โพลล์

จะกลับไปใช้บอร์ดเก่าหรือบอร์ดใหม่ หลังจากที่กู้ฐานข้อมูลเดิมได้ ?

กลับไปใช้บอร์ดเก่า
37 (41.1%)
เริ่มใช้บอร์ดใหม่
53 (58.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 90

ปิดการโหวต: 10 มกราคม 2015 / 12:00:51 AM

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเริ่มต้นบอร์ดใหม่อีกครั้ง หลักจาก 6 ปีผ่านไป  (อ่าน 56275 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bricker®

• X Th!nk+ X
  • Administrator
  • Newbie
    • ThaiBrickClub
Re: ขอเริ่มต้นบอร์ดใหม่อีกครั้ง หลักจาก 6 ปีผ่านไป
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 05:19:00 PM »
สมมติถ้าโหวตให้ย้ายมาบอร์ดใหม่

ใครเคยฝากรูปไวักับที่ไหน อย่าลบทิ้งนะครับ เพราะเว็บบอร์ดเดิม มันก็จะยังลิงค์ไปยังรูปตามที่อยู่ของแต่ละคนอยู่ครับ
ความล้มเหลวมีค่ามากกว่าความสำเร็จ

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
Re: ขอเริ่มต้นบอร์ดใหม่อีกครั้ง หลักจาก 6 ปีผ่านไป
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 06:14:15 PM »
คะแนนโหวต ยิ่งกว่าสูสีอีก
ลุ้นๆค่ะ ;D

ออฟไลน์ BangGamo

• คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 06:25:18 PM »
ตอนนี้ก็ไม่รู้จะโพสอะไรเลย เพราะไม่รู้จะใช้บอร์ดไหน =_="

ออฟไลน์ WolFAero

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 06:47:45 PM »
ชอบเว็บใหม่อะครับแยกแบบนี้ดูเป็นระเบียบขึ้นเยอะเลย
แต่เว็บเก่าก็มีข้อมูลและรีวิวต่างๆเยอะดี เลือกไม่ถูกเลยครับ :-[

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 06:57:35 PM »
ถามนิดนึงนะครับ สามารถเพิ่มคำสั่ง [spoiler] ในเว็บบอร์ดได้ไหมครับ เห็นหลายเว็บบอร์ดมีใช้ตัวนี้อยู่
เอาไว้ซ่อนรูปเวลาโพสท์รูปเยอะ แต่ไม่อยากให้หน้ามันยาว หรือสะดวกเวลาคนดูผ่านมือถืออะครับเลือกดูเฉพาะที่สนใจได้

• Newbie
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 07:14:30 PM »
ถามนิดนึงนะครับ สามารถเพิ่มคำสั่ง [spoiler] ในเว็บบอร์ดได้ไหมครับ เห็นหลายเว็บบอร์ดมีใช้ตัวนี้อยู่
เอาไว้ซ่อนรูปเวลาโพสท์รูปเยอะ แต่ไม่อยากให้หน้ามันยาว หรือสะดวกเวลาคนดูผ่านมือถืออะครับเลือกดูเฉพาะที่สนใจได้

ไม่มีฟังก์ชั่นนี้ครับ
ความล้มเหลวมีค่ามากกว่าความสำเร็จ

• Newbie
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 07:19:17 PM »
ผลโหวต พลิกไปมา สูสีมาก ยังบอกไม่ได้เลยว่าจะไปทางไหน

แต่แวว เหมือนจะได้แพ็คกระเป๋าไปอยู่บ้านใหม่นะ

ตอนนี้ลองเข้าสลับไปมาก็หนุกดี แต่ชักชอบแบบใหม่ เพราะถ้าไม่เปลี่ยนตอนนี้ก็ไม่รู้จะได้เปลี่ยนเมื่อไหร่

สำหรับบอร์ดเก่า ใครจะเซฟหรือก็อปปี้อะไร ก็รีบทำนะครับ เผื่อถ้าโหวตว่าจะย้ายบ้านใหม่ ผมจะเข้าไปปิดการใช้งาน จะให้เข้าไปอ่านได้อย่างเดียว

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 07:45:52 PM »
ผมก็เปลี่ยนใจ มาเลือกบ้านใหม่แล้วครับพี่ บริคเกอร์ อะไรที่ใหม่ๆก็น่าลอง
แต่ว่า อยากให้ขนาด Layout Forum เท่าเดิมได้ไหมครับ อย่างบอร์ดใหม่นี่
ตรงช่วง Display มันกินมุมกว้างเกินไป แล้วตรงที่เราพิมพ์ได้ขนาดเล็กลง

