ผู้เขียน หัวข้อ: >/\< Technic 8880 ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 1495 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rattakarn P.

• Newbie
  • *
>/\< Technic 8880 ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 09:49:24 PM »
พอดีย้ายกระทู้ไปอยู่ในบอร์ดนี้นะครับ   ;)
http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,843.0.html
ขออภัยพอดีมือใหม่พึ่งหัดเล่นบอร์ดนี้นะครับ  :'( 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2015 / 04:33:55 AM โดย Rattakarn P. »
" Some choose good paths for their lives; I only choose the best path for every move. "

ออฟไลน์ tuktik

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
Re: >/\< Technic 8880 ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 10:29:44 PM »
ยินดีต้อนรับครับ

Technic สมัยก่อนมันเป็นโครงๆแบบนี้ไม่ค่อยคุ้นตาเท่าไหร่ น่าสนใจดีครับ เอาชุดอื่นๆมาทยอยโชว์ด้วยนะครับ

• Newbie
  • *
Re: >/\< Technic 8880 ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 10:37:59 PM »
ยินดีต้อนรับครับ

Technic สมัยก่อนมันเป็นโครงๆแบบนี้ไม่ค่อยคุ้นตาเท่าไหร่ น่าสนใจดีครับ เอาชุดอื่นๆมาทยอยโชว์ด้วยนะครับ
ครับ ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวชุดอื่นๆจะทยอยเอามาโชว์ละกันนะครับ
" Some choose good paths for their lives; I only choose the best path for every move. "

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 11:57:31 PM »
ว้าว แปลกและดูพิลึกดีเหมือนกันนะครับ
ผมไม่ได้เล่นธีมนี้เลย  ;D แต่โดยรวมก็โอเคนะ
ที่สำคัญมันขยับได้เหมือนรถทามิย่าหรือเปล่าครับ  ::)

ปล. ผมว่าบอร์ดนี้น่าจะอยู่ห้องรีวิวหรือเปล่าครับ อิอิ  ::)
ในกรณีมีการตั้งห้องรีวิว ประมาณข้างล่างนะ และ ยินดีต้อนรับสู่ TBC นะครับ  ;)

[Review] 8880 : Super Car

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 04:25:14 AM »
ว้าว แปลกและดูพิลึกดีเหมือนกันนะครับ
ผมไม่ได้เล่นธีมนี้เลย  ;D แต่โดยรวมก็โอเคนะ
ที่สำคัญมันขยับได้เหมือนรถทามิย่าหรือเปล่าครับ  ::)

ปล. ผมว่าบอร์ดนี้น่าจะอยู่ห้องรีวิวหรือเปล่าครับ อิอิ  ::)
ในกรณีมีการตั้งห้องรีวิว ประมาณข้างล่างนะ และ ยินดีต้อนรับสู่ TBC นะครับ  ;)

[Review] 8880 : Super Car
  :-X สงสัยผมมาตั้งผิดห้องนะครับ เดี๋ยวจะย้ายกระทู้ไปอยุ่ห้อง Review นะครับ ขอบคุณมากนะครับ พอดีมือใหม่พึ่งเข้ามาในบอร์ดนี้นะครับ
ที่มันทำได้คือ เข้าเกียร์ 1-4 ละเเรงเฉี่อยเป็นไปตามเกียร์ที่เราเข้าอะครับ เวลาเราเข็นมันเล่นนะครับ เวลาเลี้ยวพวงมาลัยก็ระบบเลี้ยว 4 ล้อเลยครับ
เเล้วก็มีโชคกับสปริงค์นะครับ เเล้วก็ห้องเครื่องด้านหลังก็ระบบลูกสูบนะครับ ประมาณนั้นครับเท่าที่ผมจำได้
ขอบคุณนะครับ >/\<