ผู้เขียน หัวข้อ: หยุดปีใหม่นี้ ชาว TBC มีแผนไปเที่ยวไหน หรือ จะต่อเลโก้ชุดไหนกันบ้าง  (อ่าน 3123 ครั้ง)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
คำถามตามธรรมเนียม หยุดปีใหม่นี้ ชาว TBC มีแผนไปเที่ยวไหน หรือ จะต่อเลโก้ชุดไหนกันบ้าง  ::)

ของผม หยุดแค่ 2 วัน ก็เดิมๆ พาแม่ไปกินข้าวดูหนัง ละก็ต้องหาเลโก้ชุดใหญ่ๆ มาต่อให้ได้ซักชุดนึง ปีนี้แทบไม่ได้ต่อไรเลย

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
ทำงานดึกยาวเลย>< 31 1 2 3 :D เย้ แต่ว่าจะต่อพวกโมดูล่า มาใส่ตู้โชว์ เพราะได้ตู้โชว์มาใหม่  ;D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
หยุดตั้งแต่ 26 อะ
คิดว่าจะ

จัดโกดัง... :-[

ออฟไลน์ kan and lego

ไม่หยุดครับ ทำงานทุกวัน แต่ถ้ามีเวลา อยากแยกพาทกิโลที่มีครับ

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
ปีนี้มีลิสต์ที่ดองไว้เยอะมากครับ (ปริมาณซื้อพอๆกับปีก่อน แต่ไม่มีเวลาต่อ)  :-[

ตั้งใจว่าปีใหม่จะแกะModularมาต่อซักหลัง แต่ดูท่าแล้วคงต้องทำวิจัยกันข้ามปี โปรเจคที่คิดจะทำคงต้องยกยอดไปสงกรานต์ครับ  :-\ :-\

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
วัหยุดอยู่บ้านค่ะ  คิดว่าไม่ต่อ เพราะเพิ่ง moc 7419 : Dragon Fortress กับต่อชุด Scooby doo ไป 3 กล่อง ;)

คิดว่าจะ

พี่ไปช่วยจัดโกดังน๊ะ  ;D

ออฟไลน์ danoob

• Verified Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
ทำงานต่อเนื่องทุกวันครับ  :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
ถ้าไม่ได้ไปไหน ก็คงจะมอค&จัดระเบียบโกดังครับ :)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ทำงานที่บ้านทุกวันไม่เคยมีวันหยุดกับเค้า และคงไม่ได้ไปเที่ยวที่ไหน อาจหาเวลาหยิบสักชุดมาต่อกับมารีวิว
กำลังเลือกอยู่ว่าจะรีวิวชุดไหน แต่รับประกันได้ว่าคงเป็นชุดเล็ก ๆ หรืออาจเป็นซอง ตามฐานะครับ  :-[

คิดว่าจะ
หูยยย.. ได้หยุดเยอะจัง  ถ้าจัดโกดังแล้วเจอ Guarded Inn เหลือ ๆ ก็ส่งมาทางเมืองเหนือได้นะครับ ขอบคุณครับ   :D  :-*

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
คิดว่าจะ

แรงอ่ะพี่พล!!! "จัดโกดัง" คำๆนี้ทำผมร้องไห้ไปหลายรอบเลย :'( :'( :'( (น่าอิจฉาสุดๆ)

ปีใหม่คงจะไปหาอะไรกินใกล้ๆบ้านแหละครับ แล้วก็คงแอบแกะเลโก้กล่องน้อยๆมาต่อเล่นToT.....

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
ปีใหม่ ผมน่าจะไปเขาค้อ หรือระแวกแถวนั้นมั่งครับ  ::)
และก็จะต่อกล่องนี้เลยครับ 75103 : First Order Transporter ถ้ามีเวลาจะทำการ MOC ใหม่ด้วยเลย อิอิ  :P

แรงอ่ะพี่พล!!! "จัดโกดัง" คำๆนี้ทำผมร้องไห้ไปหลายรอบเลย :'( :'( :'( (น่าอิจฉาสุดๆ)

ปีใหม่คงจะไปหาอะไรกินใกล้ๆบ้านแหละครับ แล้วก็คงแอบแกะเลโก้กล่องน้อยๆมาต่อเล่นToT.....
ในที่สุด ก็จะได้ดูรีวิว UCS สักทีสินะครับ เออี้  ;)
หาอะไรกินใกล้ๆแถวบ้าน ได้ข่าวว่าแถวบ้านขยะเยอะนี่น่า  ::)

ออฟไลน์ SaNukNa

• VIP
  • *
  • ศิษย์น้องแห่งสำนักขำๆ จำกัด
ส่วนตัวตอนปีนี้คงไม่ได้ไปไหนแน่ๆ แต่จะพยายามจัดของเข้าห้องให้ น้องเลโก้ อยู่เสียหน่อย เพราะตอนนี้มากองเต็มบันไดทางขึ้นห้องแล้ว และอาจจะต่อชุดเล็กๆ ซักชุดน่ะ  ;)

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
กะว่าจะขนเลโก้ที่เก็บๆไว้มาต่อครับ อาจจะลอง MOC อะไรสักอย่างเล็กๆบ้าง.. บริหารสมอง.. :)

และก็เอา โมฯกันดั้ม ออกมาต่อด้วย แล้วแต่ว่าวันไหนอยากต่ออะไร

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *

ในที่สุด ก็จะได้ดูรีวิว UCS สักทีสินะครับ เออี้  ;)
หาอะไรกินใกล้ๆแถวบ้าน ได้ข่าวว่าแถวบ้านขยะเยอะนี่น่า  ::)

มาได้ยินอย่างงี้แล้วขึ้นเลย!!!!!!  เดี๋ยวใหม่ตอนชิ้วม่วงไปเที่ยว กระผมจะไปถล่มบ้านแอบจิ๊กยานไคโรเรนจากตู้เสื้อผ้ามาต่อเล่นรับปีใหม่ :P :P :P

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu

มาได้ยินอย่างงี้แล้วขึ้นเลย!!!!!!  เดี๋ยวใหม่ตอนชิ้วม่วงไปเที่ยว กระผมจะไปถล่มบ้านแอบจิ๊กยานไคโรเรนจากตู้เสื้อผ้ามาต่อเล่นรับปีใหม่ :P :P :P

เอต้องต่อตะกายทรายนิ จะว่างเหรอ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
มีแผนทำการ์ตูนโปรเจคใหญ่ยักษ์ โดยมีดาราดังมาร่วมแสดงกันหมดเลยครับ  :-*

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ตอนนี้อยู่ประจวบครับ :-[
ส่วนของคงได้ต่อ75093ตอนช่วงวันเด็กครับ ;)

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
งบหมด อยู่บ้านทำการ์ตูนละกัน
ใครสนใจเป็นสปอนเซอร์การ์ตูนไหมครับ :-[
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• Verified Member
  • *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
ภารกิจวันหยุดปีใหม่ครับ

:P :P ดูไม่เข้ากับเทศกาลเอาซะเลย !!!!!

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
ส่วนกระผมมีแววว่าจะต่อโมดูล่าที่เหลือเข้าตู้ อิอิ :D