ผู้เขียน หัวข้อ: Lego minifigures แนวสงครามโลก ด้วยชิ้นส่วนจาก Brick Arm  (อ่าน 3868 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikolaus

• Newbie
  • *
  • บางครั้งคนเราก็อยากทำตามใจตามจินตนาการบ้าง
ขอลงรูปมินิฟิกแนวสงครามโลกครับ ทุกตัวทำจากเลโก้แท้แต่พวกเส้นลายต่างๆเค้าปริ้นลงบนผิวเลยครับดูสวยงามและทานทานดี
พวกอาวุธต่างๆหมวกเหล็กเป็นของบริคอาร์ม ว่าแล้วก็ลองเอามาจัดท่าทางเป็นท่านผู้นำ(ที่คุณน่าจะรู้ว่าใคร)และคนสนิทเดินตรวจเยี่ยมแถวทหารซักหน่อย
ก่อนจะเอาไปร่วมซ้อมสวนสนามกับพวกยานยนต์ของยี่ห้อคาซิครับ

ซ้อมสวนสนามยานยนต์ลิ้งนี้ >>> http://thaibrickclub.com/board/index.php/topic,541.0.html

รูปแรก ท่านผู้นำและคนสนิทครับ มี ผบ.หน่วยอารักขา เอสเอส กับ ผบ.ตำรวจลับ เกสตาโป

ท่านผู้นำเดินตรวจเยี่ยม พบปะกำลังพล

ซ้อมเดินสวนสนามย่อยๆ

ตัวอย่างอาวุธของบริคอาร์มครับ วัสดุดี เข้ากับเลโก้ได้ พอดีๆ มีลังไม้ ลังปืนกลมีสกรีนด้วย แล้วก็กระสอบทราย ระเบิดมือ เครื่องยิงจรวด ปืนไรเฟิ้ล กระสุน และอื่นๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 พฤษภาคม 2015 / 02:56:56 PM โดย Nikolaus »

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
อยากได้สุดๆเลยครับ :-*
ท่านผู้นำน่ารักมากครับ ::)

• Newbie
  • *
  • บางครั้งคนเราก็อยากทำตามใจตามจินตนาการบ้าง
อยากได้สุดๆเลยครับ :-*
ท่านผู้นำน่ารักมากครับ ::)

ท่านผู้นำและทหารอารักขาชุดดำนี่ ตรงมาจากโปแลนด์เลย เค้าสกรีนโอเคเลยนะครับ แถมหน้าตาไม่ค่อยดุ  ;D ;D 55+

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
อิอิ น่ารักถูกใจมากมาย กองกำลังน้อย ๆ BL เจ้านี้เขาสกรีนดีเลยนะครับ

อยากทราบว่าร้านนี้เขาส่งมาแบบใส่ซองบับเบิ้ลหรือใส่กล่องครับ  แล้วเขาเขียนราคาไว้ที่หน้าซอง/กล่องด้วยหรือเปล่าครับ 
อยากรู้ไว้เผื่อได้สั่งในอนาคต จะได้รู้ว่ามีโอกาสช่วยชาติขนาดไหน อิอิ  :P

ปล. กระสอบทรายกับถังน้ำมัน เหมือนของ minifig.cat มากกว่านะครับ ของ Brickarms ผมยังไม่เคยเห็นทำกระสอบทรายกับถังน้ำมันเลย (หรือว่าผมตกข่าวหว่า  :-[)

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
งามจริงๆ ครับ  :) :) :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
ชอบมากเลยค่ะ  ;D เห็นแล้วอยากมีกองทัพสวยๆแบบนี้บ้าง ต้องทำบ้างซะแล้วค่ะ  :D

• Newbie
  • *
อิอิ น่ารักถูกใจมากมาย กองกำลังน้อย ๆ BL เจ้านี้เขาสกรีนดีเลยนะครับ

อยากทราบว่าร้านนี้เขาส่งมาแบบใส่ซองบับเบิ้ลหรือใส่กล่องครับ  แล้วเขาเขียนราคาไว้ที่หน้าซอง/กล่องด้วยหรือเปล่าครับ 
อยากรู้ไว้เผื่อได้สั่งในอนาคต จะได้รู้ว่ามีโอกาสช่วยชาติขนาดไหน อิอิ  :P

ปล. กระสอบทรายกับถังน้ำมัน เหมือนของ minifig.cat มากกว่านะครับ ของ Brickarms ผมยังไม่เคยเห็นทำกระสอบทรายกับถังน้ำมันเลย (หรือว่าผมตกข่าวหว่า  :-[)

เค้าใส่ซองบับเบิ้ลครับ ที่เห็นนี่มาจากหลายที่มากครับ ทั้งโปแลนด์ อังกฤษ ยันฮ่องกง
   ส่วนของ พวกอาวุธกับหมวกเป็นบริคอาร์มครับ แต่พวกกระสอบทรายเป็นของยี่ห้ออื่นครับ ผมเขียนไม่ละเอียดเอง
ส่วนเรื่องช่วยชาติ ถ้าไม่หนักเกินกิโลไม่น่าโดนหรอกครับ

• Newbie
  • *

• Newbie
  • *
ชอบมากเลยค่ะ  ;D เห็นแล้วอยากมีกองทัพสวยๆแบบนี้บ้าง ต้องทำบ้างซะแล้วค่ะ  :D

ทำเลยครับ ของผมยังเป็นแค่หน่วยเล็กๆ อยากเพิ่มทั้งคนทั้งรถ แต่ก็ขาดวิตามินเอ็มครับ  :-*

ออฟไลน์ mrkornk

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
มีกองเล็กๆแบบนี้ก็น่ารักดีนะครับ

ว่าแต่ทำไมท่านผู้นำถึง  ไฮ้ เลโก้  ซะเองอย่างนั้นละครับ  ลูกน้องยืนเฉย

• Newbie
  • *
Re: Lego minifigures แนวสงครามโลก ด้วยชิ้นส่วนจาก Brick Arm
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 พฤษภาคม 2015 / 02:57:46 PM »
มีกองเล็กๆแบบนี้ก็น่ารักดีนะครับ

ว่าแต่ทำไมท่านผู้นำถึง  ไฮ้ เลโก้  ซะเองอย่างนั้นละครับ  ลูกน้องยืนเฉย

สงสัยท่านผู้นำจะซ้อมโบกด้วยครับ เลยยืนโบกคนเดียวเลย  8) 8)