Themes > LEGO Historic Themes

ชุดเก่าๆ แบบหาพาร์ทมาต่อเอง

(1/4) > >>

Astudio:
นี่เป็นโปรเจ็กต์ทำชุด Castle เก่าๆ แบบหาพาร์ทเองค่ะ มีอีกหลายอย่างเลยแต่เพิ่งต่อได้แค่นี้ ขึ้นใน LDD จากนั้นก็ตามเก็บพาร์ทเป็นปีเลยค่ะเพิ่งครบ ที่ได้ต่ออย่างแรกคือ Siege Tower กับ Catapult (จากชุด 6061 กับ 6030)
ต่อออกมาแล้วรู้สึกว่ามันใช่มาก สมจริงกว่าสมัยนี้เยอะเลยถึงจะไม่ค่อยมีลูกเล่น

ชิ้นส่วนด้านซ้ายเป็นของ Catapult ขวาของ Siege Tower คูณสอง

เทียบกันจะๆ
เปลี่ยนล้อของ Catapult ค่ะ ตอนแรกคิดว่าแบบสีเทาดูแปลกๆ ตอนนี้ชักไม่แน่ใจว่าชอบแบบไหน

เหล่าทัพที่มาบุกโดนเกณฑ์มา(ถ่ายรูป)อย่างรวดเร็ว(เพราะดึกแล้ว)เลยแทบไม่มีใครมีอาวุธติดไม้ติดมือกันมาเลยค่ะ

puichiu:
สวยดีนะครับ  :-*
เห็นแว๊บแรก ผมนึกว่า ม้ารูปปั้นของทรอยซะอีก อิอิ  :P

แต่ผม แพ้ธีมนี้จริงๆ ไม่อยากจะมองเลย กลัวใจตัวเองยิ่งนัก  ::)

jeaba:
 :) ของเก่าๆคลาสสิค มีความมานะมากครับ....   :D

Tiggr:
ชุดเก่า ๆ สวยดีนะครับ ดูสมจริงมากเลย

เห็นแล้วนึกถึง Guarded Inn เลยครับพล อยากจะรู้ว่าของจริง ตัวเป็น ๆ จะสวยขนาดไหน   :-*

--- อ้างจาก: LegoKnightz ที่ 08 ตุลาคม 2015 / 10:29:21 PM ---สวยดีนะครับ  :-*
เห็นแว๊บแรก ผมนึกว่า ม้ารูปปั้นของทรอยซะอีก อิอิ  :P
แต่ผม แพ้ธีมนี้จริงๆ ไม่อยากจะมองเลย กลัวใจตัวเองยิ่งนัก  ::)

--- End quote ---
ไม่ต้องกลัวครับชิ้ว จัดเลยครับ เชื่อพี่   :P

kan and lego:
สวย มากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version