ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามวิธีทำความสะอาดพวกbrickเยอะๆหน้อยครับ  (อ่าน 1432 ครั้ง)

ออฟไลน์ Biggluckk

• Verified Member
  • Newbie
  • *
คือผมอยากจะทำความสะอาดbrickที่มีคราบฝุ่นติดแบบเร็วๆแล้วสะอาด
ผมมีbrick7กิโลอยากจะทำความสะอาดแล้วค่อยต่อมากๆเลยครับแต่เสียเวลาตรงที่ต้องมานั่งเอาแปรงสีฟันถูคราบฝุ่นทีละbrickเลยช้ามากอยากสอบถาม
1.ทำเร็ว
2.ทำครั้งละมากๆ
3.สะอาด

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
Re: สอบถามวิธีทำความสะอาดพวกbrickเยอะๆหน้อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015 / 07:01:32 PM »
คือผมอยากจะทำความสะอาดbrickที่มีคราบฝุ่นติดแบบเร็วๆแล้วสะอาด
ผมมีbrick7กิโลอยากจะทำความสะอาดแล้วค่อยต่อมากๆเลยครับแต่เสียเวลาตรงที่ต้องมานั่งเอาแปรงสีฟันถูคราบฝุ่นทีละbrickเลยช้ามากอยากสอบถาม
1.ทำเร็ว
3.สะอาด

ฝุ่นติดหรือว่ามันเก่าครับ ถ้าเป็นฝุ่นติดเอาไปล้างก็หายแล้วครับ แต่ถ้าเป็นคราบเก่าๆ ทำยังไงอันนี้รอผู้รู้มาบอก

ออฟไลน์ sKKK

• Sr. Member
  • *
  • CastleMania
Re: สอบถามวิธีทำความสะอาดพวกbrickเยอะๆหน้อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015 / 07:23:08 PM »

ไม่กล้าลอง ไม่รู้บริกจะเสียรึเปล่า

ปล. เคยอ่านอีกคำแนะนำ บอกให้ใช้เครื่องล้างจาน  ::)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Biggluckk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015 / 08:40:59 PM »
1.ทำเร็ว
3.สะอาด

ฝุ่นติดหรือว่ามันเก่าครับ ถ้าเป็นฝุ่นติดเอาไปล้างก็หายแล้วครับ แต่ถ้าเป็นคราบเก่าๆ ทำยังไงอันนี้รอผู้รู้มาบอก
มันเป็นคราบคล้ายๆสติ้กเกอร์อะครับแต่เอานำ้ถูๆก็ออก

ไม่กล้าลอง ไม่รู้บริกจะเสียรึเปล่า

ปล. เคยอ่านอีกคำแนะนำ บอกให้ใช้เครื่องล้างจาน  ::)

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Global Moderator
  • Newbie
  • รักคนอ่าน ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 กรกฎาคม 2015 / 10:52:21 PM »
ผมใช้วิธีเทบริคใส่กะละมังใส่น้ำ + น้ำยาล้างจาน
แล้วเอาแปรงสีฟันแบบนุ่มแปรงเร็วๆ ครับ
ชิ้นไหนแปรงแล้วก็โยนใส่กะละมังอีกใบที่ใส่น้ำเปล่า

ถึงจะไม่ได้เร็วมาก แต่ก็ไม่ได้ช้าเท่าไหร่นะครับ
จะนานก็ตรงตากลมรอมันแห้งนี่หละครับ

แต่วิธีนี้ทำให้บริคเป็นรอยขนแมวได้นะครับ

ออฟไลน์ zero

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2015 / 12:14:19 AM »

วิธีนี้ผมใช่บ่อยครับเเต่น้ำยาที่ใช้เเนะนำเปนน้ำยาล้างจานครับอย่าใส่เยอะเปนใช้ได้ครับ ถุงซักผ้าควรหาเเบบตาละเอียด เพื่อกันไม่ให้ ชิ้นยาวๆยื่นออกมา เเต่ทางที่ดีถ้าชิ้นยาวมากพวกเสาธงเเยกออกมาจะดีกว่าครับ

ปล.ใช้ได้เเต่เครื่องซักผ้าฝาบนนะครับ 

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Global Moderator
  • Newbie
  • รักคนอ่าน ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2015 / 08:18:39 AM »
วิธีนี้ผมใช่บ่อยครับเเต่น้ำยาที่ใช้เเนะนำเปนน้ำยาล้างจานครับอย่าใส่เยอะเปนใช้ได้ครับ ถุงซักผ้าควรหาเเบบตาละเอียด เพื่อกันไม่ให้ ชิ้นยาวๆยื่นออกมา เเต่ทางที่ดีถ้าชิ้นยาวมากพวกเสาธงเเยกออกมาจะดีกว่าครับ

ปล.ใช้ได้เเต่เครื่องซักผ้าฝาบนนะครับ

เสร็จแล้วมันสะอาดเอี่ยมดีไหมครับ
แล้วมีปัญหาพวกบริคขูดกันเป็นรอยบ้างไหมครับ
ถ้าเวิร์คจะได้ใช้บ้าง  ;D ;D ;D
แต่เครื่องซักผ้าที่บ้านเป็นแบบฝาหน้าเนี่ยสิ :-X

ออฟไลน์ zero

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 กรกฎาคม 2015 / 12:14:12 PM »
ถือว่าสะอาดเลยครับ ไม่มีคราบ เเต่อาจมีรอยบางนิดหน่อยครับ
ฝาหน้าไม่น่าจะโอเคคับ