ผู้เขียน หัวข้อ: ชวนเพื่อนๆ ดูDC :Gorilla Grood มาแล้วนะจ๊ะ ^_^  (อ่าน 3335 ครั้ง)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ชวนเพื่อนๆ ดูDC :Gorilla Grood มาแล้วนะจ๊ะ ^_^
« เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 10:06:23 AM »
ภาคแรกมีภาคไทย และหาได้ตามร้านเช่าแล้วครับ ภาคนี้เป็นการรวมตัวกันของเหล่าฮีโร่ทั้ง7 มีการปูประวัติตัวละครบางตัวเช่นCyborg และทั้งหมดต้องเผชิญกับสุดยอดตัวร้ายอย่างDarksied ครับ ดูสนุกๆรอBatman V Supermanได้เลยครับ

ภาคที่2 กำลังจะเข้าไทย
หลังจากAqua Man โดนตัดบทออกจากภาคแรกเลยเปิดบทเด่นแบบเต็มตัวในภาคนี้ครับ :-*

ภาคนี้เราจะได้เห็นตัวร้ายอย่างBlack Manta (ที่ออกเป็นฟิกห้เราเก็บในปีนี้ด้วย) เรื่องนี้หยิบเอาอีเว้นท์Throne of Atlantisมาทำใหม่ได้สนุกทีเดียวครับ  ;)

สำหรับภาพยนตร์2เรื่องนี้เนื้อหาเด็กดูได้ผู้ใหญ่ดูดีครับ เนื้อเรื่องแบบDC มีมุขฮาแทรกบาง ใครที่ยังลังเลกับชุดLEGO DC 2015 ควรรับชมอย่างยิ่งครับ  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 02:07:18 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Emerald Knight

• Jr. Member
  • **
Re: ชวนเพื่อนๆ ดูJustice League: WarและThrone of Atlantis
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 01:30:28 PM »
Throne of Atlantis ผมได้ดูรอบพิเศษกับทางเพจ Justice League Thailand ด้วยนะ 8)
ดีวีดีผมตามเก็บทุกเรื่องอยู่แล้ว ชอบมากเลย
ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: ชวนเพื่อนๆ ดูJustice League: WarและThrone of Atlantis
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 01:56:38 PM »
Throne of Atlantis ผมได้ดูรอบพิเศษกับทางเพจ Justice League Thailand ด้วยนะ 8)
ดีวีดีผมตามเก็บทุกเรื่องอยู่แล้ว ชอบมากเลย
ดูทั้ง2ภาคแล้ว Shazam ฮาๆเกรียนๆดี  :P
พูดแล้วก็อยากให้เลโก้ทำShazam vs Black Adam เป็นชุด76024 จริงๆครับ  :-\

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 03:12:41 PM »
ถามทั่นประมุขหน่อยว่า ถ้าเอาซุป'โร่ทั้ง 7-8 คนมารุมยำมารโจ๋หัวดาบชุบทอง จะสามารถเอาชนะมารโจ๋ได้หรือเปล่าครับ   :P

ถ้าพอมีสิทธิชนะจะได้จัดทั้งหมดเข้าประจำการในกองน้อย ๆ ต่อไป

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 มกราคม 2015 / 11:20:41 PM »
รอแผ่นแท้ออกวันที่ 29 อยู่เลยครับ :) :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 มกราคม 2015 / 11:15:54 PM »
ถามทั่นประมุขหน่อยว่า ถ้าเอาซุป'โร่ทั้ง 7-8 คนมารุมยำมารโจ๋หัวดาบชุบทอง จะสามารถเอาชนะมารโจ๋ได้หรือเปล่าครับ   :P

ถ้าพอมีสิทธิชนะจะได้จัดทั้งหมดเข้าประจำการในกองน้อย ๆ ต่อไป
ถ้าสู้ด้วยกำลัง8ต่า1คงสูสีครับพี่ แต่ระดับสติปัญญาที่ใครก็ว่าพี่อั๋นระดับ จูกัดเหลียงแล้ว ทั้ง8คงแพ้พ้ายกลยุทธเป็นแน่แท้ครับพี่  :-[

ทางที่ดีพี่ทิคควรออกโรงเองพร้อมกับเหล่าฮีโร่ครับ  ;)

รอแผ่นแท้ออกวันที่ 29 อยู่เลยครับ :) :)
รอเก็บเช่นกันครับ :-*

ออฟไลน์ TKO

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 มกราคม 2015 / 08:41:05 AM »
ต้องเสพบ้างแล้ว  ;)
แย่ยิ่งกว่าการไม่มีตังค์ คือยังไม่มีเธอ ,,, แฮ่!!!!!!!

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
ชวนเพื่อนๆ ดูDC :Gorilla Grood มาแล้วนะจ๊ะ ^_^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 02:07:04 PM »
อันนี้สำหรับใครที่ยังลังเล จะจัดเจ้า Big Figลิงยักษ์ ว่ามันจะบู๊ยังไง  ::)
ออกมาโหดมากแค่ไหน รอชมได้ในซีรีย์ Flash ได้เลยครับ งานนี้ออกมากอด รัด ฟัด เหวี่ยงใส่Flash แน่นอนครับ  ;)

หลังได้เห็นGorilla Grood บู๊แล้ว ของฝากBig Fig Gorilla Grood ไว้ด้วยนะครับ จะยกชุดหรือสั่งแยกตามกำลังงบเลยครับผม  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:57:06 PM โดย VpV »

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
Re: ชวนเพื่อนๆ ดูDC :Gorilla Grood มาแล้วนะจ๊ะ ^_^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 กุมภาพันธ์ 2015 / 05:03:33 PM »
ดูรูปแล้วรู้สึกสยองมากเลยครับ  ::)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
Re: ชวนเพื่อนๆ ดูDC :Gorilla Grood มาแล้วนะจ๊ะ ^_^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:13:04 PM »
พึ่งดูตอนนี้จบเช่นกันครับ

ไม่รู้ว่าบอสใหญ่ภาคนี้จะเป็น reverse flash หรือ Grodd

ดูจากในรูปแล้ว Grodd ตัวไม่ได้ใหญ่ไปกว่า Gorilla ทั่วๆไปเลยครับ  :)