามห้างส่วนใหญ่จะไม่มี Lego ขายนะครับ ห้างของเค้าจะมีเสื้อผ้า เครื่องประดับ น้ำหอม อะไรพวกนี้มากกว่า ส่วนร้านของเล่น ร้านหนังสือ ร้านที่มี brand เป็นของตัวเองจะอยู่ตามถนนคนเดินในเมืองครับ ถ้าจะซื้อ Lego ก็ต้องลองเดินหาเอาครับ ว่าร้านมันอยู่ตรงไหน ซึ่งไม่ยากเพราะว่ามันจะอยู่แถวที่จุดศูนย์กลางเมืองนั้นหละครับ แล้วก็ป้ายร้านเหลืองๆแดงๆ เห็นชัดแต่ไกล

ราคาเป็นมาตราฐาน เท่าที่เขียนไว้ใน lego.com เลย
ขอบคุณมากครับตอนแรกคิดว่าแพงกว่าLego.com

ออฟไลน์ sakolalai

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 30 พฤษภาคม 2015 / 07:07:06 PM »
ราคาเป็น euro นะครับ ลองคำนวนดีๆครับ ศึกษาด้วยว่าการขอคืน. Tax เราจะต้องซื้อเป็นจำนวนเท่าไหร่ ประมาณนี้ครับ