ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ lego.com ครับ  (อ่าน 1048 ครั้ง)

ออฟไลน์ ratapon

• Newbie
  • *
สอบถามเกี่ยวกับ lego.com ครับ
« เมื่อ: 25 มีนาคม 2015 / 01:19:59 PM »
คืออยากสอบถามว่า lego.com ของอเมริกายังสั่งมาส่งที่ไทยได้รึเปล่าครับ

ออฟไลน์ legoake

• Full Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ lego.com ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 มีนาคม 2015 / 01:51:16 PM »
ไม่ได้ครับผม  ;D

ถ้าได้คงไม่มีพ่อค้าคนกลางรับนำมาขายให้กับเราแล้วล่ะ  ;D ต่างคนต่างสั่งกันมาเอง
เงื่อนไข lego.com ไม่ส่งเข้าโกดังสินค้านะครับ

ถ้าจะสั่งให้สั่งจาก Amazon หรือ Ebay มาไทยได้ในจ้าวที่เค้ารับส่งมาไทยโดยตรง ถ้าเค้าไม่ส่งมาไทยต้องหาคนรับส่งใน US แทนครับ

ถ้าอยากสั่งเองต้องหา Shipping คู่ใจเชื่อถือได้รับสินค้าส่งมาให้เราอีกที และจะได้ถูกกว่านั้นต้องอยู่ใน รัฐที่เสียภาษีน้อย หรือ shipping ในยุโรป เพราะตอนนี้ค่าเงินยูโรอ่อนค่ามาก ของจะถูกลงครับ

Shipping ที่ดีจะทำให้ค่าส่งเราอาจไม่โดนภาษีขาเข้าประเทศ แต่บางครั้งสั่งซ้ำสั่งหลายชื่อเข้าที่เดียวกันอาจโดน cancel order ได้ครับ

Shipping คู่ใจ เป็นตัวแปรของพ่อค้าเชียวครับ ยากที่จะบอกกันได้  >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มีนาคม 2015 / 01:59:46 PM โดย legoake »