ผู้เขียน หัวข้อ: หยุดยาวสงกรานต์นี้ จะเอาชุดไหนมาต่อกันดีครับ  (อ่าน 2611 ครั้ง)

ออฟไลน์ sKKK

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
  • CastleMania
กะว่าหยุดยาวอยู่บ้าน คงได้ว่างนั่งต่อเลโก้กะเค้าบ้าง  ;)
วางแผนไว้ว่าจะทำงาน Moc สักชิ้น

แล้วท่านอื่นๆมีโปรเจคอะไรกันบ้างครับ  :D
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
Re: หยุดยาวสงกรานต์นี้ จะเอาชุดไหนมาต่อกันดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 เมษายน 2015 / 08:35:39 PM »
ว่าจะต่อ Town Hall ครับๆๆ  8) 8)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: หยุดยาวสงกรานต์นี้ จะเอาชุดไหนมาต่อกันดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เมษายน 2015 / 09:37:33 PM »
คงเอาชุดเก่าๆมาทำความสะอาดทำการ์ตูนเพลินๆ ครับ ;D

ปล.ของที่สั่งไว้มาไม่ทันครับ เสียไต  :-[

ออฟไลน์ Modsystem

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 08 เมษายน 2015 / 11:36:22 PM »
เดินทางไปๆมาๆ คงไม่ได้ต่ออะไร กับใครเค้า
เคยครั้งนึงเอาชุดAttack On Weathertopไปต่อนอกสถานที่ ก็เพลินดีนะ
ต่อเสร็จตั้งไว้ แต่ม้าดำพร้อมringwraith หายไปตัวนึง หาอยู่นานไม่เจอ
ทำใจแล้ว กลับไปเค้าโทรมาบอก เด็กตัวเล็กๆ3-4ขวบ หยิบไป เจอแล้ว
ดีใจที่ได้ แต่เป็นเดือนเลยกว่าจะได้กลับไป  เข็ดเลยผม

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 07:22:07 AM »
75005 Rancor pit ครับ  ;) เป็นรางวัลชิ้นใหญ่ของผมเลย  ;) เพราะเรียนได้ทุน 2,000 บาท เลยไดัเป็นรางวัลครับ แถมผมไม่ค่อยมีเลโก้เล่นเท่าไหร ส่วนใหญ่จีน ตอนนี้เลยดีใจมากครับ  ;D  ;D
แต่ตอนนี้อยู่ต่างจังหวัดครับ กะจะต่อในบ้าน เพราะเคยต่อนอกสถานที่แล้วพาร์ทหาย มีพวกมือบอนด้วย  >:(
May the money be with you

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 07:52:29 AM »
สงกรานต์นี้ว่าจะกลับบ้านตั้งตู้กุ้งแค่นั้นแหลาะ  :-[

หลายกล่องก็ค้างอยู่ทางโน่นยังไม่ส่งมาเลย

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 08:01:28 AM »
คงไม่ได้ต่ออะไร :P :P :P

ออฟไลน์ Zarbee

• ชอบเลโก้มากๆ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 09:46:50 AM »
พยายามจะเข็นงาน MOC ที่มีไอเดียจะทำ ให้ออกมาเป็นงานจริงซ่ะที มังครับ  ;)

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 10:47:06 AM »
เดินทางไปๆมาๆ คงไม่ได้ต่ออะไร กับใครเค้า
เคยครั้งนึงเอาชุดAttack On Weathertopไปต่อนอกสถานที่ ก็เพลินดีนะ
ต่อเสร็จตั้งไว้ แต่ม้าดำพร้อมringwraith หายไปตัวนึง หาอยู่นานไม่เจอ
ทำใจแล้ว กลับไปเค้าโทรมาบอก เด็กตัวเล็กๆ3-4ขวบ หยิบไป เจอแล้ว
ดีใจที่ได้ แต่เป็นเดือนเลยกว่าจะได้กลับไป  เข็ดเลยผม

:o มีเอาไปต่อนอกสถานที่ด้วย ผมยังไม่กล้าเลย
กลัวหายเหมือนกัน  ::)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 12:31:42 PM »
คงจะไม่ต่ออะไรแล้วค่ะ  เพราะไม่มีที่จะวาง  ตอนนี้มีแต่รื้อเก็บเข้ากล่องค่ะ  ยกเว้นที่Moc เองก็ทิ้งไว้ เดี๋ยวต่อกลับเหมือนเดิมไม่ได้  :-[ :-[

