ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการส่งของของ Singapore Post  (อ่าน 6261 ครั้ง)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
สอบถามการส่งของของ Singapore Post
« เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:37:43 AM »
คือผมสั่งของไปจากเว็บๆนึงในfacebook เขาส่งของมาทาง singapore post ในแบบ ems ที่เขาบอก

Service Type: Speedpost Standard
อัพเดทล่าสุด Handed over to Airline วันที่26ที่ผ่านมา ไม่ทราบจะใช้เวลากี่วันของจะถึงประเทศไทยครับ
ใครพอจะทราบบ้าง

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: สอบถามการส่งของของ Singapore Post
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 02:41:18 PM »
พี่ก็ไม่ทราบครับ ทราบแต่ว่าวันนี้วันเสาร์ พรุ่งนี้วันอาทิตย์ ไปรษณีย์ไม่นำจ่ายนะ
ยังไง เจอร์รี่ไม่รอสักหน่อยเหรอ ถ้าสักกลางสัปดาห์หน้ายังไม่ได้รับของ ค่อยตามกับคนขายดู

ถ้าได้รับของแล้ว อย่าลืมมาแจ้งในกระทู้นี้ด้วยนะ อย่าปล่อยให้เป็นการถามแล้วปล่อยว่างไว้

จริง ๆ แค่วันเดียวก็ถึงไทยแล้ว สิงคโปร์-ไทย บินแค่ 2 ชั่วโมง แต่พัสดุไปรษณีย์เดี๋ยวนี้ทางศุลกากรเข้มมาก จะประเมินราคาหมดเลย ก็จะคั่งค้างตรงนี้หน่อย

ออฟไลน์ sakolalai

• Full Member
  • *
Re: สอบถามการส่งของของ Singapore Post
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 04:27:09 PM »
พี่เช็คให้แล้วครับ ของนะมาแน่ แต่ภาษี ต้องลุ้นสุดตัวครับน้อง ตามที่พี่เคยบอกไปครับ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:11:22 PM »
ตอนรู้ว่าได้ชัว จะไม่กังวลเลยครับ แต่ว่า ผมกลัวของหาย เพราะจะหาอีกก็หาลำบาก  :-\

ถ้าแค่วันเดียวอย่างพี่ทิคว่าจิง ของผมก็สูญหายไปไหนไม่รู้แล้ว
ได้ของแล้วจะมาบอกในกระทู้ครับ
พี่เช็คให้แล้วครับ ของนะมาแน่ แต่ภาษี ต้องลุ้นสุดตัวครับน้อง ตามที่พี่เคยบอกไปครับ
เมื่อกี้ไปรษณีย์ พึ่งเอาใบมาให้ผมเซ็นว่าของสูญหาย ครับตั้งแต่วันที่19 เดือนที่แล้ว พึ่งจะมีใบมาวันนี้ เยี่ยมจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:17:18 PM โดย SkyKnight™ »

ออฟไลน์ sakolalai

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:46:24 PM »
ของที่หายตกลงได้เครมเงินจากไปรษณีย์ครับ พี่โทรเข้า call center มัน ไม่งั้นไม่จบครับ โทรไปแค่อาทิตย์เดียวเรื่องจบเลย สบายใจล่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 มีนาคม 2015 / 09:33:41 AM »
ตอนนี้ของมาถึงที่ ศป.กรุงเทพ แล้วครับ ตั้งแต่วันที่1 ไร้การอัพเดทใดๆ ในวันนี้  ::)