ผู้เขียน หัวข้อ: ของขวัญกล่องโตจากเลโก้ มาเล่นอะไรกันดีนะ!  (อ่าน 8526 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
Re: ของขวัญกล่องโตจากเลโก้ มาเล่นอะไรกันดีนะ!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2015 / 10:00:13 PM »
จัดงาน meeting ใหญ่เลยพี่ทิค แจกให้ไป MOC มั่วๆคนละกล่อง แล้วมาโหวตกันของใครโดนใจสุด อิ_อิ
กล่องเดียว moc ได้เหรอน้อง  พาร์ทจะพอเหรอคะ  อิอิ  :P
จิ๊กเอาจากคนข้าง ๆ ก่อนเลยอ่ะ   :P

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
Re: ของขวัญกล่องโตจากเลโก้ มาเล่นอะไรกันดีนะ!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2015 / 10:06:16 PM »
สรุปคือ...
เขาให้ใช้ ชุด 40107 ที่ส่งมา ให้เรารวมตัวกันทำกิจกรรมที่อาจเป็น งานอีเว้นท์เล็กๆสักงานนึง มีการแสดงผลงานที่นำชุดนี้ไป MOC แล้วถ่ายรูปไปแชร์ใน flickr ใช่ไหมครับ?

ุถ้างั้น ก็อาจจะต้องนัดมีทฯย่อย  เพื่อร่วมกันกำหนดธีมฯ และแบ่งงานมังครับ เช่น สร้างเป็นสวนสนุกน้ำแข็งขนาดใหญ่ มีร้านรวงมากมายรายล้อม มีคนมาเล่นมากมาย

โดย.. แจกให้สมาชิกที่มาในงานนำไปต่อ แล้วก็เอากลับมาต่อรวมกันในวันงานอีเว้นท์ หรือ สมาชิกแต่ละคนออกแบบงาน Moc ไว้แล้วและนำมาต่อรวมกันในวันงานอีเว้นท์ (โดยใช้ชิ้นส่วนเฉพาะที่มีใน 40107 นั่นละ)

โดยจะมีคนทำหน้าที่เป็นตากล้อง ถ่ายบรรยากาศงาน และ ผลงานไปลงเวปที่เขาบอกมา อะไรประมาณนี้น่ะครับ

**เพิ่มเติม.. ไม่แน่ใจว่าผมเข้าใจถูกไหม? ว่าเขาให้ใช้เฉพาะชุด 40107 เท่านั้น ถ้าไม่ใช่ เราก็น่าจะใส่อะไรๆลงไปได้อีกหน่อย เช่นต้นไม้ที่มีหิมะเกาะ หรือ ชิ้นส่วนทำร้านค้าเพื่อความสวยงาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 มิถุนายน 2015 / 10:10:52 PM โดย Zarbee »

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2015 / 10:34:22 PM »

ทางเลือกที่สองที่คิดไว้ คือ[/color]
จัดประกวด MOC แบบกลุ่ม ให้แต่ละกลุ่มหาสมาชิก 2-4 คน แล้วผมจะจัดส่งชุดนี้ไปให้ MOC โดยกำหนดหัวข้อ หรือไม่กำหนดก็ได้ แล้วส่งภาพมาประกวดกัน + ส่งภาพลงไปที่ flickr.com ด้วย

ถ้าทำแบบนี้ก็เร็ว ต่อเสร็จส่งคืนพี่ทิคเข้ากองกลางใช่ไหมคะ ;).......แต่อยู่ตจว. แล้วอยากเล่นด้วยค่ะ แต่ไม่มีคู่ให้จับ ทำไงดี     :(
ถ้าให้จับคู่ ตอนกลับบ้านผมก็คงจะใกล้บ้านบนดอยของพี่ทิคที่สุดเช่นกัน  :-[ :-[

คิดว่าถ้าจะให้moc โดยใช้part แค่เท่าที่มีมาให้ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นยังไงกันบ้างนะเนี่ย คิดว่าน้อยไปนะ
รอชมอีกที  :D

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2015 / 10:44:39 PM »
ข้อเสนอของคุณZarbee ดีครับ
แจกให้สมาชิกไป moc กันก่อน (ส่งไปรษณีย์ก็ได้)
แล้วค่อยมารวมผลงานกันตอน Meeting ใหญ่

