ผู้เขียน หัวข้อ: Vigo เ ริ่ ม อ อ ก ต า ม ล่ า ! ! !  (อ่าน 31888 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
Vigo เ ริ่ ม อ อ ก ต า ม ล่ า ! ! !
« เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 09:50:18 PM »
ผลงานถ่ายเล่นยามว่าง แบบเบลอๆ
เลือกจากบอร์ดเก่า มาบางภาพครับ  :)

Spiders Attack

13 Barrels

Race for The Stolen Gifts   :P

The Council of Tiggr

TBC All Stars  8)

หน่วยสนับสนุนทางอากาศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 สิงหาคม 2015 / 12:10:28 PM โดย HiluxVigo™ »

Re: [Vigo] รวมภาพถ่ายยามว่าง จากบอร์ดเก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 09:51:05 PM »
 ++ Hall of Armour ++

ประเดิมด้วยเจ้าของฉาก Tony Stark !!

พี่บรูซ เวยน์ ไม่ยอมน้อยหน้า  8)

Werewolf เอากับเขาด้วย  :P

และสุดท้าย หนุ่มน้อยปริศนา ?? ??    :P :P

สภาพ่อมด..... พ่อมดทั้ง 5 แห่งมิดเดิ้ลเอิร์ธ รวมตัว  :)

ฟิก S.12 ที่หลายคนคิดว่าเป็นตัวที่ไม่น่าสนใจที่สุดของ series นี้

นักล่าไดโนเสาร์ พร้อมปฏิบัติการ !! 

อ้าวเฮ้ย!  เพื่อนโดนกินซะแล้ว  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015 / 10:52:30 PM โดย HiluxVigo™ »

Re: [Vigo] รวมภาพถ่ายยามว่าง จากบอร์ดเก่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 09:52:30 PM »
 The Dark Knight : Freeway Chase!!

คุมตัว Harvey Dent ไปยังห้องขัง

แขกไม่ได้รับเชิญ

BATMAN มาแล้ว   8)

ตายซะ เจ้าค้างคาว

ทำการดีดตัว !!

ไอ๊หยาาา

The End
.
.
.
.
ปิดท้ายด้วย..

BATMAN Vehicle!! 8)

ฺBatpod ก็ต่อตามรูปที่ฝรั่งmocไว้เมื่อนานมาแล้วครับ  ;)

ส่วน Tumbler สีดำ ก็ต่อตามชุด76001 โดยแทรกสีน้ำเงินไว้บ้างเพื่อให้เข้ากับยาน The Bat  :)
.
.
.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2015 / 11:02:30 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ Itokin

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 09:56:28 PM »
ไม่จอง แต่เข้ามาชม 555  :)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 10:18:18 PM »
Alien ต่อตาม mocของฝรั่งครับ

Ironman vs Whiplash

Sandman จาก Spider-Man 3 (เสื้อ Sandman custom เอง ) :-[

หนูน้อย กับขวดแก้วสีแดง !!!!  :o

อาวุธลับ ของนินจา  8)

............
.............

อุบัติเหตุในห้อง Lab

ไวรัสเริ่มระบาด !!!

เพลงดาบเดี่ยว อิไอ !!  8)

เสียงแตรเขาสัตว์ จากโบโรเมียร์ !!

เด็กชายผู้รอดชีวิต....

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2015 / 11:04:07 PM โดย HiluxVigo™ »

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 10:31:41 PM »
  Captain America 2

หากไม่หยุด นับ3.....เราจะทำการยิง!!!  >:( 

ใครก็มาขวางกัปตันไม่ได้ !!!

นายพล Ross ผู้แปลงร่างกลายเป็น Red Hulk !!  :o

ถ่ายๆอยู่ ก็มีการหมั่นไส้กันเล็กๆ  :P

เห้ย! เจ้าหน้าใหม่ !! ....คิดว่าสีสดกว่า แล้วจะเด่นอยู่คนเดียวหรอ  >:(

ของข้า คันใหญ่กว่าเฟ้ย !!  >:(

พลพรรคหนวดยุบยั่บ

Hail Hydra !!  8)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 มกราคม 2015 / 10:56:26 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 มกราคม 2015 / 11:22:27 PM »
แต่ละรูปฮาๆทั้งนั้นเลยครับ ;D
ปล.moc alienสวยมากครับ

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 04:22:52 PM »
ภาพยามว่างหลายภาพในนี้ไอเดียดีมากเลยนะครับ   ดูแล้วเพลินปนฮาดีครับ    ผมดูไปอมยิ้มไป
แต่ที่ชอบที่สุดมี หนูน้อยกับขวดแก้วสีแดง , Race for The Stolen Gifts และ ไดโนเสาร์ฉากที่หมวกเด้ง  สามรูปนี้ได้อารมณ์มากเลยครับ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 10:21:47 PM »
ผมชอบรูป ซามูไรฟันหัวขาดสะบั้นมากๆเลยครับคุณกอล์ฟ  ;)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มกราคม 2015 / 10:26:57 PM »
แต่ละรูปฮาๆทั้งนั้นเลยครับ ;D
ปล.moc alienสวยมากครับ
Alienใช้บริคไม่มากเลยครับ ลองหามาต่อดูได้ครับ :)

