ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ครับช่วยดูมินิฟิกให้ผมหน่อยครับว่าตัวไหนหายากครับ  (อ่าน 2947 ครั้ง)

ออฟไลน์ LEGO

• Newbie
  • *
ก็ตามรูปนะครับ พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าตัวไหนได้ราคาประมาณกี่บาท หรือควรประมูล หรือควรเก็บเอาไว้ก่อนแล้วค่อยขายหรือประมูลครับ พี่ๆช่วยชี้แนะหน่อยนะคับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
นายพลกรี

ออฟไลน์ zero

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *

เเถว 1     3,7
เเถว 2     2,4
เเถว 3   4,5,7
เเถว 4      1
เเถว 5      5

ออฟไลน์ Venage

• **
ผมไม่ค่อยรู้เท่าไหร ที่หามามีประมาณนี้ครับ
-Minifigure series ควรเก็บไว้ก่อนครับ ในอนาคตอาจขายได้ราคาดี
-ninjago ถามคนที่เก็บดีกว่าครับ ผมไม่ทราบ :-\ :-\
-ฟิก city พวกนี้ ไม่รู้มีคนจะเก็บรึเปล่า เพราะธีมนี้มีแต่เก็บเมืองครับ
-SW มีแต่ rare ราคาดีๆทั้งนั้น ถ้าเก็บไว้จะเป็นของหายาก เพราะเริ่มขาดตลาด แต่ถ้าขายจะได้ราคา 400-800บาท เลยครับ แต่ vader นี่ขายผมด่วนเลย ตัวนี้ราคาตกครับ ( ซะที่ไหนละราคาดีมากต่างหาก มันอยากได้ของถูกชัดๆ  :P :P :P)
May the money be with you

ออฟไลน์ pumpkin

• Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
ถ้าไม่ได้รีบขายอะไร Minifig Collection Series พวกชุดสัตว์ต่างๆ ปล่อยไปเรื่อยๆอนาคตราคาขึ้นครับ

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
เอาจริงๆ ถ้าถามผมนะ ไม่มีตัวหายากอะไร ถ้ารู้แหล่งที่จะซื้อได้ ในช่วงนี้นะ

แต่ถ้าปล่อยเวลาผ่านไปสักหน่อย หลายๆตัวคงเรียกได้ว่าหายากละ

การตั้งราคามันขึ้นอยู่กับผู้ขาย แต่คนต้องการจะซื้อหรือไม่ก็อีกเรื่องนึง

minifig serie ทำแล้วผ่านเลย ไม่ทำตัวซ้ำอีก แต่..คนจะอยากได้ไหมก็ตอบไม่ได้
NinjaGo แบบเปลี่ยนไปทุกปี น่าจะราคาดี แต่..เรื่องนี้มันก็ออกใหม่ทุกปีเหมือนกัน มีแบบใหม่ๆเรื่อยๆ จนกว่าซี่รี่ย์นี้จะจบจริงๆ
Star War คนเก็บน่าจะเยอะ ถึงจะมีออกใหม่เรื่อยๆ แต่ก็เป็นอะไรที่คิดว่าไม่น่าตกยุค เก็บไว้-หรือขายราคาน่าจะดีที่สุดในกลุ่มนี้

• Newbie
  • *
 :Dขอบคุณครับ

• Newbie
  • *
พี่ครับแล้วvaderนี้ผมควรประมูลดี หรือตั้งราคาแล้วขายดีครับ

ออฟไลน์ Venage

• **
พี่ครับแล้วvaderนี้ผมควรประมูลดี หรือตั้งราคาแล้วขายดีครับ
ไม่แน่ใจครับ ที่ดห็นประมูลส่วนใหญ่เวลาปิดราคาจะอยู่ที่ 1000 เป็นส่วนใหญ่ครับ ถ้าตั้งราคาตั้งได้สูงสุด 800 บาทเลยครับ
อยู่กับการตัดสินใจ
May the money be with you

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ขอดูแบบชัดๆแล้วก็ถอดหน้ากากให้ดูได้ไหมครับ

• Newbie
  • *
ได้เลยครับ แต่กำลังกลับบ้านรอสักครู่นะครับ

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
คุณ LEGO ถ้าจะใส่รูปลงในบอร์ด ให้อ่าน ศึกษา วิธีการใส่รูปที่กระทู้นี้ก่อนนะครับ
http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,18.0.html

และถ้าใส่รูปไปแล้ว พบว่าลืมหรือมีข้อบกพร่องที่ทำให้รูปไม่ขึ้น ก็กดแก้ไขที่กระทู้ความเห็นนั้นได้เลย ไม่ต้องกดตั้ง (ตอบ) กระทู้ใหม่ ๆ ขึ้นมาอีกนะครับ (ผมลบกระทู้ที่ไม่มีรูปของคุณไป 6 กระทู้แล้วนะ  :-\)

และถ้าอยากจะขายของ ก็ไปตั้งที่ห้องต้องการขายนะครับ ห้องนี้ไม่อนุญาตให้ขายของ

ก่อนตั้งกระทู้ ควรจะศึกษากฎ กติกา ของบอร์ด ของห้องหรือฟอรั่มนั้น ๆ ด้วยทุกครั้ง ขอบคุณครับที่ให้ความร่วมมือ

• Newbie
  • *
ผมยังไม่ค่อยทราบกฎขอโทษนะครับ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
ผมยังไม่ค่อยทราบกฎขอโทษนะครับ
กฏกติกา สมารถกดอ่านได้ "กฎ กติกา มารยาท ข้อเสนอแนะ ปัญหาการใช้งาน และคำถามที่พบบ่อย" ครับ

มันอยู่อันแรกของ เว็บไซ เลยครับ

• Newbie
  • *
ครับผม ขอบคุณคับ