ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC]Arkham Kinght HQ  (อ่าน 3031 ครั้ง)

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
[MOC]Arkham Kinght HQ
« เมื่อ: 15 กันยายน 2015 / 08:28:19 PM »
ห่างหายจากการ moc ไปซะนาน รอบนี้ขอประเดิมด้วยฐานทัพของ Arkham Knight ศัตรูปริศนาคนใหม่ที่โผล่มาในเกม​Batman​ Arkham​ Knight​ ละกันครับ

ฉากที่ผมทำนี่เอามาจากฉากการต่อสู้ครั้งสุดท้ายในเกมส์ครับ(ซึ่งไม่ค่อยจะเหมือนเท่าไร :P :P :P)

https://www.youtube.com/watch?v=fu-TKWyZjm0

ฉากการปะทะกันครั้งสุดท้ายระหว่าง Batman กับ Arkham Knight ครับคลิปนี้ spoil ตัวจริงของ Arkham Knight นะครับ

minifig 3 ตัวที่เอามาประกอบฉากนะครับ 2 ตัวแรกนี่โมเองแบบมึนๆครับใช้ของแท้กับของจีนปนกัน ลาย Arkham Knight ก็วาดเอาเองเลยครับ :P :P :P

1.Arkham Knight ศัตรูคู่แค้นคนใหม่ของ Batman ที่โผล่มาในเกมส์ภาคนี้ ไม่ใครรู้ว่าตัวจริงเค้าเป็นใคร มีทักษะทางด้านการทหารสูง แถมยังมีกองทัพเป็นของตัวเองอีกตังหาก และที่สำคัญคือเค้าอยากจะฆ่า Batman เอามากๆ

2.Scarecrow หรือ Dr.Jonathan Crane นั่นเองภาคนี้เค้ากลับมาล้างแค้น Batman อีกครั้ง หลังจากที่เค้าโดน Killer Croc งาบไปในภาค Asylum มาในภาคนี้เขาได้มาร่วมมือกับ Arkham Knight เพื่อที่จะจัดการ Batman และกระจายสารความกลัวของเขาไปทั่วเมือง Gotham

3.Batman รายนี้คงไม่ต้องอธิบายละครับ

ตัวฐานทัพโดยรวมครับ

อันนี้ส่วนห้องขังนักโทษครับ เปิด-ปิด ได้ :P

อันนี้เป็นส่วนไว้สร้างรถถังใหม่ๆ ;) ;) ;)

คลังแสงอาวุธของกองทัพ Arkham Knight >:( >:( >:(

ป้อมปืนไว้สาดกระสุนใส่ผู้บุกรุก  >:( จิ๊กปืน Bionicle มาครับอันนี้ :P :P :P :P)

ส่วนข้างบนจะเป็นหอบังคับของฐานครับ :) :)

รถถังส่วนตัวของ Arkham Knight

ด้านข้างครับ ;) ;) ;)

ลูกเล่นคลาสสิคกับกระสุนพลังนิ้วดีด :P :P :P :P :P

โดรนรถถังไร้คนขับ ความจริงในเกมคันจะใหญ่กว่านี้นะครับ แต่ชิ้นส่วนหมดพอดีเลยได้เท่านี้ครับ :P :P :P :P :P

จบละครับ ;) ;) ;) ;) ;) ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กันยายน 2015 / 12:29:24 AM โดย King Roster »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [MOC]Arkham Kinght HQ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2015 / 10:12:07 PM »
ชอบBat-Mobileอะ ส่วน Arkham Knight ก็โอเคเลย รอชมผลงานต่อไปนะครับ  :-*

ปล.อยากกินลองกองเลย  :P

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 15 กันยายน 2015 / 11:05:14 PM »
ว้าวววววว Paint เองเลย ได้ตรงใจ แต่ตราสัญลักษณ์ สามเหลี่ยมข้าวหลามตัด นั้นคืออะไรอ่า

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 กันยายน 2015 / 12:20:20 AM »
ผมไม่ได้เล่นเกมส์ ไม่เคยรู้จัก Arkham Knight  แต่ก็ชอบงาน MOC ชิ้นนี้ครับ ดูมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวดี
ดู ๆ แล้ว Arkham Knight  น่าจะเป็นขาซิ่งคนนึงนะ มีรถโกคาร์ทไว้ซิ่งด้วย อิอิ

