โพลล์

จะกลับไปใช้บอร์ดเก่าหรือบอร์ดใหม่ หลังจากที่กู้ฐานข้อมูลเดิมได้ ?

กลับไปใช้บอร์ดเก่า
37 (41.1%)
เริ่มใช้บอร์ดใหม่
53 (58.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 90

ปิดการโหวต: 10 มกราคม 2015 / 12:00:51 AM

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเริ่มต้นบอร์ดใหม่อีกครั้ง หลักจาก 6 ปีผ่านไป  (อ่าน 56273 ครั้ง)

ออฟไลน์ legoake

• Full Member
Re: ขอเริ่มต้นบอร์ดใหม่อีกครั้ง หลักจาก 6 ปีผ่านไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:11:32 AM »
ทำได้หมดครับพี่เอก แต่ติดปัญหาคือถ้าจะทำสองบอร์ดให้วิ่งคู่ขนานกัน สมาชิกอาจจะงง จะเข้าไปคุยบอร์ดไหนดี

ผมเลยจะเลือกแค่บอร์ดเดียว ส่วนอีกอันอาจจะสำรองไว้เฉยๆ แต่อาจจะปิดฟังก์ชั่นการโพสต์ไว้ก่อน เผื่อกรณีเกิดปํญหาบอร์ดล่มหลายๆ วันเหมือนที่ผ่านมาล่าสุด ก็จะได้มีช่องทางการติดต่อกันระหว่างสมาชิกได้

ตอนนี้ผมมองว่าถ้าจะย้ายกลับยังไม่ยากเพราะบอร์ดใหม่เพิ่งเปิดมาได้แค่ 1-2 วันเอง สมาชิกที่สมัครบอร์ดใหม่ยังแค่ร้อยกว่าคนและเกือบทั้งหมดเป็นสมาชิกเก่าทั้งนั้น

แต่บอร์ดเก่ามีสมาชิกหลายพันคนแล้ว จะให้ทุกคนกลับมาสมัครใหม่ ผมว่ายุ่งยากกว่ามาก

ครับพี่หมายถึงแค่ board นี้ board เดียวครับที่จะทำสารบัญหน้าแรกของ หน้า review  เหมือนกับที่ board เก่า คุณมะเหมี่ยวทิ้งหน้าแรกเป็น สารบัญ อ่ะครับ
ขอบคุณครับผ๊ม ;D

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: ขอเริ่มต้นบอร์ดใหม่อีกครั้ง หลักจาก 6 ปีผ่านไป
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:30:50 AM »
ผมเปิดทำการโหวตนะครับว่าจะกลับไป บอร์ดเก่าหรือบอร์ดใหม่
เพราะ
ถ้าใช้บอร์ดเก่า ข้อมูลการซื้อขายก่อนหน้านี้ก็จะยังอยู่ ดูง่ายไม่ต้องเริ่มใหม่ สมาชิกเป็นพันๆที่เคยสมัคไว้ก่อนหน้านี้ไม่ต้องสมัครใหม่ ข้อมูลการรีวิว การโชว์ของ โชว์งาน MOC ไม่ต้องเริ่มใหม่ ก็คือง่ายๆเลยก็เริ่มตั้งแต่วันที่ล่มเมื่อวันที่ 25 ธ.ค ที่ผ่านมา ซึ่งก็ผ่านมาแค่ไม่กี่วัน

ถ้าใช้บอร์ดใหม่ เริ่มย้ายข้อมูลที่เคยโพสกัน อาจจะแล้วแต่บุคคลว่าใครอยากจะเอากระทู้ตนเองของบอร์ดเก่ามาใส่บอร์ดใหม่ ข้อมูลการซื้อขาย ก็สามารถดูได้จากบอร์ดเก่า และมาขายต่อที่บอร์ดใหม่ แต่ไม่สามารถโพสอะไรใดๆได้ที่บอร์ดเก่านะครับ และบอร์ดใหม่จะเป้นข้อมูลที่มีเป็นสัดเป็นส่วนมากขึ้น

