ผู้เขียน หัวข้อ: ลงแข่ง Reverse Engineering Contest (REC IV)  (อ่าน 29317 ครั้ง)

ออฟไลน์ ake1

• Jr. Member
  • **
Re: ลงแข่ง Reverse Engineering Contest (REC IV)
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 06:46:38 AM »
ถ้ามีอะไรให้ผมช่วยได้ก็บอกได้เลยนะครับผม
ขอบคุณครับ เพื่อนๆในบอร์ดนี้น้ำใจงามกันทั้งนั้น  :)

ในที่สุดก็สิ้นสุดการแข่งขัน 11 สัปดาห์อันแสนยาวนานและหฤโหดเสียที 

จากผู้เข้าร่วมทั้งสิ้น 155 คน  13 คน(รวมผม)ได้ที่หนึ่งร่วม ซึ่งแก้ได้ทุกข้อรวมทั้งได้คะแนนโบนัสข้อสุดท้ายรวมเป็น35คะแนน กรรมการกำลังปวดหัวว่าจะแบ่ง 3 รางวัลให้ 13 คนยังไง รางวัลที่ 1 เป็นชุด นก Lego ideas ครับ

ปีหน้าเจอกันใหม่ !

REC IV: Scoreboard
We have 13 winners:

Sheo. (Russia)
Halhi141 (USA)
Nachapon S. (Thailand)(ผมเอง)
robbadopdop (Germany)
Dan_Sto (France)
Jerac (Poland)
Ashton6460 (USA)
dag's bricks (USA)
Classicsmiley (USA)
brickmodder (USA)
cubo31 (Austria)
langrjan (Czech Republic?)
cjedwards47 (USA)

REC 10.4: Solved! by eldeeem, on Flickr

REC 11.3: Solved! by eldeeem, on Flickr

REC 11.4: Solved! by eldeeem, on Flickr

Phew! It's finally over. First, some fun statistics:

• 11 weeks of challenges
 • 32 challenges
 • 155 Participants (up from 46 in REC 3!)
 • People played via Flickr, email, Facebook, BrickLink, and Skype
 • 32 pages of REC-related FlickrMails
 • Around 2,040 photos I was tagged in (assuming none of them have since been deleted)
 • 13 winners. That's 13 people that solved every single challenge. Impressive work. Really.
 • 50+ good submissions left, that I can choose from for next year!

Now we just need to figure out how to divide the prizes among 13 people. I'll make a discussion thread in the group, and we'll work something out.

Yeah, I'm exhausted, and you probably are too. It was a blast though! And now we can all get some sleep :c)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2015 / 09:33:48 AM โดย ake1 »

ออฟไลน์ goong

• Full Member
  • Love LEGO so much.
Re: ลงแข่ง Reverse Engineering Contest (REC IV)
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 01:20:28 PM »
สุดยอดมาก เป็นความภาคภูมิใจของคนไทยเลยครับ  :) :) :)
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 14 มิถุนายน 2015 / 01:30:33 PM »
ยินดีด้วยครับพี่เอก  ;D

จะมีรวมภาพเฉลยวิธีต่อออกมาไหมครับ  ;)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• **
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 12:06:10 AM »
สุดยอดมาก เป็นความภาคภูมิใจของคนไทยเลยครับ  :) :) :)
ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
ยินดีด้วยครับพี่เอก  ;D
จะมีรวมภาพเฉลยวิธีต่อออกมาไหมครับ  ;)

ขอบคุณครับ คงเพราะได้แรงๆเชียร์จากเพื่อนๆที่นี่
รวมภาพเฉลยวิธีต่อใช้โปรแกรม photo mosaic น่าจะพอไหว  :)

REC IV by Nachapon S., on Flickr

REC IV by Nachapon S., on Flickr

ออฟไลน์ deecga

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 01:03:27 AM »
ขอร่วมยินดีด้วยนะครับผม เหมือนไปแข่งด้วยเลย 555
พอดีผมก็ชอบแนวนี้ครับ แต่ไม่สามารถจริงๆ ติดตามชมมาตลอด วิธีต่อสุดยอดจริงๆครับ
ถ้ามีโอกาสจะขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ซักคนนะครับ อาจารย์เอก

• **
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2015 / 10:24:33 PM »
ขอร่วมยินดีด้วยนะครับผม เหมือนไปแข่งด้วยเลย 555
พอดีผมก็ชอบแนวนี้ครับ แต่ไม่สามารถจริงๆ ติดตามชมมาตลอด วิธีต่อสุดยอดจริงๆครับ
ถ้ามีโอกาสจะขอฝากตัวเป็นลูกศิษย์ซักคนนะครับ อาจารย์เอก