คิดว่าLego เองก็ไม่ได้ซีเรียสมาก น่าจะใส่อย่างอื่นเพิ่มเติมเข้าไปได้นะครับ
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 20 มิถุนายน 2015 / 10:56:23 PM »
ผมว่าเราน่าจะลองเอาชุดที่เขาให้มาลอง MOC ดูว่าจะเป็นอะไรได้บ้าง อาจเพิ่มชิ้นส่วนไปเล็กน้อย โดยให้เพิ่มน้อยที่สุด

เหมือนเป็นการต่อยอดไอเดียว่า "LEGO สร้างอะไรก็ได้" แบบว่าแม้จะเป็นแค่กล่องเล็กๆ ก็สามารถสร้างอะไรได้มากมาย

ผมว่าพี่เสือแกะเลย 1 กล่อง แล้วถ่ายรูปว่ามีบริกอะไรบ้าง จากนั้นลองให้แต่ละคนออกไอเดียการสร้างดูครับ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 05:30:13 AM »
ผมว่าเราน่าจะลองเอาชุดที่เขาให้มาลอง MOC ดูว่าจะเป็นอะไรได้บ้าง อาจเพิ่มชิ้นส่วนไปเล็กน้อย โดยให้เพิ่มน้อยที่สุด

เหมือนเป็นการต่อยอดไอเดียว่า "LEGO สร้างอะไรก็ได้" แบบว่าแม้จะเป็นแค่กล่องเล็กๆ ก็สามารถสร้างอะไรได้มากมาย

ผมว่าพี่เสือแกะเลย 1 กล่อง แล้วถ่ายรูปว่ามีบริกอะไรบ้าง จากนั้นลองให้แต่ละคนออกไอเดียการสร้างดูครับ

PART ชุดนี้ค่ะ

น่ารักดีเนอะ อิอิ  :-[
พาร์ทพอควรเลยนะ  หาล้อเพิ่มหน่อย ทำรถเข็น  รถลาก ก็ได้   ทำซุ้มขายของ  ทำบ่อน้ำ  ทำชุดเฟอร์นิเจอร์ เก้าอี้ โต๊ะ เตาผิง  เอาพาร์ทใสๆเป็นพรม  :P

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิถุนายน 2015 / 05:48:41 AM โดย colour12 »

ออฟไลน์ danoob

• Jr. Member
  • *
    • www.muangthongpet.com
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 10:02:23 AM »
จัดงานมีทใหญ่สิครับพี่ทิคแจกบ้านละกล่องถ้าคนมาไม่ถึงจำนวนแต่ถ้าเกินก็จับฉลากคนไม่ได้ แต่มีข้อแม้ว่าต้องนำเลโก้มาร่วมจัดงานด้วยคนละ เพลทเขียว 4 เพลท หรือ เทากี่เพลทก็ว่ากันไปครับ กำหนดธีมงานนิดหน่อย แต่เอาของไม่ตรงธีมมาก็ได้ไรงี้อะครับ

อย่างคนละกล่องไม่งั้นบางบ้านเอาแบบลูกเยอะหรือยังไงมันจะกระจายไม่ทั่วถึงความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าเหลือค่อยเอามาแจกเด็กๆหรือบ้านที่มาหลายคน

ถ้ามีเหลืออาจเอามาแจกกิจกรรมภายในบอร์ด

เพราะถ้าเราไม่จัดมีทติ้งหรืองานอะไรเกี่ยวกับเลโก้ที่มีการโชว์ผลงาน TBC อาจหลุดจาก  LUG ของทาง lego ได้ครับ
ที่เขาส่งมาอาจจะเป็นการกระตุ้นก็ได้เนื่องจากทางบอร์ดเราไม่ได้ส่งผลงานมานานพอสมควรเลย

• *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 01:11:25 PM »
จัดงานมีทใหญ่สิครับพี่ทิคแจกบ้านละกล่องถ้าคนมาไม่ถึงจำนวนแต่ถ้าเกินก็จับฉลากคนไม่ได้ แต่มีข้อแม้ว่าต้องนำเลโก้มาร่วมจัดงานด้วยคนละ เพลทเขียว 4 เพลท หรือ เทากี่เพลทก็ว่ากันไปครับ กำหนดธีมงานนิดหน่อย แต่เอาของไม่ตรงธีมมาก็ได้ไรงี้อะครับ

