ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆเสียเงินให้กับเลโก้ประมาณกี่เปอร์เซนต์ของเงินเดือนครับ  (อ่าน 3504 ครั้ง)

ออฟไลน์ danoob

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
ส่วนตัวของผมนี่สเียเงินประมาณ 5- 10 เปอร์เซนต์ต่อเดือนในการซื้อเลโก้ครับ

รู้สึกว่ามันเยอะเหมือนกันที่เอาเงินมาซื้อของเล่นนะครับ
แต่อดไม่ได้จริงๆ

แล้วเพื่อนๆละครับโดนกันกี่เปอร์เซนต์ของเงินเดือนครับ

พอดีวันนี้ไปโอนค่าเลโก้กับพอดีกับลังจะมีลูกคนที่สองเลยเริ่มคิดครับ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
แสดงว่า รายได้พี่นูบเยอะมหาศาลแน่นอน ขนาดเต็มโรงพยาบาลอย่างนั้น  :-*
ของผม ช่วง 2 เดือนหลัง โดนไป 30 เปอร์เซนต์หรือมากกว่ามั่งครับ  :-[

ปล.เงินเดือน... แต่เอาจริงๆ พี่นูบต้องบอกว่า เงินที่เหลือต่อเดือน แล้วมาคิดเป็น เปอร์เซนต์จะดีกว่านะครับ
เพราะของผมบอก 30 เปอร์จริง แต่ถ้าคิดเงินเหลือส่วนตัวที่หักค่าโน่นค่านี้แล้ว ก็ 70-100 up เปอร์เลยครับ  :'(

เข้ามา ช็อต เข้ามา ช็อต หน่อย!!!  ::)

ออฟไลน์ shanao

• **
ปกติผมซื้อปีละ2รอบครับ รวมๆแล้วประมาณเงินเดือนๆนึงครับ  :-\
แต่ปีที่ผ่านมา(2558) รีบเคลียร์ลิสโมดูลาร์ที่ดองไว้+แจมโปรเจคอื่นๆ รวมๆน่าจะเป็นการจ่ายค่าเลโก้ที่เยอะสุดในชีวิตมั้งครับ  :(

ปีนี้ตั้งเป้ามุ่งไลน์ซิตี้+โมดูลาร์เท่านั้น เลิกตามเก็บเซ็ตคลาสสิก แล้วลดจำนวนการซื้อต่อปีเหลือซักครึ่งของปกติ

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
เป็นคำถามสยองต้องห้ามเลยครับ อิอิ ของผมพยายามไม่คิดถึงอัตราส่วนที่ว่านี้เลยครับ รวมถึงยอดซื้อทั้งหมดด้วย

คงตอบยากเพราะซื้อแกว่งมาก รายได้ก็ไม่แน่ไม่นอน แถมซื้อมาไว้ขายด้วยแต่ไม่ได้แยกบัญชี

คิดมั่วๆ เอารวมๆ ก็อาจะกว้างๆ หน่อย ซัก 10-20% ของเงินที่เหลือจากการหักค่าใช้จ่ายรายเดือนแล้วละกัน

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
150% ของเงินเดือนครับ... :-\

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
คิดยากนะเนี่ย เป็นเดือนโดยเฉพาะปีนี้  เงินเดือนน้อยปีนี้คิดว่า 30 % พอค่ะ  ปีหน้าจะเหลือ 20 % ตามลำดับ เพราะไม่มีที่วาง  ต้องเลือกซื๊อและขายบางกล่องออกแล้ว

• *
แสดงว่า รายได้พี่นูบเยอะมหาศาลแน่นอน ขนาดเต็มโรงพยาบาลอย่างนั้น  :-*
ของผม ช่วง 2 เดือนหลัง โดนไป 30 เปอร์เซนต์หรือมากกว่ามั่งครับ  :-[

ปล.เงินเดือน... แต่เอาจริงๆ พี่นูบต้องบอกว่า เงินที่เหลือต่อเดือน แล้วมาคิดเป็น เปอร์เซนต์จะดีกว่านะครับ
เพราะของผมบอก 30 เปอร์จริง แต่ถ้าคิดเงินเหลือส่วนตัวที่หักค่าโน่นค่านี้แล้ว ก็ 70-100 up เปอร์เลยครับ  :'(

เข้ามา ช็อต เข้ามา ช็อต หน่อย!!!  ::)

แหมๆ พี่ไม่มี I6 ไม่มี Ps4 ไม่ได้กิน Sizzler มานานมาก ซื้อคอมใหม่อีก
ไม่อยากเขื่อหรอกครับว่าช็อต

ปกติผมซื้อปีละ2รอบครับ รวมๆแล้วประมาณเงินเดือนๆนึงครับ  :-\
แต่ปีที่ผ่านมา(2558) รีบเคลียร์ลิสโมดูลาร์ที่ดองไว้+แจมโปรเจคอื่นๆ รวมๆน่าจะเป็นการจ่ายค่าเลโก้ที่เยอะสุดในชีวิตมั้งครับ  :(

