ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC] 40107 : my winter playground สนามเด็กเล่นในเมืองหิมะ  (อ่าน 4065 ครั้ง)

ออฟไลน์ tannado

• Newbie
  • *
ผลงาน moc lego winter skating scene : my winter playground สนามเด็กเล่นในเมืองหิมะ

เมื่อทุกอย่างกลายเป็นน้ำแข็ง ความสนุกสุขสันต์ของเด็กๆก็เริ่มขึ้น

ปั้นสโนว์แมนกันหน่อย

ได้เวลาหม่ำขนมกันแล้วเพื่อนๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2015 / 05:39:42 AM โดย tannado »

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: my winter playground สนามเด็กเล่นในเมืองหิมะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 10:59:27 AM »
เอาประตูเปิดเปิด มาทำเป็นสายน้ำ Idea ดีครับๆๆ มีน้ำพุแข็งด้วย  ;D ;D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: my winter playground สนามเด็กเล่นในเมืองหิมะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 11:07:17 AM »
ไอเดียดีมากเลยครับ ชอบๆๆ... ;D

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 11:19:42 AM »
ชอบไอเดียน้ำตกน้ำแข็งครับ  :D

ปล. สโนว์แมนเตรียมออกศึก  :o
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 11:45:58 AM »
ชอบมากเลยค่ะ  มีทั้งน้ำพุ ทั้งธารน้ำแข็ง  ;D
แถมยังคึกคักสุดๆ มีคนเต็มเลย สวยค่ะ  :D

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 11:50:05 AM »
ลงตัวมากครับ ทั้งน้ำตก น้ำพุ หิมะ เล่นสกี ปั้นหิมะ :)

ที่สำคัญ มีเด็กมาเพิ่มความสนุกจำนวนมาก ;D

สวยและชอบครับ

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 12:47:05 PM »
สวยๆแบบมินิๆ  ;)
น้ำพุกลายเป็นน้ำแข็ง มีการเก็บกวาดหิมะด้วย  :D

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 01:36:42 PM »
น่าเล่นมาก สวยเข้ากับ ธีมเลย  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 01:51:09 PM »
ชอบไอเดียน้ำตกประตูเลื่อนแท้ น้ำพุนี่คุ้นๆ โคมไฟระย้าแซนเดอเลียของ GE เลยนะครับ อิอิ
แอบมีประชากรเด็กเยอะใช่ย่อยนะครับเนี้ยเสี่ยแทน  :P :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 04:46:53 PM »
ไอเดียดีและสวยมากครับ ;)
เห็นแล้วหนาวเลย :-[

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 กรกฎาคม 2015 / 08:25:06 PM »
ผลงาน MOC ชิ้นแรกของกิจกรรมร่วมสนุกกับ  lego 40107 :  winter skating scene มาแล้ว  สวยงามลงตัวดีครับ แบบนี้มีกดดัน 555   ;D

ปล. ช่วยแก้หัวกระทู้ ใส่คำว่า [MOC 40107] ไว้หน้าข้อความด้วยครับ เวลาหากระทู้ MOC จะได้หากันง่าย ๆ หน่อย แบบนี้ครับ
[MOC] 40107 : my winter playground สนามเด็กเล่นในเมืองหิมะ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 12:50:57 PM »
เอาประตูเปิดเปิด มาทำเป็นสายน้ำ Idea ดีครับๆๆ มีน้ำพุแข็งด้วย  ;D ;D

ขอบคุณครับพี่แบงค์  ;)

ไอเดียดีมากเลยครับ ชอบๆๆ... ;D

ขอบคุณครับพี่พล  ;)

ชอบไอเดียน้ำตกน้ำแข็งครับ  :D

ปล. สโนว์แมนเตรียมออกศึก  :o

อยากได้ชิ้นส่วนต่อเป็นภูเขาจากพี่หมอเอ่ยจัง อิอิ

ชอบมากเลยค่ะ  มีทั้งน้ำพุ ทั้งธารน้ำแข็ง  ;D
แถมยังคึกคักสุดๆ มีคนเต็มเลย สวยค่ะ  :D

ขอบคุณครับพี่ปลา ผมรอชมผลงานของพี่ปลาอยู่นะครับ

ลงตัวมากครับ ทั้งน้ำตก น้ำพุ หิมะ เล่นสกี ปั้นหิมะ :)