ดังนั้นรบกวนสมาชิกทุกท่าน ช่วยโหวตว่าจะกลับไปที่เดิม โดยเริ่มจากจุดเดิม หรือจะเริ่มที่บอร์ดใหม่ เริ่มจากที่ทุกท่านเห็นตอนนี้ครับ

ออฟไลน์ TKO

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:44:01 AM »
+1 บอร์ดใหม่
ฐานข้อมูลเก่าเป็น reference
แย่ยิ่งกว่าการไม่มีตังค์ คือยังไม่มีเธอ ,,, แฮ่!!!!!!!

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:54:31 AM »
+1 บอร์ดใหม่เช่นกัน

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:55:07 AM »
+1 บอร์ดใหม่เช่นกัน

ไป + ก็อย่าลืมโหวด =_+" ไม่ได้นับที่ reply นับที่คะแนนด้านบนเด้อ

ออฟไลน์ ++MaMuEw++

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 09:57:41 AM »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ อยากกลับไปใช้บอร์ดเก่าค่ะเพราะ ฐานข้อมูลความรู้มหาศาลเลย เสียดายมากๆ
ถ้าใช้บอร์ดใหม่จริงๆแล้ว บอร์ดเก่าทำเป็น museum มันก็คือสองบอร์ดอยู่ดี เวลาจะโพส แล้วเวลาอยากหาข้อมูลเก่าๆก็ต้องเปิดอีกหน้านึง

แต่เหมี่ยวเข้าใจพี่ปอนด์นะคะว่า โฮสเก่าอ่ะมันชอบมีปัญหา แล้วก็ติดต่อไม่ค่อยได้ ถ้าบอร์ดเก่ามันแก้ไม่ได้จริงๆ ใช้บอร์ดใหม่ก็ได้ค่ะ แค่พี่ปอนด์มาทำในจุดนี้ ทำให้เราได้มีพื้นที่ของการสะสมของเล่นที่ทุกๆคนรัก โดยไม่ได้มีผลประโยชน์ใดๆเลย แค่นี้ก็น่าชื่นชมมากแล้วค่ะ ถ้าพี่ปอนด์จะตัดสินใจใช้บอร์ดเก่าหรือใหม่ เหมี่ยวก็ยอมรับการตัดสินใจของพี่ปอนด์ค่ะ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มกราคม 2015 / 10:00:04 AM โดย ++MaMueW++ »

ออฟไลน์ Bricker®

• X Th!nk+ X
  • Newbie
    • ThaiBrickClub
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:01:01 AM »
ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ อยากกลับไปใช้บอร์ดเก่าค่ะเพราะ ฐานข้อมูลความรู้มหาศาลเลย เสียดายมากๆ
ถ้าใช้บอร์ดใหม่จริงๆแล้ว บอร์ดเก่าทำเป็น museum มันก็คือสองบอร์ดอยู่ดี เวลาจะโพส แล้วเวลาอยากหาข้อมูลเก่าๆก็ต้องเปิดอีกหน้านึง

แต่เหมี่ยวเข้าใจพี่ปอนด์นะคะว่า โฮสเก่าอ่ะมันชอบมีปัญหา แล้วก็ติดต่อไม่ค่อยได้ แค่พี่ปอนด์มาทำในจุดนี้ ทำให้เราได้มีพื้นที่ของการสะสมของเล่นที่ทุกๆคนรัก โดยไม่ได้มีผลประโยชน์ใดๆเลย แค่นี้ก็น่าชื่นชมมากแล้วค่ะ ถ้าพี่ปอนด์จะตัดสินใจใช้บอร์ดเก่าหรือใหม่ เหมี่ยวก็ยอมรับการตัดสินใจของพี่ปอนด์ค่ะ  ;)

เดี๋ยวอาจจะเข้าใจผิด ตอนนี้บอร์ดเก่าก็ย้ายมาที่โฮสใหม่แล้วนะครับ ถ้าโฮสล่ม ก็คงไปทั้งบอร์ดเก่า และ บอร์ดใหม่เลย
ความล้มเหลวมีค่ามากกว่าความสำเร็จ