อย่างคนละกล่องไม่งั้นบางบ้านเอาแบบลูกเยอะหรือยังไงมันจะกระจายไม่ทั่วถึงความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าเหลือค่อยเอามาแจกเด็กๆหรือบ้านที่มาหลายคน

ถ้ามีเหลืออาจเอามาแจกกิจกรรมภายในบอร์ด

เพราะถ้าเราไม่จัดมีทติ้งหรืองานอะไรเกี่ยวกับเลโก้ที่มีการโชว์ผลงาน TBC อาจหลุดจาก  LUG ของทาง lego ได้ครับ
ที่เขาส่งมาอาจจะเป็นการกระตุ้นก็ได้เนื่องจากทางบอร์ดเราไม่ได้ส่งผลงานมานานพอสมควรเลย
ถ้าเอามาแจกเป็นของรางวัลหมด เราจะเอารูปอะไรไปโชว์เขาครับ เพราะต้อง tag #LEGOWinterSkating ด้วยอ่ะ
สมมุติเราจัดธีม SW รูปในงานก็มีแต่ธีมด้านมืด เวลาถ่ายรูปกิจกรรมแล้วเอาไปลง Tag Winterskating พี่ว่ามันแปลก ๆ ไหม   ::)   พี่อาจจะไม่เข้าใจในสิ่งที่นูปต้องการสื่อครับ ลองขยายความอีกนิด  :)

ส่วนประเด็นว่าอาจหลุดจาก LUG ของ Lego ถ้าไม่จัดงาน เพราะเราไม่ได้ส่งผลงานนาน พี่ว่าไม่เกี่ยวกันครับเพราะกิจกรรมนี้ Lego Denmark ไม่ได้จัดเพื่อ TBC โดยเฉพาะครับ แต่ LUG ที่มี Ambassador อยู่จะได้ของขวัญนี้จาก Lego หมดครับ (ได้ทั่วโลก) แต่เขาต้องการให้แต่ละที่ที่ได้ของส่งรูปเข้าไปใน flickr เข้าใจว่าเพื่อเอาไปเสนอทางบอร์ด Lego ว่าทำกิจกรรมนี้แล้วมีคนร่วมมือด้วยเยอะ โอกาสที่ปีถัด ๆ ไปจะมีกิจกรรมแบบนี้อีกก็มีสูง

พี่เลยคิดว่าเนื่องจากเราไม่ได้เป็น Physical LUG (คือกลุ่มที่มีการจัดกิจกรรมร่วมกัน) แต่เป็น online LUG เลยควรจะหากิจกรรมที่คนที่อยู่ต่างจังหวัดมีโอกาสเข้าร่วมได้จะดีที่สุด ถ้าจัดเป็น Meeting ก็คงยากที่บางคนจะเดินทางเข้ากรุงเทพฯ เพื่อมาร่วมกิจกรรม แถมเวลาเราจัด Meeting ก็ใช้เวลาแค่ 3-4 ชั่วโมง จะทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันคงยากนะ (ถ้าผมเข้าใจผิดก็แก้ด้วยนะตรงนี้)   :)

ทั้งนี้มันเป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะ จะจัดกิจกรรมอะไรก็ขึ้นอยู่กับเสียงสมาชิกส่วนใหญ่ครับ คิดว่าสิ้นเดือนนี้จะสรุปแล้วเปิดให้โหวตกัน

ปล. เรื่องไม่ได้ส่งผลงาน ก็ไม่รู้ว่ามีส่งผลงานกันตรงไหนบ้างนะ อิอิ แต่จะพยายามเข้าไปคุยในบอร์ด Lego Ambassador Network ให้มากขึ้นครับ   :)  แต่หนักใจเรื่องภาษานิดนึง สำนวนฝรั่งบางสำนวนแปลยากอ่ะ  อ่านแล้วงง ว่าจะต้องการสื่ออะไร  :-X  เด็กบ้านนอก อยู่บนดอยอ่ะ ภาษาไม่เก่ง  :-X 

