ผู้เขียน หัวข้อ: sKingdoM  (อ่าน 20887 ครั้ง)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: sKingdoM
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 23 มกราคม 2015 / 09:15:15 AM »
เหม่ๆ อิจฉา สปาตันมาเป็นคู่เลยวุ้ย  8) ส่วนแก๊งก์นานาสัตว์แอบโหด  8)

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 23 มกราคม 2015 / 09:32:11 AM »
สปาตันเหมาๆ จากเชียงใหม่ใช่ไหมครับพี่หมอเอ่ย  :P สวยอะ ผมมีแค่ตัวเดียวเอง

พวกคนเถื่อนถูกบงการโดยคนเถื่อนกว่าสีส้มแน่ๆ  >:(

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 23 มกราคม 2015 / 12:39:34 PM »
กองทัพสัตว์แบบFull Team !!! :o

เห็นfacebookกำลังฮิตกัน เลยเอามาลงซะหน่อย  8)

lord pumpkin แอบใส่ชุดหมูซะแล้วหรือครับ

พยายามหาอยู่ว่าเอาพาร์ทหัวอันไหนมาใส่ดี
เท่าที่มีตอนนี้ ดูว่าท่านลอร์ดจะเหมาที่สุด  :P

ส่งทัพSpartanกองน้อยๆ มาขู่พวกคนเถื่อน :D
จริงๆแล้วในsKingdoM มี Spartan เยอะกว่านี้ใช่ไหมคะ ถ้าคนเถื่อนไม่กลับจะมี Spartan มาอีกหมื่นกองร้อย  :P

หมดแล้วครับ เค้ามีแค่นี้จริงๆ  :-[

หุหุ sKingdom ยังมีกองกำลังซ่องสุมอยู่เยอะครับ  แต่ชอบมาป้ายส้มสำนักขำขำ

ต้องระวังให้ดีกันนะครับ นี่แค่จิบๆ

ยังน้อยกว่าที่พี่อั๋นซุกไว้ใต้เตียงอีกเยอะครับ
สำนักขำๆร้ายที่สุด  ::)

เหม่ๆ อิจฉา สปาตันมาเป็นคู่เลยวุ้ย  8) ส่วนแก๊งก์นานาสัตว์แอบโหด  8)

แบ้งค์ก็หาคู่บ้างดิ  :P

สปาตันเหมาๆ จากเชียงใหม่ใช่ไหมครับพี่หมอเอ่ย  :P สวยอะ ผมมีแค่ตัวเดียวเอง

พวกคนเถื่อนถูกบงการโดยคนเถื่อนกว่าสีส้มแน่ๆ  >:(

ก็ว่าอยู่ ฝีมือคุณแจนนี่เอง
ตอนนั้นเชียงใหม่มีS2เข้ามา4กล่อง (Spartan8นาย)
แต่ผมคลำเท่าไหร่ก็เจอแค่ 7เอง  ???
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 24 มกราคม 2015 / 09:50:17 AM »
อยากมีสปาตันเยอะๆแบบนี้บ้างจังครับ
จวบจนวันนี้ ก็ยังไม่มีฟิกตัวไหนมาแทนสปาตันได้เลย

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 25 มกราคม 2015 / 01:09:56 AM »
ดูอธีน่าพอมาอยู่รวมกับสปาตันแล้วเข้ากันดีเหมือนกันครับ

ปล. ชุดหมูน่ารักจริงๆ แต่คนใส่แบบว่าหน้าโหดไปหน่อยครับ  :P

• *
Re: sKingdoM - ตำนาน 12 นักษัตร
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 05:27:56 PM »
กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว เทพเจ้าได้เรียกประชุมสรรพสัตว์และบอกว่า
."ข้าจะคัดเลือกสัตว์ 12 ชนิดจากบรรดาพวกเจ้าทั้งหมด แล้วให้ผลัดกันไปเป็นราชาที่โลกมนุษย์หนึ่งปี ให้ชื่อว่า 12 นักษัตร"

แต่ทว่ายังไม่ทันจะเริ่มแข่งขัน ก็มีสัตว์ตัวหนึ่งก่อความวุ่นวายขึ้น  :-X

แล้วสัตว์ทั้งหลายก็ต่างพากันตั้งหน้าตั้งตาวิ่งเข้าสู่เส้นชัย

และแล้วก็ได้ผู้ชนะทั้ง 12 คือ เม่น หนู วัว เสือ กระต่าย มังกร งู ม้า แพะ ลิง ไก่ หมา และ หมู(ติดสำรองอันดับ1) ตามลำดับ
แต่ก่อนที่จะมีการประกาศผู้ชนะอย่างเป็นทางการ ก็มีเรื่องไม่คาดฝันเกิดขึ้น  :o

และแล้วก็ได้ผู้ชนะ ตัวแทนประจำปี 12 นักษัตร  ชาวบ้านต่างพากันชื่นชมยินดี
และใช้ปีนักษัตรทั้ง 12 สืบเนื่องมาจนถึงปัจจุบัน

