ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์ ตัวอย่าง Star wars REBEL season 2  (อ่าน 6951 ครั้ง)

ออฟไลน์ Venage

• Jr. Member
  • **
วิเคราะห์ ตัวอย่าง Star wars REBEL season 2
« เมื่อ: 27 มีนาคม 2015 / 12:24:30 PM »
สวัสดีครับ กระทู้นี้เป็นกระทู้ที่ผมจะโพสต์เกร็ด star wars โดยเฉพาะครับ จะทยอยๆโพสต์ครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พฤษภาคม 2015 / 09:11:06 AM โดย Venage »
May the money be with you

• **
Re: เกร็ด star wars สำหรับสาวกด้านมืด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มีนาคม 2015 / 01:17:16 PM »
star wars old republic
-เป็นยุคก่อนหนัง ep.1ประมาณ 3,000ปี
-เจไดและsith ในยุคนั้นตายหมดแล้ว
-ยุคนั้นสาธารณรัฐ(jedi)กับ จักรวรรดิ( sith)สู้กันไปสู้กันมาชนะบ้างแพ้บ้าง แต่การต่อสู้ที่ร้ายแรงที่สุดคือ
การที่ Darth malug บุกถล่มสภาเจได

ออฟไลน์ Tanguy

• **
  • to infinity and beyond!
Re: เกร็ด star wars สำหรับสาวกด้านมืด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 มีนาคม 2015 / 01:30:12 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับจะติดตามไปเรื่อยๆ ;)
Bronies Forever!!!

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 มีนาคม 2015 / 01:51:27 PM »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับจะติดตามไปเรื่อยๆ ;)
ขอบคุณครับ น้องคิว

• **
เรื่องราวสมัย Star Wars The Old Republic (SWTOR)
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 มีนาคม 2015 / 02:34:03 PM »
เมื่อ 3,000 ปีก่อน ยุทการยาวิน( ยุคภาพยนตร์)

ดาวคอริบานเป็นบ้านเกิดของพวกซิท แต่ห่างจากดาวคอริบานไม่นานมีฐาน (เล็กๆ) ของกองกบฎหรือเจได ;) โดยมี republic tropper ( ต้นแบบ clone tropper   :-*) เป็นกองกำลัง และมีนักบิน( ชื่ออะไรไม่รู้)
กับ jedi knight (อาจารย์ ) และ satele shan (ลูกศิษย์)อยู่ที่นั่น และได้ถูก sith โจมตีทำให้ต้องเสียอาจารย์เจไดคนนั้นไป แต่ satele กับกองทหารส่วนหนึ่งและกัปตันคนนั้นรอดเพราะหนีไปก่อน
ต่อมาไม่นาน
darth malug ได้บุกไปที่ดาวที่น่าจะเป็นศูนย์กลางของกองทหารและ darth malug ได้สู้กับ satele จนพ่ายแพ้ไป และ darth malug ได้ทำการสงบศึกเป็นเวลา 300 ปี

300 ปีต่อมา

Darth malug ได้บุกไปที่สภาเจไดด้วยความที่เจไดมีกำลังพลน้อยกว่า สภาเจไดก็เลย ตู้ม! เป็นโกโก้ ครันช์
กาแล็กซีเป็นของจักรวรรดิ

ที่เหลือไปหาอ่านกันเองนะครับ  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: เรื่องราวสมัย Star Wars The Old Republic (SWTOR)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มีนาคม 2015 / 07:00:12 PM »
หาข้อมูลได้ที่กระทู้เก่าได้เลย จัดไปครับ  8)
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=7801.0

ออฟไลน์ shanao

• **
Re: เรื่องราวสมัย Star Wars The Old Republic (SWTOR)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 28 มีนาคม 2015 / 12:45:52 PM »
จริงๆน่าจะมีใครเปิดกระทู้ด้านมืดซักคนนะครับ
จากบอร์ดเก่าโพสกันกระจายจนอ่านลำบากไปหน่อย

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015 / 02:35:08 PM »
หาข้อมูลได้ที่กระทู้เก่าได้เลย จัดไปครับ  8)
http://www.thaibrickclub.com/forum/index.php?topic=7801.0
ผมอ่านดูแล้วครับ ข้อมูลเยอะ ละเอียดดีจริงๆ
จริงๆน่าจะมีใครเปิดกระทู้ด้านมืดซักคนนะครับ
จากบอร์ดเก่าโพสกันกระจายจนอ่านลำบากไปหน่อย
เห็นด้วยเลยครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015 / 02:38:54 PM »
กระทู้ด้านล่างต่อจากนี้ส่วนใหญ่จะเป็นการ spoil นะครับ สมาชิกท่านใดไม่ชอบการสปอยล์กรุณาอย่าอ่านกระทู้นี้นะครับ เตีอนแล้วนะ หากข้อความใดเปํนการ spoil ผมจะเขียนว่า [[spoil]] ส่วนของภาพยนตร์ [[movie]] ข่าวสาร [[news]] หนังสือการ์ตูน [[comic]]และแอนิเมชั่น[[animation]]ครับ :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 มีนาคม 2015 / 02:44:44 PM โดย Venage »

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015 / 02:40:16 PM »
กระทู้ด้านล่างต่อจากนี้ส่วนใหญ่จะเป็นการ spoil นะครับ สมาชิกท่านใดไม่ชอบการสปอยล์กรุณาอย่าอ่านกระทู้นี้นะครับ เตีอนแล้วนะ
อย่าบอกนะว่าอนาคิน จะกลายเป็นดาร์ธ เวเดอร์อะ ม่าย!!!!  :-\