ปีนี้ตั้งเป้ามุ่งไลน์ซิตี้+โมดูลาร์เท่านั้น เลิกตามเก็บเซ็ตคลาสสิก แล้วลดจำนวนการซื้อต่อปีเหลือซักครึ่งของปกติ

ปีนี้ผมก็ตั้งเป้า Starwar+Modular Creator ครับ นินจาโกกับเฟรนนี่คงเอาแต่ชุดที่ชอบครับ พยายามลดอยู่ครับแต่รู้สึกช่วงนี้ราคาเลโก้ขยับขึ้นยังไงไม่รู้

เป็นคำถามสยองต้องห้ามเลยครับ อิอิ ของผมพยายามไม่คิดถึงอัตราส่วนที่ว่านี้เลยครับ รวมถึงยอดซื้อทั้งหมดด้วย

คงตอบยากเพราะซื้อแกว่งมาก รายได้ก็ไม่แน่ไม่นอน แถมซื้อมาไว้ขายด้วยแต่ไม่ได้แยกบัญชี

คิดมั่วๆ เอารวมๆ ก็อาจะกว้างๆ หน่อย ซัก 10-20% ของเงินที่เหลือจากการหักค่าใช้จ่ายรายเดือนแล้วละกัน

ตอนนี้เริ่มมาคิดเป็นเปอร์เซนต์อะครับ
พอดีจะมีลูกคนที่สองแล้วเลยต้องเก็บเงินไว้เพื่อนาคตลูกเลยต้องตั้งเป้าลดหน่อยอะครับ

150% ของเงินเดือนครับ... :-\

ไม่อยากจะเชื่อเลยครับ

คิดยากนะเนี่ย เป็นเดือนโดยเฉพาะปีนี้  เงินเดือนน้อยปีนี้คิดว่า 30 % พอค่ะ  ปีหน้าจะเหลือ 20 % ตามลำดับ เพราะไม่มีที่วาง  ต้องเลือกซื๊อและขายบางกล่องออกแล้ว

พี่ปลาครับปีหน้าสวยๆเยอะเลยนะครับ แค่ตึกนิดหน่อยก็ครึ่งแวนแล้ว

ออฟไลน์ kan and lego

หมอนูป ถามคำถามเดียวกับ เมียผมเลยครับ ผมไม่กล้า ตอบเลยครับ

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
บางเดือนพุ่งปี๊ดเลยครับ เช่นเดือนนี้มีวันอะไร...?

สรุป ประมาณ 5-50% ครับ :)

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
ไม่ได้ซื้อทุกเดือน แต่ซื้อทีก็เยอะแบบคอมโบหลายบิลล์

รวมๆทั้งปีแล้วมาเฉลี่ยก็ประมาณ 30-50% เลยล่ะครับ..  :o :'(

ออฟไลน์ tuktik

• *
......

แต่ก่อนนี้ ประมาณ 30%
ตอนนี้แทบเหลือแค่ 5% เพราะว่าโดน ผบ จำกัด........ให้ขายของเก่าหาเงินซื้อของใหม่แทน

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
ปกติ ก็ไม่ได้คิดไว้ หรือกำหนดตายตัวว่าเดือนละ กี่เปอร์เซนต์ รู้แต่เพียงว่า หาเอามารวมทั้งปี ยอดเงินรวมเกือบจะเท่าเงินเดือน 2 เดือนเลยทีเดียว   :'(

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
เป็นอะไรที่ตอบยากมาก อิอิ ก็ไม่เกิน 3000 ต่อเดือน แต่บางเดือนก็ไม่ซื้อ  :P

ออฟไลน์ Legolas

• Newbie
  • *
ของผมประมาน 10% ได้ ส่วนใหญ่จะซื้อปีล่ะสองรอบ หลังๆพยายามซื้อน้อยลงเพราะบ้านจะไม่มีที่เก็บแล้ว :-\

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
ตอนนี้ขายๆ ไปให้เหลือธีมที่เล่นครับ  ::)

ช่วงนี้เห่อ sneaker  :-[

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
ตอนนี้ขายๆ ไปให้เหลือธีมที่เล่นครับ  ::)

เล่นผ้าใบแพงๆแล้วหรอ เจอรี่  :o :o :o
รุ่นพี่ๆก็มีคนหนึ่งที่เล่นเหมือนกัน

ปล. ไฮโซมากๆ!!!

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick

เล่นผ้าใบแพงๆแล้วหรอ เจอรี่  :o :o :o
รุ่นพี่ๆก็มีคนหนึ่งที่เล่นเหมือนกัน

ปล. ไฮโซมากๆ!!!
ไม่ขนาดนั้นนะครับ ก็เลือกเอาที่ชอบ  :-[

สีที่ชอบก็ไม่ค่อยมีเหมือนกัน (ชอบเยอะก็หมดเยอะ 555 )

• *
เดือนที่แล้วกับเดือนนี้ค่าใช้จ่ายเลโก้เยอะจริงๆครับ