ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] Jurassic World 75916 : Dilophosaurus Ambush  (อ่าน 3522 ครั้ง)

ออฟไลน์ legoake

• Full Member
[Review] Jurassic World 75916 : Dilophosaurus Ambush
« เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 12:08:15 PM »
SET NUMBER           75916-1
NAME                         Dilophosaurus Ambush
SET TYPE                  Normal
THEME GROUP        Licensed
THEME                       JURASSIC WORLD
YEAR RELEASED     2015
PIECES                       248
MINIFIGS                    2
RRP                             £29.99 / $29.99 / €39.99  (เพิ่งเห็นว่ามีการขึ้นราคาในเงิน ยูโร แต่ผม buy it now US dollar  ;D)

1 ชุดนี้เหมือนไม่มีในหนังนะ แต่ถ้าจะคิดก็คิดถึงภาค 1 ที่เจ้าอ้วนรถติดหล่ม แล้วโดนมันจัดการในรถ ไม่มีการไล่ล่าแบบชุดนี้ใน jurassic world

2

3

4

5 เทมันซะ  >:( หนังจบเลโก้ยังไม่จบหามาต่ออีก
คู่มือ 2 เล่ม
Brick 2 ซอง
Dino 1 ซอง
Brick กลมใส 1 คู่
สติกเกอร์ 1 แผ่น

6

ึ7 บังคับซื้อรถ แต่สำหรับผมไม่มีรถ ก้อยอมรับได้บ้างอ่ะนะ  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2015 / 12:17:19 PM โดย legoake »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2015 / 12:16:57 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
Re: [Review] Jurassic World 75916 : Dilophosaurus Ambush
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 07:51:23 PM »
มีมินิฟิก hobbit แถมมาด้วยเหรอพี่ อิอิ
รถออกแบบสวยดีนะครับ ถึงจะโดนบังคับซื้อก็เถอะ...T___T
แต่ไดโนตัวนี้ก็ไม่เห็นในหนังจริงๆ นะ เลโก้คงไม่รู้จะทำตัวไรออกมาแล้วมั้งเนี่ย
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ... ;D

ออฟไลน์ Emerald Knight

• Jr. Member
  • **
Re: [Review] Jurassic World 75916 : Dilophosaurus Ambush
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 08:01:41 PM »
เจ้าตัวแผงคอในภาคล่าสุดมันโผล่มาเป็นโฮโลแกรมหลอกเจ้าแรปเตอร์อยู่ฉากนึงนะครับ :P
ในวันที่ฟ้าสว่างและคืนอันมืดมิด จะไม่มีความชั่วใดลอดพ้นสายตาข้าไปได้ ขอให้เหล่าผู้บูชาความชั่วจงระวังพลังข้า ลำแสงแสงกรีนแลนเทิร์น

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 08:15:03 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  สารภาพเลยว่ายังไม่ได้ดูหนังเรื่องนี้เลย   :-[   
สีของชุดนี้ดีกว่า Dino ชุดที่ผ่านมานะครับ แบบนี้ทำใจซื้อได้ง่ายหน่อย อิอิ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 08:35:52 PM »
ยังไม่ได้ดูหนังเรื่องนี้เลยเหมือนกันค่ะ   :-[
แต่ชอบดูรีวิวชุดไดโนเสาค่ะ   กล่องนี้ชอบมินิฟิก+ชอบรถด้วยค่ะ   :D

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • ショッカー
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 08:41:43 PM »
ตอนนี้หลงเสน่ห์เจ้าไดโนแล้วครับ จะพยายามหามาครอบครองบ้าง :-*

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :)

ออฟไลน์ tuktik

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 08:45:34 PM »
........... ดูหนังมาก็อินแล้ว ..... อ่าน review ก็อินหนักเข้าไปอีก.......

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
    • Taramizu
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 08:46:22 PM »
สารภาพเลยครับ ว่าได้ไปดูหนังเรื่องนี้มาแล้ว คาดว่า LEGO คงตั้งใจแกมโดนบังคับให้ออกชุดที่มันไม่สปอยหนังมากนัก แถมตัวละครเด่นๆ ไม่มากเหมือนพวกฮีโร่ ไดโนในเรื่อง ตัวประกอบทั้งนั้น เจ้านี่มีเอกลักษณ์ เลยต้องจับมาทำฟิกซะหน่อย

ขอบคุณที่รีวิวให้ชมครับ จริงๆ ธีมนี้ก็อยากเก็บเหมือนกัน เพราะอยากได้แก๊งค์ไดโนเสาร์  แต่จนป่านนี้ ยังไม่ได้เริ่มกระบวนการจัดซื้อไรเลย  ::)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 09:43:44 PM »
สำหรับผมชุดนี้ คือโดนเต็มๆครับ

