ผู้เขียน หัวข้อ: Oscar ใจร้าย The LEGO Movie ไม่ติด 1 ใน 5 ผู้เช้าชิงการ์ตูนยอดเยี่ยม  (อ่าน 3558 ครั้ง)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
จากการประกาศรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัล Oscar ในสาขาต่างๆ ก็มีเรื่องเซอร์ไพรส์สำหรับชาวเราก็คือ The LEGO Movie ซึ่งทำรายได้ในอเมริกาสูงสุดถึงอันดับ 4 มีทั้งโครงการภาคต่อ ภาคแยกยุ่บยั่บ (จริงๆ เรื่องรายได้ก็ไม่เกี่ยวมากหรอก แต่กับสาขาที่ตัวเลือกไม่ได้มากมายนักมันก็..อ่ะนะ) กลับไม่ได้เข้าชิงซะงั้น

โดย 5 ผู้เข้าชิงได้แก่
“Big Hero 6”
“The Boxtrolls”
“How to Train Your Dragon 2”
“Song of the Sea”
“The Tale of the Princess Kaguya”

เรื่องแรกน่าสนุก แต่ท้ายสุดผมก็ไม่ได้ได้ไปดู
เรื่องสองโหลดมาแล้ว ยังไม่ได้ดู
เรื่องสามดูแล้ว สนุกดี โอเค
อีก 2 เรื่อง  อะไรหว่า  ไม่รู้จัก

ปล. ส่วนที่เข้าชิงภาพยนตร์ยอดเยี่ยมปีนี้ เห็นรายชื่อแล้ว แทบไม่รู้จักซักเรื่องเลย 555

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
เหตุผลคือไม่ใช่การ์ตูนสำหรับเด็กหรือเปล่าครับ  :-[

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
How to Train Your Dragon 2 ชนะไปครับ  ::)

ตอนแรกก็คิดว่า lego movie น่าจะมีลุ้น แต่น่าเป็นการ์ตูนผสม มากกว่า
gone girl ก็เงียบเช่นกัน

ออฟไลน์ pumpkin

• Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
เรื่องสุดท้ายผลงานของ studio glibli ที่เคยสร้าง Howl's Moving Castle ที่เคยเข้าชิงออสการ์สาขานี้เมื่อปี 2006 ครับ
งานของ studio นี้ไม่ธรรมดาครับ ผลงานเก่าๆดีๆหลายเรื่องครับ

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
แต่เพลง Every thing is awesome ได้เข้าชิงแทน  :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
สงสัยผมจะอยู่กาแล็คซี่ กาแลคติกนานเกินไปหน่อย
เคยได้ยินชื่อเสียงเรียงนามเพียงแค่ Big Hero กับ How to train ur dragon เท่านั้นเอง  ::)

ปล. ไม่เคยดูสักเรื่องใน 5 เรื่องที่โผล่มา นั้นแสดงว่าผู้อยู่เบื้องหลังในการโหวตต้องเป็น ซิธลอร์ดแน่ๆ  :P

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
สงสัยผมจะอยู่กาแล็คซี่ กาแลคติกนานเกินไปหน่อย
เคยได้ยินชื่อเสียงเรียงนามเพียงแค่ Big Hero กับ How to train ur dragon เท่านั้นเอง  ::)

ปล. ไม่เคยดูสักเรื่องใน 5 เรื่องที่โผล่มา นั้นแสดงว่าผู้อยู่เบื้องหลังในการโหวตต้องเป็น ซิธลอร์ดแน่ๆ  :P

อีก 3 เรื่องที่เหลือ ไม่ได้เข้าฉายในไทยครับ  ;)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick

อีก 3 เรื่องที่เหลือ ไม่ได้เข้าฉายในไทยครับ  ;)
the box troll เข้าฉาย นี้ครับ  ::)

ออฟไลน์ legoake

โรงหนังแถว TATOOINE ชิ้ว ลงจอดยานไปดูยัง พี่ว่าน่าเข้าโรงแถวนั้นนะ  :P

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
เคยดูแต่ “How to Train Your Dragon 2” ค่ะ
ก็สนุกดีนะคะ  แต่กลางเรื่องมีเศร้านิดหน่อย

ออฟไลน์ pongza

• *
ไม่เคยดูซักเรื่อง :P

ออฟไลน์ HiluxVigo™

สงสัยกรรมการไม่เคยเล่นเลโก้แน่ๆ  >:(

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You

the box troll เข้าฉาย นี้ครับ  ::)
Box trollยกเลิกการฉายแล้วเปลี่ยนเป็นออกแผ่นในไทยแทนเลยครับ

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
น่าเสียดายนะครับเนี่ย  ผมว่าสร้างออกมาได้ดี  ตอนแรกคิดว่าจะเข้าชิง   ???
ผมขอเชียร์ 2 เรื่องนี้ครับ How to Train Your Dragon 2  , Big Hero 6  :)

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
เชียร์ How to Train Your Dragon 2ครับ (เคยดูอยู่เรื่องเดียว :P )

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
ภาคแรกไม่ได้เข้าชิง งั้นรอภาคสอง อาจได้เข้าชิง 8)

ออฟไลน์ Tanguy

• Jr. Member
  • **
  • to infinity and beyond!
ใจจริงอยากให้bighero 6ใด้เพราะdisneyจะใด้ออสการ์ที่2 :)
Bronies Forever!!!