ที่สำคัญ มีเด็กมาเพิ่มความสนุกจำนวนมาก ;D

สวยและชอบครับ

ขอบคุณครับ จริงๆอยากใส่บ่อตกปลาด้วยแต่ไม่มีมินิฟิกตกปลาครับพี่ขยัน

สวยๆแบบมินิๆ  ;)
น้ำพุกลายเป็นน้ำแข็ง มีการเก็บกวาดหิมะด้วย  :D

ขอบคุณครับ คิดอะไรออกก็จับยัดใส่ให้หมดเลย อิอิ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 12:56:23 PM »
น่าเล่นมาก สวยเข้ากับ ธีมเลย  ;D ;D ;D

ขอบคุณครับ  ;)

ไอเดียดีและสวยมากครับ ;)
เห็นแล้วหนาวเลย :-[

ระวังไม่สบายนะครับ อากาศหนาวมาก

ชอบไอเดียน้ำตกประตูเลื่อนแท้ น้ำพุนี่คุ้นๆ โคมไฟระย้าแซนเดอเลียของ GE เลยนะครับ อิอิ
แอบมีประชากรเด็กเยอะใช่ย่อยนะครับเนี้ยเสี่ยแทน  :P :P

ใช่แล้วครับแจน ผู้จัดการห้างเขามาทวงผมให้เอาโคมไฟไปติดคืนแล้วครับ 55
ป.ล. ผมรักเด็ก  :P :P

ผลงาน MOC ชิ้นแรกของกิจกรรมร่วมสนุกกับ  lego 40107 :  winter skating scene มาแล้ว  สวยงามลงตัวดีครับ แบบนี้มีกดดัน 555   ;D

ปล. ช่วยแก้หัวกระทู้ ใส่คำว่า [MOC 40107] ไว้หน้าข้อความด้วยครับ เวลาหากระทู้ MOC จะได้หากันง่าย ๆ หน่อย แบบนี้ครับ
[MOC] 40107 : my winter playground สนามเด็กเล่นในเมืองหิมะ

แก้ไขเรียบร้อยแล้วนะครับพี่ทิค
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 กรกฎาคม 2015 / 12:59:05 PM โดย tannado »

ออฟไลน์ Modsystem

• *
Re: [MOC] 40107 : my winter playground สนามเด็กเล่นในเมืองหิมะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 02:44:11 PM »
ทำให้หัวแล่นขึ้นมาเลย ได้เห็นตัวอย่างแล้ว  :o
เฟืองตัวแรกหมุนแล้ว สำคัญมากเพราะ จะไปหมุนระบบให้เสร็จสมบูรณ์

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
Re: [MOC] 40107 : my winter playground สนามเด็กเล่นในเมืองหิมะ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 05:26:01 PM »
ถ้าไม่นับฟิก กับพาร์ทสายน้ำไหล เพิ่มพาร์ทไปเยอะมั้ยครับ

โดยรวม ไอเดียดีมากเลยครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 06:21:45 PM »
ทำให้หัวแล่นขึ้นมาเลย ได้เห็นตัวอย่างแล้ว  :o
เฟืองตัวแรกหมุนแล้ว สำคัญมากเพราะ จะไปหมุนระบบให้เสร็จสมบูรณ์

ขอบคุณครับ เฟืองตัวต่อไปเริ่มหมุนกันยังครับ  ;) ;)

ถ้าไม่นับฟิก กับพาร์ทสายน้ำไหล เพิ่มพาร์ทไปเยอะมั้ยครับ

โดยรวม ไอเดียดีมากเลยครับ

ไม่เยอะครับพี่อั๋น เน้นขำๆครับ อิอิ

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 กรกฎาคม 2015 / 07:38:57 PM »
ไอเดียดีมากเลยครับน้องแทน ได้ไอเดียเป็นแนวทาง MOC บ้างแล้วครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2015 / 09:05:34 AM »
ไอเดียดีมากเลยครับน้องแทน ได้ไอเดียเป็นแนวทาง MOC บ้างแล้วครับ

ขอบคุณครับพี่ทศ  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2015 / 10:08:55 PM »
พึ่งเข้ามาเห็น ชอบน้ำตกครับ สุดยอดมากครับ :-*