ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC]BATMAN TUMBLER  (อ่าน 2582 ครั้ง)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
[MOC]BATMAN TUMBLER
« เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 10:58:58 AM »
MOC THE TUMBLER

นั่งต่อมา2วันแล้วครับ  :-[ พึ่งต่อเสร็จเอาถ่ายรูปมาโชว์บน TBC ซะหน่อย เห็นช่วงไม่ค่อยมีงานmoc เลย

เรื่องมีอยู่ว่าตอนที่สมัครเข้าTBC ใหม่ๆ ก็เพิ่มจะเริ่มสะสมlego และช่วงนั้นปี2009 ผมชอบชุด 7888มาก
และไม่มีโอกาศจะได้ซื้อในขณะนั้น ไปดูราคาในebay ราคา4หมื่นก็คงไม่คุ้ม ตอนนั้นสั่งpart bricklink ก็ไม่เป็น
เคยซื้อ artifex creation เป็น custom ของฝรั่งขนาดใหญ่แทบจะเท่า UCS แต่ดูแล้วสเกลมันไม่ใช่เลยขายไป

มาปีนี้วันนี้ อยากจะลองสานฝัน เก่าให้เป็นจริง ได้เห็นรูปของงาน moc ชิ้นนึงใน Flickr ก็ได้ทำการลอกมา :-[
ประกอบเองนิดหน่อย เปลี่ยนโน่นนี่ให้เข้ากับที่ตัวเองชอบ

Tumbler เป็นรถที่บึกบึน และดูเท่แบบ โมเดิล จนป่านนี้ผมก็ยังไม่รู้ว่ารถคันนี้ในหนังล้อสีทองหรือสีดำกันแน่ :-[
เพราะตอยซื้อของเล่นมาเป็นสีทอง งงเหมือนกัน
Bat-MAN THE TUMBLER Moc by Jerry Kritphiwat, on Flickr

THE TUMBLER #2 by Jerry Kritphiwat, on Flickr

ถ่ายมาแค่2รูปครับ  :D ติชมได้ครับ

ขอบคุณคร้าบบ

ออฟไลน์ January28

• Full Member
  • *
  • Bottoms up!
Re: [MOC]BATMAN TUMBLER
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 11:13:34 AM »
เจ๋งเลยครับเจอรี่ ชอบเลโก้สเกลมินิฟิกเป็นการส่วนตัว เห็นแล้วอยากมีสักคัน  :-[

ออฟไลน์ Takashizero

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 11:24:19 AM »
สวยงามและลงตัวตามสเกลมินิฟิกเลยครับ ชอบๆ อยากให้เลโก้ทำแบบนี้บ้างจัง :)

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 11:57:40 AM »
สวยมากๆเลย น้องเจอร์รี่  ;)
เห็นแล้วพี่ก็อยากได้ อะไรกันเนี่ย อะไรๆก็อยากได้ไปหมด
 :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 12:32:56 PM »
จองเลย

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 01:21:30 PM »
เจ๋งเลยครับเจอรี่ ชอบเลโก้สเกลมินิฟิกเป็นการส่วนตัว เห็นแล้วอยากมีสักคัน  :-[
เดียวmoc ขายให้พี่แจนสักคัน เอาสีอะไร  :P
สวยงามและลงตัวตามสเกลมินิฟิกเลยครับ ชอบๆ อยากให้เลโก้ทำแบบนี้บ้างจัง :)
เดียวนี้lego ออกแบบง่ายๆเน้นลุกเล่นเยอะมากโดยเฉพาะก็ตัวยิงๆ  :-\ ดูแล้วตลก
สวยมากๆเลย น้องเจอร์รี่  ;)
เห็นแล้วพี่ก็อยากได้ อะไรกันเนี่ย อะไรๆก็อยากได้ไปหมด
 :-\ :-\ :-\
ขาย sw มาเล่นhero เหมือนเดิมดีกว่าาน้าา
พี่ชิ้วนี้จะต่อ tumbler สักคัน part สีม่วงค่อนข้างแพงนะครับ  :P
จองเลย
เดียวๆ  :o นี้ไม่ใช่ห้องซื้อขายนะ เฮ้ยๆ

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 01:31:44 PM »
สวยมากเลยครับ :P
ปีหน้าผมจัดมาแน่ batman :P

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 10:03:00 PM »
scale นี้แหละใ่ช่เลยครับ

แต่ส่วนตัวผมว่าเปลี่ยนล้อเป็นดำ น่าจะดีกว่านะ  ::)

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 10:04:41 PM »
งามครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 10:37:16 PM »
เจ๋งอ่ะน้องเจอร์รี่!!!!

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 10:41:47 PM »
รูปร่างสวยและสเกลดีมาก

ปล. เลโก้ ถ้าไม่ใช่ ucs มักจะใช้สีสดใสกว่าต้นฉบับเพื่อดึงดูดเด็กๆ ฉะนั้น ใช้ล้อดำจะเหมือนจริงกว่านะครับ
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2015 / 04:53:37 PM »
สวยมากเลยครับ :P
ปีหน้าผมจัดมาแน่ batman :P
อ้าว น้องทัช ก็จะซื้อ
แหมๆ ยินดีตอนรับสู่ superheroes ครับ  :P

scale นี้แหละใ่ช่เลยครับ

แต่ส่วนตัวผมว่าเปลี่ยนล้อเป็นดำ น่าจะดีกว่านะ  ::)
ล้อดำที่ผมมีจะต่อได้ก็ต่อเมื่อมีแท่ง + อะครับ กับวงกลมใส่ไมได้  :-[

งามครับ  :) :) :)
ขอบคุณคร้าบบ พี่กุ้ง
เจ๋งอ่ะน้องเจอร์รี่!!!!
แน่นอนอยู่แล้ว
รูปร่างสวยและสเกลดีมาก

ปล. เลโก้ ถ้าไม่ใช่ ucs มักจะใช้สีสดใสกว่าต้นฉบับเพื่อดึงดูดเด็กๆ ฉะนั้น ใช้ล้อดำจะเหมือนจริงกว่านะครับ
ล้อสีดำใส่ได้แค่กลับ + อะครับ แบบวงกลมไม่มี  :-[