Themes > LEGO Licensed

[NEWS] LEGO MARVEL Superheroes 2016: Hulk &She-Hulk vs Rulk & Red She-Hulk

(1/19) > >>

VpV:
เปิดศักราชใหม่กับกระทู้ ฮีโร MARVEL Superheroes 2016 กันครับ  ;D

10721 (Juniors) iron Man vs Loki
สำหรับท่านที่พลาด Mark 7ในปี 2012 เก็บชุดนี้แทนได้เลยครับ

หลังกล่อง

จุดเด่นชุดนี้ เราจะได้รถของiron manแบบสกรีนพาร์ทสวยๆอีก1คันด้วยครับ  ;) 

76048 Iron Skull Sub Attack

จุดเด่นสุดๆในชุดนี้คือ Iron Man Mark 37  Hammerhead อย่างงามครับ

ยกSetก็ถือว่าคุ้มอยู่ครับ  ;)

76049 Avenjet Space Mission

ชุดนี้นอกจากจะได้Iron Man Mark 39 Starboost อย่างงามแลเว

ท่านยังจะได้ Hyperion ฮีโร่พลังเทียบเท่าบุรุษเหล็กแห่งDCเลยทีเดียว(มาในบทวายร้าย)

Captain Marvel สาวสวยผู้พิทักษ์จักรวาล

อีกทั้งThanos บอสใหญ่มาด้วย งานนี้ยกSet แน่นอน!!!

Captain America:Civil war หรือAvengers : 2.5 ก็ส่งมา3ชุดครับ :-*

ปิดท้ายด้วย Mighty Micro เป็นฟิกขาสั้น กับรถคู่ใจออกมาไฝว้กันครับ  :-*

ฟิกที่จะได้จากชุดต่างๆ

เอาละครับ เหล่านักสะสมฮีโร่ เตรียมงบให้พร้อม เรามาลุยกันครับ :)

vyJo:
Thanos เท่านั้นที่เราต้องการ อิอิ

Mark 37  Hammerhead สวยดีนะ แต่กลายเป็น ไอเหรี่ยงแมนคอยาวไปซะแล้วอ่า

puichiu:
กระผมเห็นธีม ฮีโร่ทีไร อยากกลับไปทุกที ฟิกแจ่มๆทั้งนั้นเลย  :-*
Mark7 มาพร้อมกับโลกิ ที่ราคาขึ้นอยู่ ณ ขนาดนี้ (จำได้ตอนนั้นตัวละ 180 ยังขายยาก)  ::)

ส่วนฟิกอื่นๆสวยทุกตัวจริงๆเลยครับ ปีหน้าไม่รู้ว่าทางเลโก้เอาใจสำนักขำๆ โดยเฉพาะพี่อั๋นหรือเปล่าครับ
ดูสิ ฟิกแต่ละตัวมีสีทองออกกากเพชรระยิบระยับสวยงามจริงๆ

กัปตันเปลี่ยนทรงผมหรอครับนั้น?
Crossbone ก็กลับมาพร้อมชุดด้วย!!

ปล. ผมว่าพี่ ซูปเก่งกว่า Hyperion นะครับท่านประมุข หลายๆอย่างเอาเทียบเท่า
แต่พี่ซูป ไวกว่า แรงยกก็แข็งแรงกว่า แถมยังมีกางเกงในรัดติ้วด้วย (ไม่มีทางเป็นไส้เลื่อนแน่นอน)
เห็นไหม ยังไงๆ คานท์ ก็แพ้ คลาร์กเคนท์  :P

VpV:

--- อ้างจาก: vyJo ที่ 29 ธันวาคม 2015 / 12:15:32 AM ---Thanos เท่านั้นที่เราต้องการ อิอิ

Mark 37  Hammerhead สวยดีนะ แต่กลายเป็น ไอเหรี่ยงแมนคอยาวไปซะแล้วอ่า

--- End quote ---
LEGO ออกมาให้เราต้องเก็บไปตามระเบียบครับพี่อั๋น ;D

Emerald Knight:
หัวแบล็คแพนเทอร์จะคล้ายๆดาร์ธมอลใช่มั๊ยนั่น ครอสโบนดูเรียบๆไปหน่อยแต่ก็คล้ายๆคอมิคดี
มาเวลเวฟแรกคงซื้อสองกล่องกับตามเก็บฟิกอีกนิดหน่อย  8)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version