Frontpage > กฎ กติกา มารยาท ข้อเสนอแนะ ปัญหาการใช้งาน และคำถามที่พบบ่อย

แนะนำการใช้ฟอรั่มแบบใหม่ สอบถามการใช้งานได้นะครับ

<< < (2/9) > >>

sKKK:

--- อ้างจาก: colour12 ที่ 05 มกราคม 2015 / 07:36:32 PM ---
--- อ้างจาก: sKKK ที่ 05 มกราคม 2015 / 07:05:09 PM ---ถ้าจะโชว์งาน MOC ก็พิมพ์ว่า [MOC -... ] ไว้หน้ากระทู้ครับ
ถ้ารีวิวก็พิมพ์. [Review-... ] ไว้ครับ

--- End quote ---

นี่แหละที่สงสัย  เพราะปลาหากระทู้ moc ไม่เจอค่ะ  :-[

ถ้าพอจัดหมวดหมู่ได้ ก็โพสไปตามหมวดTheme
แต่ถ้าไม่ได้ ก็โพสในโชวออฟ ของสะสม แล้วกันครับ

SkyKnight™:

--- อ้างจาก: sKKK ที่ 05 มกราคม 2015 / 07:43:35 PM ---
--- อ้างจาก: colour12 ที่ 05 มกราคม 2015 / 07:36:32 PM ---
--- อ้างจาก: sKKK ที่ 05 มกราคม 2015 / 07:05:09 PM ---ถ้าจะโชว์งาน MOC ก็พิมพ์ว่า [MOC -... ] ไว้หน้ากระทู้ครับ
ถ้ารีวิวก็พิมพ์. [Review-... ] ไว้ครับ

นี่แหละที่สงสัย  เพราะปลาหากระทู้ moc ไม่เจอค่ะ  :-[

ตอนนี้แยกออกมาแบบ เว็บบอร์ดของ Eurobrick  ;) ครับ ทั้งmoc ทั้งอย่างอื่น น่าจะลงในธีมนั้นไปเลย หาดูง่ายเลยดีเดียวหุหุ
ถ้าพอจัดหมวดหมู่ได้ ก็โพสไปตามหมวดTheme
แต่ถ้าไม่ได้ ก็โพสในโชวออฟ ของสะสม แล้วกันครับ

BangGamo:

เป็นที่คิดเยอะเหมือนกันครับเรื่องงาน MOC เพราะบางทีก็โพสแบยแหวกแนวออกไป อย่างของVPV นี้ หลากหลายมากๆๆ สรุปแล้วก็คงต้องไปโชว์ออฟของสะสมแบบเก่าครับพี่ แต่ถ้ามีการ์ตูนแนว นิทาน แฟนตาซี ก็อาจจะอยู่ในทีมของพวกเอลฟ์ พวกเฟรนด์ อิอิ

shanao:
เจอปัญหาเล็กๆครับ
ใส่รูปavatar แบบวางลิงค์รูปไม่ได้ครับ

Bricker®:

--- อ้างจาก: shanao ที่ 05 มกราคม 2015 / 08:45:58 PM ---เจอปัญหาเล็กๆครับ
ใส่รูปavatar แบบวางลิงค์รูปไม่ได้ครับ

ไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะขนาดรูปใหญ่เกินกว่า 100x100 px หรือเปล่านะครับ

ถ้ามีปัญหาใส่รูป avatar แบบวางลิงค์รูปไม่ได้ ให้ดาว์นโหลดใส่คอมตัวเองก่อน แล้วค่อยอัพโหลดขึ้นไปอีกทีครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version