รถจิ๊บ และ ไจโรสเฟียร์ก็สวย

ไดโนเสาร์นี่ไม่ต้องพูดถึง ชอบแน่นอนอยู่แล้ว

คุ้มเลยครับ ชุดนี้  :) ;)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 10:11:47 PM »
มีมินิฟิก hobbit แถมมาด้วยเหรอพี่ อิอิ
รถออกแบบสวยดีนะครับ ถึงจะโดนบังคับซื้อก็เถอะ...T___T
แต่ไดโนตัวนี้ก็ไม่เห็นในหนังจริงๆ นะ เลโก้คงไม่รู้จะทำตัวไรออกมาแล้วมั้งเนี่ย
ขอบคุณสำหรับรีวิวนะครับ... ;D

::) ม่ะใช่ แล้วล่ะ
เอามาเล่นเริ่มชอบรถแล้วนะเนี่ย

เจ้าตัวแผงคอในภาคล่าสุดมันโผล่มาเป็นโฮโลแกรมหลอกเจ้าแรปเตอร์อยู่ฉากนึงนะครับ :P

มีฉากหนึ่งแค่ตรงนี้จริงๆ แต่ในภาค 1 บทบาทมันมากกว่านะเสียดายจัง
<a href="https://www.youtube.com/v/d921M-ACMM4" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/d921M-ACMM4</a>
ผมเชื่อว่า youtube นี้จะเพิ่มความอยากได้ยิ่งๆขึ้นไปอีก สังเกตุรถให้ดีนะครับมีส่วนคล้ายชุดนี้เลยเปลี่ยนแค่สี

ตอนนี้หลงเสน่ห์เจ้าไดโนแล้วครับ จะพยายามหามาครอบครองบ้าง :-*
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :)
แอบเห็นจัดไปอยู่นะครับ  8)

ยังไม่ได้ดูหนังเรื่องนี้เลยเหมือนกันค่ะ   :-[
แต่ชอบดูรีวิวชุดไดโนเสาค่ะ   กล่องนี้ชอบมินิฟิก+ชอบรถด้วยค่ะ   :D
........... ดูหนังมาก็อินแล้ว ..... อ่าน review ก็อินหนักเข้าไปอีก.......

สำหรับผมชุดนี้ คือโดนเต็มๆครับ

รถจิ๊บ และ ไจโรสเฟียร์ก็สวย

ไดโนเสาร์นี่ไม่ต้องพูดถึง ชอบแน่นอนอยู่แล้ว

คุ้มเลยครับ ชุดนี้  :) ;)

จัดตามกระแสเลยครับ  :)

สารภาพเลยครับ ว่าได้ไปดูหนังเรื่องนี้มาแล้ว คาดว่า LEGO คงตั้งใจแกมโดนบังคับให้ออกชุดที่มันไม่สปอยหนังมากนัก แถมตัวละครเด่นๆ ไม่มากเหมือนพวกฮีโร่ ไดโนในเรื่อง ตัวประกอบทั้งนั้น เจ้านี่มีเอกลักษณ์ เลยต้องจับมาทำฟิกซะหน่อย

ขอบคุณที่รีวิวให้ชมครับ จริงๆ ธีมนี้ก็อยากเก็บเหมือนกัน เพราะอยากได้แก๊งค์ไดโนเสาร์  แต่จนป่านนี้ ยังไม่ได้เริ่มกระบวนการจัดซื้อไรเลย  ::)
ขอบคุณครับ ชุดนี้ผมไม่ได้สนใจ Minifig เลยครับ สนใจแค่จะเอา Dino กับ ยานพาหนะมาเล่น  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2015 / 10:17:27 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 10:35:36 PM »
ตัวนี้น่ากลัวมากๆ แต่ตรงหูมันน่าจะปิดเก็บได้เหมือนอย่างในหนังภาคแรกนะ  ;)
พี่เอก เก็บธีมนี้ด้วยสินะ มา 2 กล่องละ

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 11:08:26 PM »
ผมว่าเด็กควรจะให้เป็นขาสั้นมากว่า
แต่สงสัยถ้าเป็นแบบนั้นคงนั้งไม่ได้ ???

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2015 / 11:24:04 AM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับพี่เอก
ส่วนตัวคิดว่าจุดเด่นของชุดนี้คือรถจิ๊บ+เด็กในGyrosphere+เจ้าDilophosaurusพ่นพิษ
เป็นชุดนี้เซตฉากที่ไม่มีในหนัง แต่เอาสิ่งที่มีในหนังมารวมๆไว้ครับ
เจ้าDilophosaurus มีตอนเป็นโฮโลแกรม แล้วก็มีบทพูดถึงมันโดยJimmy Fallonในวิดีโอ อีกฉากด้วยครับ

ก็ถือว่าโอเคที่Legoออกมาให้เก็บนะ  ;)