ผู้เขียน หัวข้อ: sKingdoM  (อ่าน 20894 ครั้ง)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: sKingdoM - พระราชวังฤดูร้อน
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 11:28:43 AM »
พระราชวังสวยมากครับ
ปล.vaderมาอยู่ยุคskingได้ไงเนี่ย :P :P

555 lord Vader นี่หลงมาจริงๆ
ตอนนั้นจับรางวัลได้มาแบบงงๆ  :P

MOC สวยจัง การ์ตูนก็อ่านสนุกราบรื่นดีมาก สมกับที่แต่ก่อนหมอเอ่ยยังใสซื่อบริสุทธิ์ ไม่ได้หลงผิดเข้าด้านส้มเหมือนกะสมัยนี้เลย เฮ้อออ... :P

แหม ตอนนี้ผมค้นพบความจริงแล้ว ถ้าไม่มีด้านส้มคอยทานอำนาจไว้ล่ะก็
สำนักขำๆต้องออกอาละวาดป่วนยุทธจักร TBC แน่นอน  ::)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
Re: sKingdoM - พระราชวังฤดูร้อน
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 11 มกราคม 2015 / 11:35:08 AM »
การ์ตูนสนุก  ภาพสวยดีครับ  ปราสาทก็งามครับ ชอบตรงส่วนหลังคาเป็นพิเศษ ( คล้ายกับหลังคาแบบลอนสมัยโบราณครับ)  :)

• *
Re: sKingdoM - พระราชวังฤดูหนาว
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 11:10:15 AM »
หลังจากทัวร์พระราชวังฤดูร้อนไปแล้ว
คราวนี้จะพามาชมพระราชวังหลังใหม่ ให้เข้ากับฤดูหนาวบ้าง  :D

ขอต้อนรับสู่ sKingdom Winter Palace

อีกสักมุม

ระเบียงด้านหน้าแบบชัดๆ

มุมด้านข้างบ้าง

ด้านหลัง

(จริงๆระเบียงด้านหลังยังไม่สมบูรณ์ เพราะ Part tap ไม่พอ เลยแอบเอาของด้านหน้ามาใส่แทน  อายจัง :-[  )

ส่วนหลังคา เปิดได้ด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2015 / 11:39:29 AM โดย sKKK »
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• *
Re: sKingdoM - พระราชวังฤดูหนาว
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 11:10:29 AM »
คราวนี้ เรามาชมภายในห้องโถงกลางกันบ้าง

แยกร่าง

มาดูหอคอยด้านซ้ายกันก่อน

เปิดดูด้านใน

คราวนี้มาดูหอคอยด้านขวาบ้าง

ด้านใน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2015 / 11:40:55 AM โดย sKKK »

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 11:10:58 AM »
คราวนี้ เรามาชมภายในห้องโถงกลางกันบ้าง

ดูฝั่งด้านหน้าก่อน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2015 / 10:08:46 PM โดย sKKK »

• *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 11:11:13 AM »
การ์ตูนแถมท้าย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2015 / 10:09:55 PM โดย sKKK »

• *
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 11:11:29 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2015 / 11:36:29 AM โดย sKKK »

ออฟไลน์ pumpkin

• Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 12:13:34 PM »
ปราสาทของหมอเอ่ยอลังการจริงๆครับ ดูใหญ่จริงๆ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 12:21:24 PM »
 sKingdom Winter Palace  :o
อลังการมากๆค่ะ สมกับเป็นกระทู้ของsKingdoM จริงๆ  8)
ปล. ชอบชื่อนี้จัง วิหาร Doom Doom อิอิ  :P

• *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 12:36:35 PM »
ปราสาทของหมอเอ่ยอลังการจริงๆครับ ดูใหญ่จริงๆ

รอชมปราสาทส้มของลอร์ดฟักทองบ้างนะครับ  ;)

sKingdom Winter Palace  :o
อลังการมากๆค่ะ สมกับเป็นกระทู้ของsKingdoM จริงๆ  8)
ปล. ชอบชื่อนี้จัง วิหาร Doom Doom อิอิ  :P

วิหาร Doom Doom นี่ผมโดนหลอกล่อให้ซื้อมาครับ  ::)
ว่าจะพยายามไม่แตกไลน์แล้วเชียว

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 12:54:25 PM »
ไกด์นำชมปราสาทฤดูหนาวน่ารักจริง ๆ ครับ ตัวจริงคงแก่นเซี้ยวน่าดู   :P
ปราสาทฤดูหนาวสวยมากเลย ดูกี่ครั้งก็ได้ไอเดียทุกครั้ง

วิหาร Doom Doom นี่ผมโดนหลอกล่อให้ซื้อมาครับ  ::)
ว่าจะพยายามไม่แตกไลน์แล้วเชียว
ใครนะที่กล้ามาหลอกล่อหมอเอ่ย ...  คงเป็น Sir Pol เหมา ๆ แน่เลย ร้ายมากคนนี้   >:(  :P

ออฟไลน์ onibaku_ake

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 12:56:23 PM »
ผลงานของ คุณ sKKK นี่ระดับขึ้นหิ้งจริงๆครับ ..

ทุกครั้งที่ได้ชมจะประทับใจมาก ...

