ผู้เขียน หัวข้อ: [Review]76021 The Milano Spaceship Rescue  (อ่าน 2655 ครั้ง)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
[Review]76021 The Milano Spaceship Rescue
« เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:06:45 AM »
ชุด: 76021 The Milano Spaceship Rescue
ธีม: Marvel Superheroes
ปี: 2014
จำนวน: 665 ชิ้น
มินิฟิก: 5 ตัว
ราคามาตรฐาน: US$ 74.99

Hooked on the feeling พอเอยคำนี้คงทำใ้หนึกถึง star lord ตัวละครเอกในหนังใหม่
เรื่องguardians of the galaxy ที่พึ่งเข้าฉายในโรงภาพยนตร์บ้านเรานี้เอง
นับว่าเป็นอีก1ความสำเร็จของ marvel เลยที่เดียวที่ได้นำตัวละครใหม่ๆมาโลดแล่นบนจอเงินอีกครั้ง
ด้วยความชอบส่วนตัวเกี่ยวกับดำเนินเนื่อเรื่องแบบเข้าใจไม่ยาก แถมเพลงประกอบก็สนุก

ว่าแล้วก็เสียทรัพย์ทันที่ เพราะยานลำนี้ไม่มีไม่ได้เลย เพราะเป็นยานของพระเอกของเรา ยานคู่ใจ ;)

ในระหว่างชมรีวิวก็ เปิดเพลงสักหน่อย
<a href="http://www.youtube.com/v/c0Rr9U0T5O4?hl=th_TH&amp;amp;version=3" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/c0Rr9U0T5O4?hl=th_TH&amp;amp;version=3</a>

หน้ากล่อง

แกะถุง1ออกมาต่อ

ยานmilanoมาแล้ววว

ให้มาผิดหรือว่าสีผิดก็ไม่รู้ เห่อๆ

ต่อแบบแหลมๆ

ใต้ยานก็สวยน้าาา

ภาพรวม okครับ ยานแคบไปหน่อยเอาไว้moc ตอนจะกลับบ้าน

ปีกตอนข้าง ข้างละ4อันครับ ขยับได้ทั้งหมด

จบแล้วครับ ขอขอบคุณพื้นที่บอร์ดในการ รีวิว :)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2015 / 09:09:58 PM โดย SkyKnight™ »

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [Review]76021 The Milano Spaceship Rescue
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 12:19:10 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ในคห.ส่วนตัวมองว่ายานลำนี้เป็นยานที่สวยมากลำนึงเลยนะ
ใครไม่มีควรจะจัดหาก่อนราคาพุ่งสูงจนเอื้อมไม่ถึง

จริง ๆ มียานอีกลำที่สวยพอ ๆ กันและควรจัดมาด้วยคือ 70816 : Benny's Spaceship
ว่าแล้วผมก็ยังไม่มีทั้งสองลำเลยนี่นา   :-[

ออฟไลน์ January28

• Full Member
  • *
  • Bottoms up!
Re: [Review]76021 The Milano Spaceship Rescue
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 12:22:41 AM »
เคยพูดว่ายานลำนี้สวย แต่คงไม่ซื้อ ตอนนี้ประกอบตั้งโชว์เรียบร้อยแล้วครับ ฮ่าๆ

ผมว่าอีกหน่อยคงมีราคาแบบที่พี่เสือว่าแหละครับ  8)

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 07 มกราคม 2015 / 08:06:19 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ ในคห.ส่วนตัวมองว่ายานลำนี้เป็นยานที่สวยมากลำนึงเลยนะ
ใครไม่มีควรจะจัดหาก่อนราคาพุ่งสูงจนเอื้อมไม่ถึง

