ผู้เขียน หัวข้อ: [Lego book]Beautiful Lego by Mike Doyle  (อ่าน 974 ครั้ง)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
[Lego book]Beautiful Lego by Mike Doyle
« เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2015 / 11:20:17 AM »
ขอแนะนำหนังสือ Beautiful Lego by Mike Doyle ครับ
โดยหนังสือเล่มนี้ เป็นการรวบรวมผลงาน Moc ชิ้นเยี่ยมจากบรรดาเหล่านักMocชั้นเซียน
หนังสือนี้จึงมีถาพสวยๆบรรจุอยู่เพียบเลย  ;D

ปัจจุบัน มีออกมา 2 เล่มแล้วครับ

ดูเล่มแรกกันก่อน

สารบัญ

มาดูผลงานชิ้นต่างๆกัน  ;D

<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• *
Re: [Lego book]Beautiful Lego by Mike Doyle
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2015 / 11:21:57 AM »
คราวนี้มาดูเล่ม 2 กันบ้างครับ
เล่มนี้เป็นหนังสือปกแข็ง(เล่มแรกเป็นปกอ่อน) พึ่งออกวางแผงเมื่อปลายปีที่แล้ว

ชื่อเล่ม "Dark" แต่ด้านในก็เป็นรูปสีนะ ดูแล้วรู้สึกว่าเล่มนี้จะเล่นแสงเงามากกว่าเล่มแรกหน่อยนึง  8)

สรุป หนังสือทั้ง2เล่มนี้ เน้นเอาไว้ชมภาพสวยๆเพื่อเป็นแรงบันดาลใจในการสร้างสรรค์ผลงานมากกว่า
แต่ถ้าอยาก Moc ตาม คงต้องแกะแบบกันเอาเองนะครับ  ;)

ขอบคุณที่ติดตามรับชม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2015 / 11:44:38 AM โดย sKKK »
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
Re: [Lego book]Beautiful Lego by Mike Doyle
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2015 / 06:32:14 AM »
 :) สวยงามมากครับ หมอเอ่ยมีพาร์ทเยอะน่าจะทำได้นะ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11 พฤษภาคม 2015 / 07:56:22 AM »
มีผลงานชิ้นเล็กๆ ที่น่า Moc ตามอยู่หลายชิ้นเลยครับ

สำหรับพี่เจี๊ยบ ต้องชิ้นนี้เลย  :D