ภาพยามว่างหลายภาพในนี้ไอเดียดีมากเลยนะครับ   ดูแล้วเพลินปนฮาดีครับ    ผมดูไปอมยิ้มไป
แต่ที่ชอบที่สุดมี หนูน้อยกับขวดแก้วสีแดง , Race for The Stolen Gifts และ ไดโนเสาร์ฉากที่หมวกเด้ง  สามรูปนี้ได้อารมณ์มากเลยครับ
ขอบคุณครับ
ถ่ายไว้นานแล้วครับ จะทิ้งไว้บอร์ดเก่าละ ก็เสียดาย  ;D
ผมชอบรูป ซามูไรฟันหัวขาดสะบั้นมากๆเลยครับคุณกอล์ฟ  ;)
พาร์ทเลือดของ Brickforge ช่่วยเพิ่มอรรถรสในภาพได้มากเลยครับ  :)

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 12:27:38 PM »
ชอบมากครับ ลงอีกเยอะๆเลยครับ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 12 มกราคม 2015 / 12:34:38 PM »
ชอบตั้งหลายรูปค่ะ  :D 
13 Barrels อยู่ในถังนี่น่ารักมากเลย  ตอนนั้นเพราะเห็นรูปนี้แหละ  ปลาเลยต้องตามซื๊อถังเป็นที่เรียบร้อย  5555555 :-[

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 06:27:09 AM »
ชอบมากครับ ลงอีกเยอะๆเลยครับ
ไว้ในอนาคตอาจเอาของเก่า มาอัพเดท+จัดเรียงใหม่ครับ  :)
ชอบตั้งหลายรูปค่ะ  :D 
13 Barrels อยู่ในถังนี่น่ารักมากเลย  ตอนนั้นเพราะเห็นรูปนี้แหละ  ปลาเลยต้องตามซื๊อถังเป็นที่เรียบร้อย  5555555 :-[
คนแคระตัวน้อยๆพลาดไม่ได้ครับ ยิ่งตอนนี้ปิดธีมไปซะแล้ว  :-\

Re: [Vigo] ต้อนรับบอร์ดใหม่ Rhino บุกเมือง!!!
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 09:27:50 PM »
14/01/2015

++ The Rhino ถล่มเมือง ++

รู้สึกบอร์ดใหม่ ดูเงียบๆไม่ค่อยคึกคักเลย
เลยขอส่ง Rhino ที่ลอกแบบมาจาก MOC เมืองนอก เข้ามาโชว์ตัวซะหน่อย
 แต่เนื่องจาก บริคมีอยู่จำกัด เลยมีการโมดิฟายหลายๆจุดตามบริคที่หาได้ครับ  :-[
 เชิญรับชม...  :)
..
....
.....

วันหนึ่งในเมืองอันสงบสุข จู่ๆก็มีหุ่นยนต์ประหลาดบุกเมือง

ท่ามกลางกลุ่มคนที่หวาดกลัว ก็ปรากฏฮีโร่ตัวน้อย !!

วายร้ายเข้าประจันหน้ากับฮีโร่ตัวน้อย  :-\

เผยโฉมหน้าของ Aleksei Sytsevich หรือ The Rhino !!

..
...
....
และแล้ว....
.....................
ได้เวลาที่ Hero ตัวจริงปรากฏตัว !!

เรื่องราวจะเป็นเช่นไรต่อไป รอชมในภาพยนตร์ The Amazing Spiderman3 ครับ  :P

จบแล้วครับ
ขอบคุณที่รับชม  :)
.
..
...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015 / 09:39:29 PM โดย HiluxVigo™ »

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: [Vigo] ต้อนรับบอร์ดใหม่.....เมื่อ Rhino บุกเมือง!!!
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 10:33:23 PM »
ถ่ายรูปสวยมากมาย เจ้าแรดสวยมากเลยครับ อยากได้ๆๆๆๆ   :o

ออฟไลน์ legoake

Re: [Vigo] ต้อนรับบอร์ดใหม่.....เมื่อ Rhino บุกเมือง!!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 14 มกราคม 2015 / 11:27:53 PM »
เฮ้ย ว้าว  สวยมากเลยครับ หัวอกเดียวกันเลย อยาก ได้ อยากลอก อยาก อยาก อยาก  :-[
<a href="http://youtube.com/v/H2YCp2fL6rg" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://youtube.com/v/H2YCp2fL6rg</a>
หางานให้อีกแว้ว  >:( งั้นทำลง LDD ก่อนล่ะกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มกราคม 2015 / 11:53:10 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ nongtodd

• Verified Member
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 12:41:30 AM »
Rhinoเท่มากๆครับ แต่ดูผ่านๆนึกว่าMark1 :-[

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 06:18:02 AM »
ถ่ายรูปสวยมากมาย เจ้าแรดสวยมากเลยครับ อยากได้ๆๆๆๆ   :o
ขอบคุณครับพี่ทิค บริกที่ใช้หาไม่ยากครับ
เฮ้ย ว้าว  สวยมากเลยครับ หัวอกเดียวกันเลย อยาก ได้ อยากลอก อยาก อยาก อยาก  :-[
หางานให้อีกแว้ว  >:( งั้นทำลง LDD ก่อนล่ะกัน
คลิปนี้เลยครับ ที่ผมต่อตาม เขาบอกเป็น step by step เลย
Rhinoเท่มากๆครับ แต่ดูผ่านๆนึกว่าMark1 :-[
Mk1 ต้องตัวนิดเดียวสิ  :'(

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 06:44:51 AM »
 :) การ์ตูนสวยๆทั้งนั้นเลย ไอเดียแจ่มๆ พอมารวมๆกันหน้าเดียวกันยิ่งน่าดูชม..

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 15 มกราคม 2015 / 06:48:26 AM »
นี่มันเหตุการณ์ตอนจบภาคภาค 2 ชัดๆ!!!
นึกว่ามีต่อ อิอิ  :)
 ปล. Rhino สวยมากๆเลยครับกอล์ฟ  :o