ตอบคุณ Zarbee , sKKK , SkyKnight
ผมก็เข้าใจประมาณนี้เหมือนกันครับว่าให้มาจัดกิจกรรม แต่จะเป็นอะไรก็ได้ Lego ไม่ได้กำหนดตายตัวว่าต้องเป็น Meeting หรืออีเว้นต์เพียงอย่างเดียวแต่เขาบอกในหัวเมล์ว่า Free set : Creative Activity  แสดงว่าให้เราคิดกิจกรรมสร้างสรรค์เอง  ไอเดียที่ให้เอากลับไป MOC ที่บ้านแล้วค่อยเอากลับมาต่อรวมกันก็เป็นไอเดียที่น่าสนใจครับ จด ๆ

ส่วนพาร์ทที่ใช้ MOC ผมว่าน่าจะเอาอย่างอื่นใส่ไปด้วยนะ ผมว่า Lego ไม่ได้ซีเรียสอ่ะ

ตอบคุณ akumaTG, colour12
ถ้าจะให้ผมแกะต่อได้ครับ แต่แกะแล้วเสือ Tiggr เจ้าของกองจะไม่ยอมให้ออกจากกองน้อย ๆ นะ   :P
ขอบคุณคุณปลาสำหรับรูปใหญ่ ๆ เห็นชัด ๆ ครับ เห็นบริคสีฟ้าอ่อนแล้ว มิน่า..โกดังจรัญถึงเหมาชุดนี้ไปหลายสิบๆๆ กล่อง คงกะเอาไปทาง Blue Grocer อีกหลัง   :o  :o

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 02:14:52 PM »
 ผมอยู่ต่างจังหวัดคงจะไปมิตติ้งไม่ได้แน่แน่
 ผมคงเลือกให้ส่งทางไปรษณีย์ให้ไปMOC เอาเอง
อาจจะคัดเลือกคนมาตามจำนวนกล่องคือ 60 กล่อง 60 คน
 เอามาเล่นให้สนุกอย่าไปเครียดเลยครับ
เอามาMOC กับพาร์ทหรือตีมใดก็ได้แล้วแต่โจทย์ที่กำหนด
อาจจะให้เด็กminifig  2 คนในชุดนั้นเป็นตัวหลักอะไรทำนองนี้
แล้วก็# ในflick ตามที่เค้าบอก
พอเสร็จกิจกรรมนี้ setนั้นก็ให้ 60 คนนั้นไปเลย
อาจจะมีคณะกรรมการพิจารณาถึงคนที่ร่วมกิจกรรมนั้นว่ามีส่วนด้วยหรือไม่
อาจจะตัดสิทธิ์ออกถ้าเห็นว่าไม่มีการร่วมมือใดใดในครั้งหน้า
 ตรงนี้คงต้องแล้วแต่ดุลพินิจของทีมงาน

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• Jr. Member
  • *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 02:54:02 PM »
 :) เสนอการถ่ายภาพสร้างสรรค์จากเซ็ทหลัก และ  :D เห็นด้วยกับการส่งภาพถ่ายผลงาน moc
แต่  :-\ ไม่สะดวกกับการเดินทางไปจัดกิจกรรมครับ

ออฟไลน์ siriamorn

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 03:51:58 PM »
จัดงานมีทใหญ่ จะได้มีภาพกิจกรรมที่สมาชิกหลายๆ ท่านได้ไปรวมกลุ่มกัน โดยเลโก้ 60 กล่องจะแบ่งให้สมาชิกนำไป Moc ก่อนวันกิจกรรมแล้วต้องนำมาแสดงผลงานในวันมีท  ดังนี้
- 5 กล่องให้ผู้จัดงานมีท นำไป Moc เป็นผลงานใหญ่แสดงในวันงาน
-30-40 กล่องแจกให้สมาชิกก่อนที่ไปร่วมงานนำไป Moc แล้วนำผลงานกลับมาแสดงในวันจัดงาน  จัดงานเสร็จก็ให้ผลงานนั้นเป็นของขวัญกลับบ้านไป
-10 กล่องจับฉลากแจกให้ผู้ที่ไม่สามารถไปงานได้  โดยมีข้อแม้ว่าต้อง Moc แล้วส่งภาพผลงานให้บอร์ดดูก่อนงานมีทเริ่มขึ้น