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015 / 02:58:55 PM »
[[movie]] ตามที่หลายๆท่านรู้กันนะครับ star wars นั้นสร้างจากภาค 4 แล้วไปที่ 5 6แล้วค่อยสร้าง 123789 เพราะถ้าดูภาค 4 5 6 ก่อน เราจะมีคำถามเกิดขึ้นในหัวว่า vader เป็นพ่อลูกกับ luke ได้ไง โอบีวันเป็นอะไรกับ vader ฯลฯ เพราะงั้นผมจึงแนะนำว่าดู 4 5 6 1 2 3 นี่เหลาะดีที่สุด

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015 / 03:25:28 PM »
[[movie]] ตามที่หลายๆท่านรู้กันนะครับ star wars นั้นสร้างจากภาค 4 แล้วไปที่ 5 6แล้วค่อยสร้าง 123789 เพราะถ้าดูภาค 4 5 6 ก่อน เราจะมีคำถามเกิดขึ้นในหัวว่า vader เป็นพ่อลูกกับ luke ได้ไง โอบีวันเป็นอะไรกับ vader ฯลฯ เพราะงั้นผมจึงแนะนำว่าดู 4 5 6 1 2 3 นี่เหลาะดีที่สุด
แนะนำใครที่ยังไม่ได้ดู ให้ดูตามนี้ครับ
4-1-5-2-6-3
รับรอง.... 8)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015 / 03:55:45 PM »
แนะนำใครที่ยังไม่ได้ดู ให้ดูตามนี้ครับ
4-1-5-2-6-3
ผมว่าถ้าจะดูแบบไม่เรียงไตรภาคเก่าไตรภาคใหม่ดูแบบนี้ดีกว่าครับ :P
4-1-2-5-3-6

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015 / 04:24:35 PM »
4-1-5-2-6-3
ผมว่าถ้าจะดูแบบไม่เรียงไตรภาคเก่าไตรภาคใหม่ดูแบบนี้ดีกว่าครับ :P
4-1-2-5-3-6
พี่ว่ามันเริ่มมั่วแล้วนะ น้องทัช

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015 / 04:36:44 PM »
[[movie]]ตอนสมัย star wars ภาค 4 ออกฉาย ลูคัสกลัวว่าหนังจะไม่มีคนดู เขากับภรรยาจึงไปกินกาแฟที่ร้านกาแฟที่อยู่ข้างๆโรงภาพยนตร์ (ลุงลูคัสคงสงสัยว่ามีคนดูมั้ย เพราะสมัยนั้นหนังจะฉายทีละเรื่อง)ปรากฏว่าลูคัสตกใจและดีใจมากเพราะคนมาต่อคิวชมภาพยนตร์ของเขาเยอะมากจนออกมานอกโรงภาพยนตร์ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ Tanguy

• **
  • to infinity and beyond!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015 / 04:53:50 PM »
กระทู้ด้านมืดเเห่งใหม่บังเกิดเเล้ว :o  may the force be with you ;)
Bronies Forever!!!

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015 / 08:31:26 PM »
กระทู้ด้านมืดเเห่งใหม่บังเกิดเเล้ว :o  may the force be with you ;)
กระทู้นี้มีข้อมูลเกี่ยวกับ star wars อยู่เกือบหมดครับ น้องคิว สงสัยอะไรถามได้ครับ may the four เอ๊ย force be with you ด้านมืดจงเจริญ !

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 30 มีนาคม 2015 / 09:01:12 PM »
[[spoil]] [[movie]]ในตัวอย่าง star wars 7 เราได้เห็น...............................................................................
BB-8 (หุ่นที่กลิ้งๆ)โดยน่าจะเป็นหุ่นรุ่นใหม่ แต่มันมีประโยชน์อะไร ต้องดู trailer 2 แล้วล่ะครับ  :-*  :-*
finn (stormtrooper ผิวสี) จากที่เห็นวิ่งหน้าตื่นมาเชียว ปกติ stromtrooper ไม่เคยเปิดเผยไปหน้าให้เห็นเลย ยกเว้น luke กับ han solo ที่ปลอมตัวมา หรือชายคนนี้จะปลอมตัวมา  :o :o
Rey ใน trailer เธอขี่ speeder อยู่ที่ tatooine มั้ง นามสกุล skywalker หรือ solo หรือเปล่า
stormy return ! stormy กลับมาเยอะเลย เพราะเห็นมีเกราะวางอยู่เพียบเลย
X-WING RETURN ยานลำนี้มาอีกแล้ว แต่จักรวรรดิแพ้แล้วนี่นา หรือจักรวรรดิจะกลับมา MILINIUM FALCON RETURN !!!

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 31 มีนาคม 2015 / 07:35:34 AM »
[[comic]] palpatine ได้ถูกเวเดอร์จัดการไปแล้ว ในภาค 6 แต่ในคอมมิค palpatine ได้โกงความตาย โดยการคืนชีพผ่านร่างโคลนและทำให้ luke เข้าสู่ด้านมืด แต่จากนั้นไม่นาน luke ก็กลับไปเป็นเจได และร่วมมือกับพรรคยาจก เอ๊ย แก็งเก่า กำจัด palpatine ได้ในที่สุด
แต่ในหนังจะเป็นอย่างนี้รึเปล่าก็ไม่รู้

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02 เมษายน 2015 / 01:30:24 PM »
[[movie]] star wars จะมีการทำภาคต่อดังนี้

2015 star wars 7 force awkens สตาร์วอรส์ อุบัติการแห่งพลัง

2017 star wars 8

2019 star wars 9 ( ภาคอวสาน )

และจะมีการย้อนไปทำภาคกำเนิด ( old republic ) ตามนี้ครับ

2016 star wars rogue one ( old republic )

2018 star wars ( old republic )

2020 star wars ( old republic )