Main Forums > ของเล่นอื่นๆ

รถถัง King tiger และงาน MOC แนวสงครามโลกครับ

(1/4) > >>

Nikolaus:
สวัสดีสมาชิกชาวThai brick club ครับ

หลังจากห่างหายไปปีกว่า ที่ไมไ่ด้โพสผลงาน MOC ลงในเว็บนี้เลย วันนี้กลับมาโพสอีกครั้งโดยมีความก้าวหน้าไปมากในการ MOC เลยนำมาแบ่งปันให้สมาชิกทั้งหลายได้ดู
และขอทำการประชาสัมพันธ์กลุ่มเลโก้สายทหาร เป็นกลุ่มที่ตั้งขึ้นมาได้ราวๆ 10 เดือนแล้วครับ โดยมีขอบเขตคดังนี้ ทหารทั้งยุคโบราณจนถึงปัจจุบัน (นักรบ, อัศวิน, ซามูไร, โรมัน, สปาตั้น, สามก๊ก, จีน, อียิปต์ เป็นต้น), ตำรวจ-โจร, สงครามต้านผู้ก่อการร้าย, ทหารเรือ-โจรสลัด และอื่นๆที่เกี่ยวข้องครับ

สนใจเข้าร่วมกลุ่มเชิญลิ้งนี้       https://www.facebook.com/groups/1706114842969983/

Nikolaus:
ผลงานที่ทำไว้มีอีกหลายคันครับ แต่มีเพียงคันเดียวที่ทำลายพรางเสร็จ คันอื่นๆสามารถตามไปดูภาพในกลุ่มสายทหารได้เลยครับ

Zarbee:
ลายพรางสวยดีครับ..  :-*

Tiggr:
สวยงามครับ เป็น King Tiger ที่งดงามจริง ๆ   

goong:
สวยงามมากจริงๆ ครับ เห็นแล้วเกิดกิเลส 555
กำลังคิดจะทำ King Tiger ต่อจาก Tiger นี่แหละ แต่เล็งขนาดแล้ว น่าจะคันใหญ่กว่าคันนี้แน่  :) :) :)

เห็นฝูงรถถังแล้วอิจฉามากๆ ครับ
มีคันไหนเป็น LEGO จริงๆ มั้ยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version