Themes > LEGO Historic Themes

รีวิวขำๆ - LEGO 79017: The Battle of Five Armies

(1/4) > >>

vyJo:
รีวิวขำๆ - LEGO 79017: The Battle of Five Armies

รหัสชุด: LEGO 79017
ชื่อชุด:  The Battle of Five Armies
ชื่อแบบบ้านบ้าน: อภิมหาสงครามห้าทัพ
ธีม/ปี: The Hobbit 2014
ธีมย่อย: The Battle of Five Armies
จำนวนชิ้น: 472
มินิฟิก: 7

ได้หยุดปีใหม่กะเขาตั้ง 2 วัน ก็ขอเอาเลโก้มาต่อบ้าง หันซ้ายหันขวา ชุดนี้ยังไม่มีขาใหญ่ที่ไหนมารีวิว และชุดนี้ก็ขนาดกำลังดี น่าจะต่อเสร็จทัน เลยเลือกมาต่อประเดิม

ชุดนี้ ชื่อเดียวกับชื่อภาพยนตร์เลย ความหมายก็ดูยิ่งใหญ่ จริงๆ น่าจะอลังการกว่านี้ แต่เลโก้เลือกจะไปอลังกับชุดที่ใส่มังกรสม็อคเข้าไปมากกว่า ชุดนี้เลยจุ๋มจิ๋มไปหน่อย

หน้ากล่อง

หลังกล่อง

แนะนำตัวมินิฟิก เผื่อคนจำชื่อไม่ได้ครบ

แจ้งอาวุธที่ได้

แนะนำวิธีการยิง

กระสุนบักเอ้กมาก

3ถุง 2คู่มือ 1อินทรีย์

ก็แนะนำกันไป ถุงไหนได้ไร เผื่อใครจะแยกฟิกขาย อิอิ

เจอชิ้นนี้ ผมมักจะคาดหวังอะไรสนุกๆ จากเลโก้

พาร์ทแปลกๆ    

ชอบตรงช่วงนี้ มันเอียงๆ แต่มาต่อแล้วพอดีกันไปหมด

พาร์ทเหลือ

หมวกธอริน ไม่ยักกะใส่ห่อมา

พี่อโศกเวอร์ชั่นปากกว้าง

บาร์ท ซิมส์สัน เอ๊ย บาร์ด พ่อนักแม่นลูกศร

พี่อโศกอีกที

Legolas

Dain Ironfoot

Thorin Oakenshield (พึ่งเห็นตอนเอารูปลงคอมว่าหมวกเบี้ยว อิอิ)

ออร์คลิ่วล้อ

นกอินทรีย์ เหมือนเดิม

รถศึก

ใช้ออร์คเข็นเอา

สะพานไรไม่รู้

แท่นเขียว กดให้สะพานระเบิด

หอคอย

มีจุดกดระเบิดเหมือนกัน

เอามาประกอบกันได้ ตามสูตร

ประจันบาน

เรทติ้งขำๆ
ความคุ้มค่า: 8.0 -- แพงไปหน่อยนะ แต่ฟิกก็เยอะใช้ได้

ความสวยงาม: 8.0 -- ก็ไม่มีอะไรโดดเด่นเท่าไหร่ อาจจะเพราะนึกไม่ออกว่าฉากตรงไหนของหนัง (หรือมันไม่ตรงฉากไหนเลยก็เป็นได้ ดูจะผสมๆ ระหว่างต้นเรื่องกับปลายเรื่อง)

ความเพลิดเพลิน: 8.5 -- มีให้ลุ้นตอนต่อรถศึกนิดหน่อย อื่นๆ อาจจะซ้ำๆ กับชุดอื่นในธีมนี้

คะแนนเฉลี่ย: 8.17 (เต็ม 10)

หมายเหตุ: หลักเกณฑ์ในการให้คะแนน เป็นเพียงแนวทางส่วนตัว อิงจากสิ่งที่สำคัญต่อการ

ตัดสินใจเลือกซื้อเลโก้ของผมเอง อาจไม่ตรงกับแนวทางการประเมินของท่านนะจ๊ะ

puichiu:
รีวิว เตียงนอน ได้สวยมากๆเลยครับ พี่อั๋น  ::)
อะจึ้ย!! ไม่ใช่หรอกหรอ?

นี่พี่เอามาล่อน้องชัดๆยิ่งอยากจะได้อยู่ แต่ขาดกำลังทรัพย์อย่างรุนแรง
ไหนสตาร์วอร์ปีนี้อีก แค่คิดก็ ช๊อต ช๊อต ช๊อต แล้วละครับ  :-[

หมวกเบี้ยวเพราะ สายตาเริ่ม... แล้วกรือเปล่าครับ (พี่ทิคบังคับผมพิมพ์)

ปล. สวยครับ สวย ชอบ ชอบ ชอบ

colour12:
ชุดนี้สวยค่ะ  ชอบเหมือนกันยังไม่ได้แกะเลย  :D
นึกว่าพี่อั๋นจะรีวิว x2 ซะอีกค่ะ  ;)

ปล.หมอนข้างขาดนะ   เดี๋ยวให้ยืมเข็มกับด้ายค่ะ  :P

tuktik:
สวยๆ ชุดนี้เกือบซื้อไม่ทัน.....

ปล ต่อปีกวิหกสายฟ้ากลับด้าน เหมือนตอนผม review ชุด black gate คราวที่แล้วเลย 555

mrkornk:
ชุดนี้คนแคระเด็ดจริงๆ แถมได้พญานกอีก

ปล.เห็นชื่อแบบบ้านๆแล้วอยากกินยำสามทัพเลยทีเดียว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version