ออฟไลน์ ++MaMuEw++

• VIP
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:05:01 AM »
เห่อๆ เหมี่ยวไล่อ่านดูแล้วงงๆ 555

ค่ะ ใช้บอร์ดเก่าค่ะ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:06:02 AM »
บอร์ดเก่าใช้ได้แล้วก็กลับบ้านเก่าสิครับ  ;)

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:09:09 AM »
กลับบ้านเดิมครับ ^^

• Newbie
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:10:03 AM »
บอร์ดเก่าใช้ได้แล้วก็กลับบ้านเก่าสิครับ  ;)

กลับบ้านเก่า ฟังดูแล้ววังเวง เปลี่ยนเป็นบ้านเดิม หรือ บอร์ดเดิม ได้มั้ย :P
ความล้มเหลวมีค่ามากกว่าความสำเร็จ

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:14:49 AM »
บอร์ดตัวใหม่ กับ บอร์ดตัวเก่า รูปแบบการใช้งานต่างกันมากหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:15:52 AM »
อยากได้บ้านเดิมที่จัดระเบียบหน่อยน่ะครับ
แยกเป็นธีมๆเหมือนบ้านใหม่
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:19:23 AM »
บอร์ดตัวใหม่ กับ บอร์ดตัวเก่า รูปแบบการใช้งานต่างกันมากหรือเปล่าครับ

คล้ายกันครับ แต่ว่าเวอร์ชั่นของบอร์ดใหม่ จะเป็นเวอร์ชั่นใหม่กว่าของเก่า

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:19:38 AM »

กลับบ้านเก่า ฟังดูแล้ววังเวง เปลี่ยนเป็นบ้านเดิม หรือ บอร์ดเดิม ได้มั้ย :P
ขออภัยใช้คำศัพท์ส่อแหววอีกแล้วครับท่านอาจารย์ :-[
ศิษย์เพี้ยนคนนี้ขอลงโทษตัวเองด้วยการไม่อาบน้ำมาทำงาน1วันครับผม  8)

เอาเป็น กลับไปยุคทองปะทะส้ม Golden & Orange Age กันครับ พวกเรา!!!  :-*

• Newbie
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:21:03 AM »

คล้ายกันครับ แต่ว่าเวอร์ชั่นของบอร์ดใหม่ จะเป็นเวอร์ชั่นใหม่กว่าของเก่า

ตามที่แบงค์บอกครับ บอร์ดเดิมเวอร์ชั่น 1.1X ส่วนบอร์ดใหม่เวอร์ชั่น 2.0X แต่โดยพื้นฐานแล้วเหมือนๆ กัน

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:30:27 AM »
บอร์ดเก่ามีฐานข้อมูลสำคัญๆ มากมาย

บอร์ดใหม่ดูสว่าง สะอาดตา กว้างเต็มจอ

เอามารวมกัน ตู้ม! กลายเป็นโกโก้ครั้นชุไปเลยครับ  :P

ออฟไลน์ kan and lego

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:47:59 AM »
สำหรับผม บอร์ดใหม่ เล่นในมือถือ ยากนิดๆนะครับ บอร์ดเก่า ดูคล่องกว่าครับ

ออฟไลน์ Aj.Jae

• Global Moderator
  • Newbie
  • รักคนอ่าน ^^
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:48:23 AM »
งานเข้าแล้วไง
เพิ่งลบ folder ฝากรูปกับ photo bucket ไปเมื่อคืน
เพราะฉะนั้นกระทู้ที่ผมเคยแปะรูปไว้ในบอร์ดเก่า ก็จะกลับบ้านเก่าหมด :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 06 มกราคม 2015 / 10:56:50 AM »
บอร์ดใหม่ก็สวยดีนะครับเนี่ย แต่บอร์ดเก่า ข้อมูลเพียบเลย โอ๊ยๆ 2 ใจขอรับ