;D :D ;D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2015 / 05:30:59 PM โดย sKKK »
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 06:06:08 PM »
พึ่งรู้ว่า ตำนาน 12 นักษัตรที่แท้ เป็นอย่างนี้นี่เอง  :) :) :)
เลือก minifig มาแทนสัตว์แต่ละตัวได้ดีครับ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 06:08:21 PM »
เม่น .... เอ๊ย มารโจ๋นี่ร้ายมากเลยนะครับ
เทพเจ้าอุตสาห์จัดงานเพื่อเลือกราชาโลกมนุษย์ ตัวเองเป็น มาร(โจ๋)แท้ ๆ ยังแอบดอดมาป่วนงานได้   :-\

ปล. อิอิ ใช้ฐานใสด้วย  :-*

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 06:16:57 PM »
พึ่งรู้ว่า ตำนาน 12 นักษัตรที่แท้ เป็นอย่างนี้นี่เอง  :) :) :)
เลือก minifig มาแทนสัตว์แต่ละตัวได้ดีครับ

ยังขาด"ชายชุดแพะ" เนี่ยแหละครับ
ไม่รู้ Lego จะทำออกมารึเปล่า  ::)

เม่น .... เอ๊ย มารโจ๋นี่ร้ายมากเลยนะครับ
เทพเจ้าอุตสาห์จัดงานเพื่อเลือกราชาโลกมนุษย์ ตัวเองเป็น มาร(โจ๋)แท้ ๆ ยังแอบดอดมาป่วนงานได้   :-\

ปล. อิอิ ใช้ฐานใสด้วย  :-*

มารโจ๋ ป่วนตลอดทุกงานแหละครับ  :P

ปล. ได้ฐานใสแล้ว ทำฉากแอกชั่นง่ายขึ้นเยอะเลย

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: sKingdoM - ตำนาน 12 นักษัตร
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 06:17:38 PM »
มารโจ๋โดนจัดหนักเลย :o
ปล.แพะน่ารักสุด :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 06:35:08 PM »
มีครบทุก นักษัตรสมกับเป็นศิษย์พี่รองแห่งสำนักส้มแห่งสันติจริงๆครับหมอเอ่ย  ;D

พี่อั๋นเล่นได้ทุกบทจริง ยอมเสียเลือดเสียเนื้อเพื่อการ์ตูนสมจริง สุดยอดเลยคร้าบ  :-*

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 06:43:00 PM »
ตำนานเป็นแบบนี้ๆเอง มีเม่นโจ๋ด้วย :P

• *
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 07:00:41 PM »
มารโจ๋โดนจัดหนักเลย :o
ปล.แพะน่ารักสุด :P

ระดับมารโจ๋ แค่นี้สบายๆครับ  :P

มีครบทุก นักษัตรสมกับเป็นศิษย์พี่รองแห่งสำนักส้มแห่งสันติจริงๆครับหมอเอ่ย  ;D

พี่อั๋นเล่นได้ทุกบทจริง ยอมเสียเลือดเสียเนื้อเพื่อการ์ตูนสมจริง สุดยอดเลยคร้าบ  :-*

เล่นจริง เจ็บจริง ไม่ใช้สลิง ไม่ใช้สตั้น  :P

ตำนานเป็นแบบนี้ๆเอง มีเม่นโจ๋ด้วย :P

เม่นสีทอง นี่ตัวร้ายเลยนะครับ
ชงกะทุกปีเลย

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 07:43:01 PM »
สมเป็นแก๊งค์ส้ม ชอบรุมแล้วก็ป้ายส้ม... :-\

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 07:54:26 PM »
ชีวิตพี่อั๋นมันสงสารจริงๆ 55555555  :P :P :P

• *
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 09:12:36 PM »
สมเป็นแก๊งค์ส้ม ชอบรุมแล้วก็ป้ายส้ม... :-\

ป้ายส้ม ที่ไหนกัน
เค้าเรียก "ตีแผ่ความจริง" ต่างหาก  :P

ชีวิตพี่อั๋นมันสงสารจริงๆ 55555555  :P :P :P

แพนด้าอู้งาน ไม่ยอมมาวิ่งแข่ง  ::)

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• Jr. Member
  • *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 09:24:49 PM »
Good Idea ชอบครับ :)

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 09:36:39 PM »
ป่วนเขาไปทั่วจริงๆมารโจ๋

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 15 มีนาคม 2015 / 12:31:08 AM »
 ;D ;D ;D
55555

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 15 มีนาคม 2015 / 05:42:20 AM »
เรื่องตำนาน 12 นักษัตร เคยอ่านค่ะ  หมอเอ่ยทำออกมาสนุกมากๆเลยค่ะ  ;D ;D ;D
จริงๆแล้วพี่อั๋น มีร่างพื้นฐานเป็นเม่นนี่เอง......... ถ้าเป็นเรื่องไซอิ๋วต้องใช้กระบองฟาดเยอะๆ  พอคืนร่างเดิมแล้วค่อยไล่กลับรัง  ;D
ปล. โชคดีนะ ที่มีพี่ทิคอยู่ ไม่งั้น 12 นักษัตร ได้มีปีเม่นเข้ามาอยู่ด้วยแน่เลย  ปีเม่นเป็นปีอันตรายมากเพราะพาปีอื่นชงด้วย  :P