ผู้เขียน หัวข้อ: Firehouse Headquarters อยู่ใกล้กับ modular buildings จะเข้ากันมั้ยครับ  (อ่าน 2819 ครั้ง)

ออฟไลน์ cmboy

• Newbie
  • *
ไม่ได้มีแผนจะซื้อหรอกครับ แต่ว่าอยากเห็นว่าถ้าวางใกล้ๆกันแล้วจะเข้ากัน ไปกันได้รึเปล่า
ใครมีรูปที่ไหนแชร์ให้ดูเป็นวิทยาทานหน่อยครับ  :)

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: Firehouse Headquarters อยู่ใกล้กับ modular buildings จะเข้ากันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มกราคม 2016 / 12:05:24 PM »
นี่ครับ
credit จากรูปของเพื่อนๆ ในกลุ่มไลน์ครับ... ;)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
Re: Firehouse Headquarters อยู่ใกล้กับ modular buildings จะเข้ากันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มกราคม 2016 / 12:46:21 PM »
ถ่ายมุมนี้ดูตึกผีเป็นหัวหน้าใหญ่เลย มีลูกน้องรายล้อม

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มกราคม 2016 / 12:49:56 PM »
ผมว่า ไม่เข้าหรอก เอามาให้ผมจะดีซะกว่านะครับ  ::)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 มกราคม 2016 / 01:18:02 PM »
ใหญ่ดีๆๆๆ ใหญ่จนรู้สึกไม่เข้าสเกล ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 มกราคม 2016 / 01:57:39 PM »
เข้า ไม่เข้าไม่รู้ จองไปละ

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 มกราคม 2016 / 02:10:18 PM »
หาเพลทถนน และ ต้นไม้มาประดับ น่าจะทำให้วิวโดยรวมดูสวยขึ้นนะครับ..
..
.. แล้ววางมินิฟิก กับสัตว์เลี้ยง และ รถยนต์บ้าง เพื่อเพิ่มความมีชีวิตชีวาให้กับเมือง.. <-- คห.ส่วนตัวครับ..เมืองร้างมันดูยังไงๆอยู่...   :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 มกราคม 2016 / 03:30:20 PM »
เข้าค่ะ  เพราะจองไปแล้ว  ต้องทำให้เข้ากันให้ได้  :P

ออฟไลน์ cmboy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 10 มกราคม 2016 / 05:21:25 PM »
จากภาพมุมนี้ ตึกใหม่ดูสูงตระหง่านมากครับ และคงด้วยความเป็นตึก 3 ชั้นด้วย
ดูแล้วก็ไปกันได้อยู่นาา  ;)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 10 มกราคม 2016 / 05:40:49 PM »
ดูจากรูปแล้ว เห็น slope ด้านบน คาดว่าน่าจะเป็นรูปเลโก้ใต้บันไดบ้านในแถบพัทยาครับผม :P :P :P

ออฟไลน์ bonpain223

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 10 มกราคม 2016 / 11:10:28 PM »
ถ้าเอาตามที่เห็นในภาพ ได้บรรยากาศเมืองร้างแบบหลอนๆนะครับ!!  :o

ออฟไลน์ Takashizero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มกราคม 2016 / 10:41:34 AM »
ดูแล้วสเกลใหญ่กว่าโมดูล่าทั้งความใหญ่และสูง แต่ถ้าเทียบกับ Townhall พอจะสูสี

ด้านหน้าตึก Firehouse สวยกว่าด้านข้างตึกนะ แต่เวลาเข้าตู้ต้องจำใจหันโชว์แต่ด้านข้าง T T
ถึงจะหันหน้าอาจจะปิดตู้ไม่ได้ หรือถ้าปิดได้ก็คงติดบานกระจกตู้จนเกินไป
ซึ่งเป็นอะไรที่น่าเสียดายสำหรับการตั้งโชว์ด้านหน้าตึก  :(

ปล. ยังไม่ได้จัด สำนักนักสืบเลย ตึกนี้คงได้เก็บปลายปีหรือไม่ก็ปีหน้า เพราะต้องไล่เก็บของเก่าก่อน  :-[
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2016 / 10:43:10 AM โดย Takashizero »

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มกราคม 2016 / 10:44:56 AM »
สูง 36cm. เอ้วว มองในภาพนึกว่าจะสูงกว่า TH  สรุปสูงกว่า GG หน่อยเดียวเองแฮะ