จริง ๆ มียานอีกลำที่สวยพอ ๆ กันและควรจัดมาด้วยคือ 70816 : Benny's Spaceship
ว่าแล้วผมก็ยังไม่มีทั้งสองลำเลยนี่นา   :-[
Benny's Spaceship  ผมว่าขนาดมันใหญ่มากๆ  :-\ ยกแทบจะไม่ขึ้นเลยแหลาะครับ
แต่สีสวยดีครับ
เคยพูดว่ายานลำนี้สวย แต่คงไม่ซื้อ ตอนนี้ประกอบตั้งโชว์เรียบร้อยแล้วครับ ฮ่าๆ

ผมว่าอีกหน่อยคงมีราคาแบบที่พี่เสือว่าแหละครับ  8)
หุหุ โดนไปแล้ว ๆ  :P  :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 04:13:52 PM »
ชอบหนังเรื่องนี้มากๆ แต่ว่า
ตอนแรกก็กะจะไม่ซื้อว่าจะเก็บแต่ฟิก
เจอลดราคาปีใหม่ที่robinsonตรัง ซื้อซะงั้น :-[ (เชื่อพี่เสือ)
ราคา 3,300 ครับ ถือว่าไม่สูงมาก

ปล_ที่หาดใหญ่ขายหมดเร็วทั้งๆที่ไม่มีโปรโมชั่น หลังหนังเข้าโรงไม่กี่สัปดาห์ เกลี้ยง

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 04:20:30 PM »
เป็นยานที่เก็บรายละเอียดดีมากๆ ภายในก็สวยเมื่อเทียบกับยานสตาร์วอร์ที่ผ่านมา
ท่าน Star Lord กินขาดจริงๆครับ น้องเจอร์รี่  ;)

เกือบพลาดจะเสียทรัพย์อยู่หลายครั้ง ต้องยั้งใจหยุดตรงนี้ที่เทอ สตาร์วอร์เพียงผู้เดียว  :P

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 04:48:07 PM »
ตัวยานภายนอกก็สวยมากครับ
ไม่ชอบตรงที่ใส่สมาชิกทั้ง5ไม่ได้ครับ :-\

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 05:41:19 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิว ;)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 มกราคม 2015 / 06:54:09 PM »
ตัวยานภายนอกก็สวยมากครับ
ไม่ชอบตรงที่ใส่สมาชิกทั้ง5ไม่ได้ครับ :-\
คงต้องโทษที่grootครับ  ::)

ออฟไลน์ Takashizero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 11:18:03 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ :)

เพื่งดูหนังไปฟินขึ้นเยอะเลยครับ จากที่ไม่เคยคิดจะซื้อจนตอนนี้สั่งเข้ามาแล้วครับตอนนี้รอของอยู่

จัดได้ว่าเป็นยาน LEGO ลำแรกของผมเลยหนะครับ แตกไลน์จากที่เก็บแต่LOTR และโมดูล่า
โดนจิตโดนใจให้มาซื้อได้ยังไงไม่รู้จริงๆครับ5555  :P  แต่ยานลำนี้สวยโดนใจจริงๆและรายละเอียดก็ดีมากๆ

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 11:35:42 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวสวยๆหลายมุมครับ  ทำให้ผมอยากสอยมามากเลย
ยานลำนี้สวยจริง  ชอบโทนสีครับ กำลังดี  แถมได้มินิฟิกจุใจ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 09:38:48 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ :)

เพื่งดูหนังไปฟินขึ้นเยอะเลยครับ จากที่ไม่เคยคิดจะซื้อจนตอนนี้สั่งเข้ามาแล้วครับตอนนี้รอของอยู่

จัดได้ว่าเป็นยาน LEGO ลำแรกของผมเลยหนะครับ แตกไลน์จากที่เก็บแต่LOTR และโมดูล่า
โดนจิตโดนใจให้มาซื้อได้ยังไงไม่รู้จริงๆครับ5555  :P  แต่ยานลำนี้สวยโดนใจจริงๆและรายละเอียดก็ดีมากๆ
โหวๆ ข้ามธีม ข้ามยุคกันเลยว  :P  :P