ส่วนที่เหลือ + 5 กล่องที่ผู้จัดงานมีทใช้ Moc ทำผลงานใหญ่  เก็บไว้ทำกิจกรรมแจกในโอกาสถัดไป

หมายเหตุ 
-30-40 กล่องที่แจกให้ผู้ไปงาน  ต้องมีการคัดเลือกเพื่อป้องกันการแอบอ้างว่าจะไปงานเพราะอยากได้ของ  แต่สุดท้ายไม่ไปงาน  เช่น  ใครที่ไม่เคยไปงานมีทใหญ่เลย หรือใครที่มีโพสน้อยๆ ก็ให้ไปรับของขวัญในงานแทนแล้ว Moc สดในงาน  ส่วนใครที่เคยไปงานมีทแล้ว หรือมีโพสเยอะ หรือมีเครดิตดีน่าเชื่อถือก็ให้รับไปก่อนล่วงหน้าแล้วนำผลงานมาแสดงในงาน
-ผลงาน Moc ก็ต้องดูว่าจะให้ใช้พาร์ทอื่นๆ ที่ไม่มีในกล่องมาร่วมแจมได้ไหม?  มากน้อยเพียงใด?  แต่สำหรับผมแล้วคิดว่าให้ปล่อยอิสระไปเลยดีกว่าครับ  คือ จะนำพาร์ทอื่นๆ ที่ไม่มีในชุดมาร่วม Moc ได้โดยไม่จำกัดจำนวนชิ้นเพื่อให้สามารถสร้างสรรผลงานได้หลากหลายและต่อยอดจิตนาการ (น่าจะเป็นวัตถุประสงค์ที่บ.เลโก้มุ่งหวังจากการจัดงานนี้มากที่สุด)  แต่มีข้อแม้ว่าต้องใช้พาร์ทของชุดที่แจกไปให้มากที่สุดหรือใช้ให้หมดได้ยิ่งดี จะทำให้ผลงาน Moc มีเค้าโครงของชุด 40107 ด้วยครับ
-จัดการประกวดผลงาน Moc ของสมาชิกที่ไปร่วมงาน โดยกำหนดว่าต้องจับกลุ่มสมาชิกตั้งแต่ 2 คนขึ้นไปทำผลงาน Moc ร่วมกันโดยใช้ชุด 40107 เป็นพาร์ทหลักๆ  ถึงจะเข้าประกวดได้  ผู้ชนะจะได้ของรางวัลเล็กน้อย   (ข้อนี้เพื่อส่งเสริมการทำกิจกรรมร่วมระหว่างเพื่อนฝูง)
-อย่างนี้แล้วเราก็จะได้ผลงานของผู้ที่ไปงานมีท + ผลงานของผู้ที่ไม่สามารถไปงานมีทด้วย  ครอบคลุมการมีส่วนร่วมของสมาชิกทุกคนครับ

• *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 09:36:04 PM »
ถ้ากลัวว่าจัดมีตติ้งใหญ่ คนจะไปลำบาก
ผมเสนอให้จัดมินิมีตติ้ง ตามจังหวัดต่างๆไหมครับ

ถ้าจังหวัดไหนซาวเสียงแล้ว คนน่าจะมามีตกันได้ พี่ทิคก็ค่อยส่งLego ไปให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิถุนายน 2015 / 09:38:08 PM โดย sKKK »
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 09:42:45 PM »
รบกวนถามพี่ทิคหน่อยครับ
ว่าทางLego เค้าต้องการให้เราจัด event เป็นแบบ Physical
หรือ สามารถจัด Online ให้สมาชิกเอาไปMoc แล้วมาโพสรูปอวดกันได้  ;)

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 10:02:23 PM »
ผมว่าคนในบอร์ดเราส่วนใหญ่อยู่ต่างจังหวัดกันซะมาก มีตนี่ลำบากพอควร

แต่ให้ผมเดานะ ทาง LEGO คงต้องการให้เอาไป MOC เล่นมากกว่าว่าชุดนี้ทำอะไรได้บ้าง เหมือนตัวอย่างที่ลงภาพไป ซึ่งก็เข้าท่าดีนะครับ

ใครได้ไป MOC ก็ให้ลงภาพแล้วติด # แบบที่ LEGO บอก ซึ่งทาง LEGO คงต้องการสำรวจว่ากิจกรรมแบบนี้จะต่อยอดไอเดียของคนเล่นได้มากแค่ไหน