ปล. เห็นลองกองแล้วก็อยากกินเหมือนกันครับ   :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 กันยายน 2015 / 07:10:07 AM »
แปลกๆแดงๆ แต่ก็สวยไปอีกแบบนะ ท่านประมุข  ;)
สัญลักษณ์นั้น มีความหมายว่าขุดทอง ใช่ไหมครับ พรรคเราคิดจะเป็นศัตรูกับสำนักขำๆหรอครับ  :o :o

ปล. แอบเห็นบริคสี กรม ตรงคุก ฝุ่นนี่เกาะเลยนะครับ อิอิ  ::)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 กันยายน 2015 / 09:19:29 AM »
ว้าวววววว Paint เองเลย ได้ตรงใจ แต่ตราสัญลักษณ์ สามเหลี่ยมข้าวหลามตัด นั้นคืออะไรอ่า

เขียนกันสดๆ หลักฐานชัดเจน  :P

<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Takashizero

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 16 กันยายน 2015 / 11:25:54 AM »
ชอบรถจีนตะขาบมากๆเลยครับ สวยลงตัวที่เดียวเลย รอชมผลงานต่อไปนะครับ ;D

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 กันยายน 2015 / 08:06:33 PM »
ชอบBat-Mobileอะ ส่วน Arkham Knight ก็โอเคเลย รอชมผลงานต่อไปนะครับ  :-*

ปล.อยากกินลองกองเลย  :P

ผมไม่ได้เล่นเกมส์ ไม่เคยรู้จัก Arkham Knight  แต่ก็ชอบงาน MOC ชิ้นนี้ครับ ดูมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวดี
ดู ๆ แล้ว Arkham Knight  น่าจะเป็นขาซิ่งคนนึงนะ มีรถโกคาร์ทไว้ซิ่งด้วย อิอิ

ปล. เห็นลองกองแล้วก็อยากกินเหมือนกันครับ   :P

ขอบคุณครับ ว่าแต่เหมือนลองกองจะแย่งซีนนะเนี่ย :P :P :P :P

เป็นสัญลักษณ์ของโรงพยาบาลบ้า Arkham Asylum ครับ ;) ;) ;)

แปลกๆแดงๆ แต่ก็สวยไปอีกแบบนะ ท่านประมุข  ;)
สัญลักษณ์นั้น มีความหมายว่าขุดทอง ใช่ไหมครับ พรรคเราคิดจะเป็นศัตรูกับสำนักขำๆหรอครับ  :o :o

ปล. แอบเห็นบริคสี กรม ตรงคุก ฝุ่นนี่เกาะเลยนะครับ อิอิ  ::)

บริคไม่ได้เอาใช้นานไปหน่อยครับ5555 :-[ :-[ :-[

เขียนกันสดๆ หลักฐานชัดเจน  :P

โดนจับได้ซะแล้ว :P :P :P :P :P

ชอบรถจีนตะขาบมากๆเลยครับ สวยลงตัวที่เดียวเลย รอชมผลงานต่อไปนะครับ ;D

ขอบคุณครับ :D :D :D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: [MOC]Arkham Knight HQ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 14 มกราคม 2016 / 04:23:05 PM »
Arkham Knight ทำออกมาก็แจ่มเลย MOCให้คะแนนระบายสียอดเยี่ยม  :D

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 มกราคม 2016 / 05:40:58 PM »
ไม่ได้ติดตาม Batman เท่าไหร่ โอ้วว เลยไม่รู้สัญลักษณ์นั้นคืออะไร  รู้สึกอยู่หลังเขาไปเลย ><

ว่าแต่ตอนนี้ถ้ำนี้ยังอยู่ดีป่าว หรือรื้อไปแล้วหว่า

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 18 มกราคม 2016 / 07:13:07 PM »
Arkham Knight ทำออกมาก็แจ่มเลย MOCให้คะแนนระบายสียอดเยี่ยม  :D

Lego ไม่ยอมออกเซ็ทจากเกมส์นี้ซักที เลยต้องจัดเองเลยครับ 555  ;) ;) ;)

ไม่ได้ติดตาม Batman เท่าไหร่ โอ้วว เลยไม่รู้สัญลักษณ์นั้นคืออะไร  รู้สึกอยู่หลังเขาไปเลย ><

ว่าแต่ตอนนี้ถ้ำนี้ยังอยู่ดีป่าว หรือรื้อไปแล้วหว่า

ปัจจุบันเหลืออยู่เท่าที่เห็นนี่หละครับ  :P :P :P :P ส่วนฐานบางส่วนผมลื้อไป Moc ฉากกับยานในการ์ตูน  ;) ;) ;) ;)