อย่าง Signature ในบอร์ดเก่าผมทำไว้พอดิบพอดีกับหน้า
แต่บอร์ดใหม่มันใหญ่เกินเลยต้องเลื่อนๆอ่าครับ  ::)

งงไหมครับพี่บริคเกอร์ พี่แบงค์ช่วยอธิบายหน่อยนะ  :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 08:17:16 PM »
ข้อมูลเก่าsaveได้แบบนี้
เก็บเสื้อผ้าย้ายบ้านโลด ;D

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 08:29:15 PM »
งานนี้สงสัยได้ล้างบางกระทู้เก่าๆ
แล้วย้ายเฉพาะกระทู้สำคัญๆ เช่นพวกกระทู้ปักหมุด มาบอร์ดใหม่แน่ๆ

ปล. แต่ผมเห็นด้วยนะ เพราะบ้านเก่าก็เก็บกระทู้รวมกันไว้เยอะเกิน จะให้มานั่งแยกหมวดทั้งหมดคงลำบาก
สู้เริ่มกันใหม่จัดระเบียบใหม่เลยดีกว่า
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ BangGamo

• คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 08:42:07 PM »
ไม่คิดว่าจะผลิกมาได้ แต่ผมก็ดีใจกับบ้านใหม่มากกว่า >< แต่เวลาโหวตอีกเยอะ ก็ยังสรุปไม่ได้

เสนอ ปิดวันที่ 15 วันครบรอบ 6 ปี TBC ไปโพสที่ระลึกกับบ้านเก่าก่อนปิด ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :P

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 08:44:37 PM »
ผมชอบบอร์ดไหมมากกว่านะสีสวยดี ;)

• Newbie
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 08:44:49 PM »
เสนอ ปิดวันที่ 15 วันครบรอบ 6 ปี TBC ไปโพสที่ระลึกกับบ้านเก่าก่อนปิด ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :P

ไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• Jr. Member
  • *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 08:47:30 PM »
 :) ชอบบอร์ดใหม่นะ จัดระบบหมวดหมู่ดีครับ จะต้องรีบเซฟกระทู้เก่าเก็บไว้

• Newbie
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 08:48:36 PM »
:) ชอบบอร์ดใหม่นะ จัดระบบหมวดหมู่ดีครับ จะต้องรีบเซฟกระทู้เก่าเก็บไว้ ไม่ทราบจะปิดบอร์ดเก่าเมื่อไหร่ครับ

ตามที่แบงค์เสนอคือ 15 มกราคมครับ ครบรอบ 6 ปี วันก่อตั้งเว็บพอดี

• Newbie
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 08:56:26 PM »
ดูๆ แล้วคงได้ย้ายบ้านกันฉลองครบรอบ 6 ปี ก่อตั้งเว็บแน่ๆ

ตอนนี้ก็แพ็คกระเป๋า (แบ็คอัพ หรือ เซฟ ข้อมูลเก่าๆ) กันไปก่อน ยังพอมีเวลาอีก 9 วัน

แต่ที่เป็นห่วงก็ พี่อั๋น กับ พี่เสือ เพราะกระเป๋าน่าจะต้องหลายใบหน่อย อาจจะต้องเอาสิบล้อมาขน  :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:02:01 PM »
บอร์ดเดิม ความกว้างของรูปประมาณ 700 พิกเซล ถึงจะพอดี แต่บอร์ดใหม่ ความกว้างคงจะได้ประมาณ 600 พิกเซล ใครลงภาพความกว้างเกิน ก็ต้องเลื่อนไปเลื่อนมา นะครับ

• Newbie
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:03:36 PM »
บอร์ดเดิม ความกว้างของรูปประมาณ 700 พิกเซล ถึงจะพอดี แต่บอร์ดใหม่ ความกว้างคงจะได้ประมาณ 600 พิกเซล ใครลงภาพความกว้างเกิน ก็ต้องเลื่อนไปเลื่อนมา นะครับ

บอร์ดเดิมมี 2 ธีม ถ้าใครใช้ธีม Reference จะแคบกว่าครับ แต่ถ้าใช้ Fade2Black จะกว้างเท่ากับบอร์ดใหม่แป๊ะเลย

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:06:40 PM »
บอร์ดใหม่ผมเอารูปจากบอร์ดเดิมมา กว้าง 700 px มาใช้ในบอร์ดใหม่เนื้อที่ของ page ยังเหลืออีกพอควรเลยครับ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:07:05 PM »
ผมคงต้องไปเก็บข้อมูลทั้งหมดไว้เช่นกัน  ::)