• *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 10:14:01 PM »
รบกวนถามพี่ทิคหน่อยครับ
ว่าทางLego เค้าต้องการให้เราจัด event เป็นแบบ Physical
หรือ สามารถจัด Online ให้สมาชิกเอาไปMoc แล้วมาโพสรูปอวดกันได้  ;)
Lego บอกผมมาแค่ตามเมล์ที่ผมแปะไว้เลยครับ ไม่ได้บอกอะไรเพิ่มเติม คือให้อิสระเราว่าจะจัดมีตติ้ง จัดอีเว๊นต์ หรือจัด Online ก็ได้ครับ
เพียงแต่มีข้อกำหนดว่า ต้องโพสต์รูปอวดกัน แค่นั้นเองครับ

ผมว่าจัดเป็นมีตติ้งเล็ก ๆ ของแต่ละภูมิภาคหรือจังหวัดก็ดีนะ จะได้รู้จักกัน แต่ถ้าอยู่คนเดียวเปล่าเปลี่ยวหัวใจ จะ Moc แบบ Home Alone ก็ไม่ว่ากัน แล้วเราค่อยซาวเสียงกันดู
ตอนนี้ลองจัดกลุ่มดูคร่าว ๆ ดีไหมครับ ถ้าได้เป็นกลุ่มเวลาส่ง set นี้ไปก็ง่ายหน่อย ไม่ต้องส่งแยกไป 60 กล่อง 60 ที่   ::) 

ขอบคุณคุณมด อ.ฉัตร์ชัย คุณกอล์ฟ หมอเอ่ย แล้วก็คุณเอกครับ สำหรับความคิดเห็นดี ๆ    :-*

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 21 มิถุนายน 2015 / 11:52:37 PM »
คิดถึง ฉากโอลิมปิก ฤดูหนาว เช่น ลานแข่งขันสกีจัมพ์

หรือสถานที่เที่ยวหนาวๆ http://travel.kapook.com/view101611.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มิถุนายน 2015 / 11:59:23 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2015 / 05:17:44 AM »
ที่ผมนึกถึงก็ประมาณนี้ละครับ

หรืออาจจะมีฉากหลังเป็น ปราสาท หรือ บ้านสีน้ำหลังนึง ด้านหน้าเป็นลานสเก็ต ที่มีเด็กๆกำลังเล่นกันอยู่ รอบๆอาจเป็นร้านค้า หรือแนวต้นไม้

กลุ่มที่มางานมีทฯที่กรุงเทพมีหลายคนที่มาได้อยู่ น่าจะรวมตัวกันแบ่งงานทำโมเดลใหญ่ๆสักอันนึงได้นะครับ..  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2015 / 05:19:15 AM โดย Zarbee »

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2015 / 07:05:28 AM »

หรืออาจจะมีฉากหลังเป็น ปราสาท หรือ บ้านสีน้ำหลังนึง ด้านหน้าเป็นลานสเก็ต ที่มีเด็กๆกำลังเล่นกันอยู่ รอบๆอาจเป็นร้านค้า หรือแนวต้นไม้

กลุ่มที่มางานมีทฯที่กรุงเทพมีหลายคนที่มาได้อยู่ น่าจะรวมตัวกันแบ่งงานทำโมเดลใหญ่ๆสักอันนึงได้นะครับ..  ;)
สนับสนุนความคิดนี้ จัดมึทใหญ่งานเดียวแบบเปรี้ยงๆ ให้คนในวงการของเล่นรู้จัก TBC ไปเลยดีกว่า
งานทอยที่ Centralworld มีประมาณปลายปีครับ
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2015 / 08:24:08 AM »

สนับสนุนความคิดนี้ จัดมึทใหญ่งานเดียวแบบเปรี้ยงๆ ให้คนในวงการของเล่นรู้จัก TBC ไปเลยดีกว่า
งานทอยที่ Centralworld มีประมาณปลายปีครับ

Toys Expo จัดไปเมื่อต้นปี ที่ CTW ยังมีปลายปีอีกเหรอ ???

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 22 มิถุนายน 2015 / 08:30:01 AM »
อ้าว จำผิด :-[
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop