ผู้เขียน หัวข้อ: เลโก้ตั้งโชว์หรือแกะเก็บ  (อ่าน 2985 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องใหม่เลโก้

• Newbie
  • *
เลโก้ตั้งโชว์หรือแกะเก็บ
« เมื่อ: 05 มีนาคม 2019 / 11:22:27 AM »
เรียนถามสมาชิกครับว่า คนที่ต่อเลโก้เสร็จส่วนใหญ่เอามาตั้งโชว์หรือแกะเก็บเข้ากล่องเหมือนเดิมครับ
โดยส่วนตัวไม่อยากตั้งโชว์ กลัวปัญหาเรื่องฝุ่นครับ

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: เลโก้ตั้งโชว์หรือแกะเก็บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 มีนาคม 2019 / 04:17:44 PM »
ฝุ่นในเมืองไทยต้องทำใจครับ ยังไงก็เกาะ ส่วนตัวเอาไปวางไว้ในตู้โชว์ แต่ฝุ่นก็เล็ดลอดเข้าไปได้อยู่ดี

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: เลโก้ตั้งโชว์หรือแกะเก็บ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 มีนาคม 2019 / 07:21:50 PM »
ของผมหลักๆ ก็ตั้งโชว์ไปครับ ก็มีบางส่วนที่อยู่ในกล่องบ้าง สาเหตุก็มีทั้งนานๆ ทีที่วางไม่พอก็หาที่เก็บ หรือยกไปในงานมีทติ้งพอเอากลับมาก็ขี้เกียจเอาออกจากกล่อง