ขอบคุณครับ อันที่จริงเริ่มแรกแนวนี้ผมก็เป็นแค่นิดหน่อย ยากจะสู้คนที่แข่งและติดตามมาแล้ว 3 สมัยก่อนๆ ก็อาศัยเร่งกวดวิชาจากภาพแข่งวิธีต่อย้อนหลังสามปีก่อน เชื่อว่าตอนนี้เพื่อๆที่ติดตามก็คงเก่งไม่แพ้กันแล้วล่ะครับ :)

เห็นว่ารางวัลชุดนก Lego ideas ทุกคนเห็นพ้องว่ายกให้กรรมการที่ทุ่มแททำงานหนักมาตลอด รางวัลเลยเปลี่ยนเป็นบริคหายากนิดหน่อย + บริคสั่งทำสลักลาย REC แทนครับ

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2015 / 10:41:00 PM »
วิธีเฉลยของแต่ละคนก็น่าทึ่ง ผมเองยังดูไม่ออก คงต้องค่อยๆคิดตามไป :-*

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2015 / 07:21:07 AM »
รูปที่เอาไส้กรอกมาเชื่อมกันนี้คือ สุดๆ  ::)

คิดได้ไง

• **
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2015 / 01:54:46 PM »
5 เดือนนับจากการแข่นขันสุดโหดสิ้นสุดลง ในที่สุดผู้จัดก็สั่งทำบริคแกะสลักเสร็จ และผมพพึ่งได้รับพัสดุวันนี้  :D
เนื่องจากรางวัลเหมือนกันเลยขอยืมรูปท่านอื่นมาลงครับ

REC IV Contest Prize by Ashton6460, on Flickr

ออฟไลน์ wuttikorn

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2015 / 03:11:02 PM »
ติดตามอย่างใกล้ชิดครับ ของชอบเลยงานแบบนี้

ข่าวเชียงใหม่

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2015 / 05:00:49 PM »
ขอแสดงความยินดีอีกครั้งนะครับ  ของรางวัลคือพาร์ทที่ไม่เหมือนใคร ไม่มีใครเหมือน มีแค่ 13 ชุดในโลก (เอ๊ะ..เลขดีด้วย อิอิ)   :o :D

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2015 / 08:53:58 PM »
ภาพเก่าๆ มันหายนะครับ อยากให้มันขึ้นอีกรอบ เผื่อคนใหม่ๆ เข้ามาจะได้เห็นกันครับ

• **
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 11 พฤศจิกายน 2015 / 10:31:14 PM »
ติดตามอย่างใกล้ชิดครับ ของชอบเลยงานแบบนี้
ข่าวเชียงใหม่
ขอบคุณครับ 

ขอแสดงความยินดีอีกครั้งนะครับ  ของรางวัลคือพาร์ทที่ไม่เหมือนใคร ไม่มีใครเหมือน มีแค่ 13 ชุดในโลก (เอ๊ะ..เลขดีด้วย อิอิ)   :o :D
ขอบคุณครับ ถึงแม้จะน้อยชิ้นไปหน่อยแต่ล้วนเป็นพาร์ทเก่าแก่หรือสีที่ผมไม่มี

ภาพเก่าๆ มันหายนะครับ อยากให้มันขึ้นอีกรอบ เผื่อคนใหม่ๆ เข้ามาจะได้เห็นกันครับ
ไม่รู้เพราะคนจัดเขาแก้ไขรูปหรือเปล่า แต่เหมือนยังกดเข้าไปดูได้ ผมจะลองแก้ไขดูครับครับ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2015 / 08:49:06 AM »
อยากให้ part จริงๆที่ส่งให้พี่อะครับ

รอชมเลย รีวิวให้ดูหน่อยครับ ขอดูเชตสี

• **
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 12 พฤศจิกายน 2015 / 10:43:21 AM »
อยากให้ part จริงๆที่ส่งให้พี่อะครับ
รอชมเลย รีวิวให้ดูหน่อยครับ ขอดูเชตสี

มีสีต่างกันแค่หนึ่งชิ้นคือ brick 2x4 ครับ ;)

REC IV Contest Prize and homemade Lego ideas sets by Nachapon S., on Flickr
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤศจิกายน 2015 / 11:08:03 AM โดย ake1 »