ไม่ทราบว่าพระราชวังฤดูหนาวนี่ ใช้พาร์ทจากไหนเหรอครับ ... ออกแบบสวยงามจริงๆ  :D

• *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 01:04:12 PM »
ไกด์นำชมปราสาทฤดูหนาวน่ารักจริง ๆ ครับ ตัวจริงคงแก่นเซี้ยวน่าดู   :P
ปราสาทฤดูหนาวสวยมากเลย ดูกี่ครั้งก็ได้ไอเดียทุกครั้ง

ใครนะที่กล้ามาหลอกล่อหมอเอ่ย ...  คงเป็น Sir Pol เหมา ๆ แน่เลย ร้ายมากคนนี้   >:(  :P

ตอนนี้ได้น้องใหม่มาอีกตัว กลายเป็นสามทหารหมา
เมียวจิ ทามะ โคนี่   ;D
วิ่งวุ่นกันทั้งวันเลย

ผลงานของ คุณ sKKK นี่ระดับขึ้นหิ้งจริงๆครับ ..

ทุกครั้งที่ได้ชมจะประทับใจมาก ...

ไม่ทราบว่าพระราชวังฤดูหนาวนี่ ใช้พาร์ทจากไหนเหรอครับ ... ออกแบบสวยงามจริงๆ  :D

ขอบคุณครับ
ชิ้นส่วนปราสาทค่อยๆเก็บสะสมเอาครับ
มีทั้งที่ซื้อจาก Bricklink และจากร้านคุณปุ้ยChantana ครับ  :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2015 / 01:08:25 PM โดย sKKK »

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 01:35:40 PM »
Castle Robo นี่ดูกี่ทีๆ ก็ยิ่งใหญ่อลังการ น่าเกรงขามมากครับ.. ชอบมากๆ... เสียดายไม่มีบทแอ๊กชั่นด้วย..

อยากเห็น ปล่อยร็อคเก็ตพั้นท์..!! หรือท่าไม้ตายแบบหุ่น SRW ซ่ะหน่อย..  :D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 02:36:58 PM »
สามทหารหมา เมียวจิ ทามะ โคนี่    :-[ :-[ :-[
น่ารักมากเลยค่ะ  ;D
ของปลาแค่ตัวเดียวก็เวียนหัวแล้วค่ะ  ปลายปีที่แล้วมีเพื่อนจะยกบีเกิ้ลให้เพิ่มอีก1ตัว  อยากได้เหมือนกันแต่ดูสภาพตัวเองแล้วคงไม่ไหวเพราะซนเกิน + กลัวหมาหาย เดี๋ยวดูไม่ทัน

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 03:40:08 PM »
moc ได้สุดยอดมากคับ :D
การ์ตูนก็สนุก

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 04:34:50 PM »
Castle Robo นี่ดูกี่ทีๆ ก็ยิ่งใหญ่อลังการ น่าเกรงขามมากครับ.. ชอบมากๆ... เสียดายไม่มีบทแอ๊กชั่นด้วย..

อยากเห็น ปล่อยร็อคเก็ตพั้นท์..!! หรือท่าไม้ตายแบบหุ่น SRW ซ่ะหน่อย..  :D

555 แค่ให้แขนขาขยับได้ นี่ก็เต็มที่แล้วครับ
ให้ปล่อยร็อคเก็ตพั้นท์คงไม่ไหว  :P

moc ได้สุดยอดมากคับ :D
การ์ตูนก็สนุก

ขอบคุณครับ  :D

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 05:04:07 PM »
ก็เหลือพระราชวังฤดูฝนสินะ

หรือว่าจะแบบอินเตอร์ มีอีก 2 วัง ฤดูใบไม้ผลิ กับ ฤดูใบไม้ร่วง  ::)

ปล. สามทหารหมาน่ารักครับ อนาคตจะเพิ่มเป็น สี่หมาโหด หมาเรนเจอร์ หรือว่า เจ็ดหมาซามูไร มั้ยอ่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2015 / 05:06:21 PM โดย vyJo »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 07:52:15 PM »
Moc ได้สวยและใหญ่มากๆเลยครับพี่เอ่ย  :-*
เห็นแล้วต้องเก็บสะสมพาร์ท มาสร้างเขาเจไดบ้างละ 555  ::)

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 07:54:29 PM »
ก็เหลือพระราชวังฤดูฝนสินะ

หรือว่าจะแบบอินเตอร์ มีอีก 2 วัง ฤดูใบไม้ผลิ กับ ฤดูใบไม้ร่วง  ::)

ปล. สามทหารหมาน่ารักครับ อนาคตจะเพิ่มเป็น สี่หมาโหด หมาเรนเจอร์ หรือว่า เจ็ดหมาซามูไร มั้ยอ่ะ

รอมีอารมณ์+มีงบก่อนนะพี่

ปล. 3 หมาคงไม่มีเพิ่มแล้วครับ ตอนนี้กะลังสนใจปลาคาร์ฟแทน  ;)

Moc ได้สวยและใหญ่มากๆเลยครับพี่เอ่ย  :-*
เห็นแล้วต้องเก็บสะสมพาร์ท มาสร้างเขาเจไดบ้างละ 555  ::)

จะรอชมนะครับ  ;)