ผู้เขียน หัวข้อ: เลโก้ที่ห้างโลตัส  (อ่าน 2132 ครั้ง)

ออฟไลน์ Armata

• Newbie
  • *
    • TK ของเล่นมือสอง
เลโก้ที่ห้างโลตัส
« เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2015 / 01:14:09 PM »
ท่านใดพอทราบไหมครับว่าตอนนี้ที่ห้างโลตัสเขาไม่ขายเลโก้แล้วหรือครับ
ปกติผมจะไปดูช่วงกลางและสิ้นปีเขาจะมีลด 50 % แต่ตอนนี้ไม่มีสินค้าเลโก้เลย หรือว่าเขาเลิกขายไปแล้ว

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
Re: เลโก้ที่ห้างโลตัส
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2015 / 02:24:11 PM »
อาทิตย์ก่อนผมไปที่สาขาอ่อนนุช ก็ยังเห็นอยู่นะครับ.. แต่มีแต่ธีมซิตี้ แถมมีแต่ชุดเล็ก-ถึงกลาง เท่านั้น และก็มีไม่เยอะด้วย

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2015 / 09:13:33 PM »
บางสาขาก็ไม่มีเลโก้ขายนะครับ แต่ถ้าที่ไปดูเป็นสาขาเดิมที่เคยมี ก็เป็นไปได้ว่าสาขานั้นเปลี่ยนนโยบายครับ

ออฟไลน์ Armata

• Newbie
  • *
    • TK ของเล่นมือสอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2015 / 01:15:44 PM »
ขอบคุณมากครับ
สาขาที่ผมไปดูที่หาดใหญ่น่ะครับ สงสัยจะไม่มีแล้ว

ออฟไลน์ jerryf4

• Verified Member
  • Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2015 / 01:03:44 PM »
สาขาแถวบ้าน เมื่อก่อนมี ตอนนี้ก็ไม่มีแล้ว

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2015 / 02:16:52 PM »
พึ่งนึกขึ้นได้ว่า ปัญหาหนึ่งของเลโก้ ที่โลตัสคือ...

ส่วนนึงมันมาจากการ ไม่สามารถป้องกันการขโมยได้ ผมเคยเจอกล่องที่ถูกฉีกแล้วเอาถุงข้างในไป เหลือแต่กล่องเปล่าๆวางไว้ จริงๆแล้วพวกของเล่นหุ่นหรือโมเดลขนาดเล็กๆก็โดนเหมือนกัน และก็โดนกันหลายสาขาเลยเพราะผมไปเจอแทบทุกสาขาที่มีขาย ขนาดพยายามเอาสายรัดมารัดไว้ก็ยังกันไม่ได้ คนมันจะขโมยมันก็หาวิธีจนได้  :'(

และเมื่อผมเห็นกล่องชำรุด หรือมีลักษณะไม่สวยราวกับถูกขนส่งผ่านสมรภูมิในซีเรียมา... ผมก็ไม่ซื้อล่ะ..คาดว่าหลายๆคนก็คงคิดแบบเดียวกัน ทำให้ขายไม่ค่อยออก