ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถาม การซื้อPart ร้านของไทยใน Bricklink. ครับ  (อ่าน 1363 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wason

• Newbie
  • *
พอดีลองเข้าไปเห็นมีร้านนึงแยก item เป็น part ต่างๆมาขาย แบบนี้แสดงว่าเรา order เป็นชิ้นๆนั้นได้เลยใช่ไหม แล้วเวลาจ่ายหรือคิดราคาจะจ่ายเงินอย่างไรครับ
ไปโอนผ่านธนาคาร หรือว่าต้อง mail ไปที่ร้านนั้นขอรายละเอียดทีหลัง หรือว่าสั่งเป็น invoice ผ่านbricklink ครับ ใครเคยมีประสบการณ์สั่งบ้าง ขอคำแนะนำทีครับ

ออฟไลน์ January28

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Bottoms up!
Re: รบกวนถาม การซื้อPart ร้านของไทยใน Bricklink. ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2015 / 05:33:54 PM »
เลือกชิ้นส่วนและจำนวนตามใจชอบ กด view cart ตรวจสอบจำนวนและราคาให้แน่ใจ
แล้วกด check out จะมีให้เลือกโอนและส่งแบบไหนครับ
(แต่ละร้านจะมี ซื้อขั้นต่ำด้วยนะครับ ถ้าซื้อไม่ถึงจะกด check out ไม่ได้)

เมื่อผ่านขั้นตอนทั้งหมดทางร้านจะส่งข้อความพร้อมหมายเลขบัญชีมา
เมื่อโอนแล้วก็ส่งข้อความแจ้งกลับไปครับ

คำเตือน Bricklink จะทำให้เงินในกระเป๋าหมดไปโดยไม่รู้ตัว  :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
Re: รบกวนถาม การซื้อPart ร้านของไทยใน Bricklink. ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2015 / 06:18:57 PM »
คำเตือน Bricklink จะทำให้เงินในกระเป๋าหมดไปโดยไม่รู้ตัว  :P
คำเตือนของแจน นี้เป็นเรื่องจริงครับ คุณ Wason  8)
ปล. แต่ผมยังไม่เคยเห็นแจนหมดกระเป๋าสักที สั่งเรื่อยๆจนเต็มบ้านละครับ อิอิ  ::)

ออฟไลน์ Wason

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2015 / 06:51:58 PM »
ขอบคุณครับ. พึ่งลองเข้าไปครั้งแรกยังงงงๆกับระบบอยู่ กลัวทำผิดแล้วร้านเขาจะว่าเอา