หยุดยาวสงกรานต์  ไม่ไปไหน คิดว่าสตูดิโอสีน้ำจะออกเพลงใหม่ค่ะ  :D
สีน้ำคาราโอเกะชุด2  รางวัลแด่คนช่างฝัน...... อย่ากลับคืนคำ เมื่อเธอย้ำสัญญา อย่าเปลี่ยนวาจาเมื่อเวลาแปรเปลี่ยนไป ✿‧:﹎。‧::‧ .。.:*・❀●•♪.。 ♫ ♬ ♪ ♩ ♭ ♪ ;D

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 12:58:00 PM »
คงจะไม่ต่ออะไรแล้วค่ะ  เพราะไม่มีที่จะวาง  ตอนนี้มีแต่รื้อเก็บเข้ากล่องค่ะ  ยกเว้นที่Moc เองก็ทิ้งไว้ เดี๋ยวต่อกลับเหมือนเดิมไม่ได้  :-[ :-[

หยุดยาวสงกรานต์  ไม่ไปไหน คิดว่าสตูดิโอสีน้ำจะออกเพลงใหม่ค่ะ  :D
สีน้ำคาราโอเกะชุด2  รางวัลแด่คนช่างฝัน...... อย่ากลับคืนคำ เมื่อเธอย้ำสัญญา อย่าเปลี่ยนวาจาเมื่อเวลาแปรเปลี่ยนไป ✿‧:﹎。‧::‧ .。.:*・❀●•♪.。 ♫ ♬ ♪ ♩ ♭ ♪ ;D

เรื่องนี้ จะให้พี่พลเป็นพระเอกใช่ป่ะครับ  ::)

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 01:32:48 PM »
กระทู้น่าคิดนะ มีเวลาหลายวันน่าจะพอแบ่งเวลามาได้มั่ง
เคยหยิบยานเหยี่ยวเงินล้าน เอาถุงแรกมาแกะ กำลังจะหยิบมินิฟิกมาต่อ แต่โดนเรียกไปทำอะไรไม่รู้ จนป่านนี้ถุงนั้นก็ยังอยู่อย่างนั้น
แต่หมดไฟต่อแล้วล่ะ  คงค้างไว้อย่างนั้นก่อน

ตอบ ๆ ตั้งใจว่าจะทำงาน MOC ที่ค้าง ๆ ให้เสร็จบางส่วน + จะต่อต้นแบบบางอันไว้สำหรับสั่งพาร์ท  แค่นี้แหละครับ   :)

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 10:20:48 PM »
กะว่าจะทำรีวิวสัก 2-3 ชุดครับ  :) :) :)

จะรอชมครับ แต่.... เพลงอะไรครับ ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย  :) :) :)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 10:22:46 PM »
กะว่าจะออกไปสาดน้ำครับอิอิ  :P

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 10:48:04 PM »
แผนเดิมตั้งใจว่าจะเอาmodularโรงหนัง ไม่ก็สถานีรถไฟมาต่อเล่น
แต่ดันติดเส้นตายส่งabstract วันที่15นี้ สงสัยต้องดองยาวกันต่อไปครับ

ปล.มีไอเดียMOCรถถังเล็กๆมาประกอบฉากซักหน่อย แถมได้พาร์ทส่งตรงจากบ่อน้ำพุร้อนมาแล้ว จะลองให้เสร็จครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เมษายน 2015 / 10:57:11 PM โดย shanao »

ออฟไลน์ panturah

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 เมษายน 2015 / 11:17:41 PM »

ส่วนผมต้องเอาทั้งหมดนี่มาล้างแล้วต่อเป็นชุดเหมือนเดิมครับ :D :D :D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 10 เมษายน 2015 / 07:15:37 AM »

เรื่องนี้ จะให้พี่พลเป็นพระเอกใช่ป่ะครับ  ::)
ยังหาพระเอกไม่ได้เลย   แต่ยกให้พลก็ดีนะคะ  ;D

จะรอชมครับ แต่.... เพลงอะไรครับ ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลย  :) :) :)

จริงเหรอค่ะ   พี่กุ้งไม่เคยได้ยิน  เชื่อยากจังค่ะ   :P :P