ผู้เขียน หัวข้อ: Mini Toy Room ความฝันที่มีของเล่นเต็มห้อง == 6 เมย. ได้ของเล่นชิ้นใหม่ อิอิ Helicarrier  (อ่าน 6994 ครั้ง)

ออฟไลน์ bboth

• Newbie
  • *
Toy Room เป็นความฝันตั้งแต่เด็กละ ว่าอยากมีห้องของเล่นของตัวเอง แต่ไม่เคยมีได้ซะที
พอโตมาเลยอยากให้เป็นจริงบ้าง เวลาเดินเข้าไปแล้ว โอ้ๆๆ มีความสุขจัง เห็นแต่ของที่เราชอบ
เลยอยากเอามาแบ่งปันให้ชมกัน
ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างต่อ Lego ใหม่ๆเลย เศร้าจริงๆ แถมต่อเสร็จก็ไม่รู้วางไว้ที่ไหนดี
มาดูกันดีกว่า

เริ่มจากตั้งใจว่าทำเป็นชั้นวางหนังสือกับของเล่น ปรากฏว่า ของเล่นยึดหนังสือไปหมด

ชุดนี้ว่าจะเอา Star War มารวมๆกัน วางไม่พอซะงั้น บางกล่องใหญ่เกิน ยังไม่กล้าต่อเลย

ส่วนชั้นนี้ตั้งใจ วางพวกรถยนต์หลายๆแบบ

อีกมุมนึง

ส่วนชั้นนี้อยากทำเป็นเมืองหิมะ แต่จัดยังไงก็ไม่สวยซะที

วางต่อๆกันออกมาก็เลยได้แบบนี้

อันนี้อยากให้เป็น theme เกี่ยวกับรถไฟ จัดได้แค่นี้เอง พื้นที่น้อยเกิน

ส่วนอันนี้เป็น Zone Architecture

ตามกล่องต่างๆ บางอันยังไม่ได้ต่อเลย ได้แต่มอง ต่อแล้วไว้ไหนดีน่า

ส่วน Modular building เป็น theme ที่ชอบที่สุดละ จัดใส่ชั้นกลางบ้านเลย
เดินไปมาจะได้เห็นตลอด

วางไว้ตามช่อง กินเนื้อที่มาก

อะไรที่เป็นบ้านๆ เอามาไว้ใกล้ๆกัน

ให้มี Architecture ในบ้านบ้าง

อีกสักชิ้น

ชิ้นสุดท้ายไม่เหลือที่วาง ต้องไปไว้ชั้น 2 แทน

และนี้คือห้องของเล่นในฝันของผมครับ

ผมยังคิดไม่ออกเลย ว่าจะวาง Death star กับ Super star destroyer ตรงไหนดี ได้แต่มองกล่อง
ตอนนี้รอเพื่อนเอา Helicarrier จาก US มาฝาก อยากต่อมากแต่สงสัยได้มองกล่องอีกแน่เลย

และแล้วก็ได้ต่อสมใจอยากแล้ว เย้ๆๆๆ และปัญหาก็เกิด ใหญ่จริงๆ Helicarrier วางแล้วแน่นมาก
เอามาแบ่งๆกันชมก่อน เผื่อเพื่อนจะอยากต่อกันบ้าง

แต่ละใบพัด ต้องต่อแล้วเอามาประกอบกับตัวลำเรือ จริงๆแค่ลำเรือ ไม่ใหญ่ แต่พอมีใบพัด
เลยขยายขนาดเยอะเลย

เอามาวางตรงชั้นแล้ว แน่นเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เมษายน 2015 / 06:14:18 PM โดย bboth »

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: Mini Toy Room ความฝันที่มีของเล่นเต็มห้อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 05:28:54 PM »
ห้องในฝันของผมเช่นกันครับ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้ชมครับ

ป.ล. ถ้าไม่มีที่วางจริงๆ ก็ยินดีให้ยืมสถานที่วางโชว์นะครับพี่ อิอิ... :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
Re: Mini Toy Room ความฝันที่มีของเล่นเต็มห้อง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 05:45:15 PM »
สุดยอดเลยทำทำความฝันเป็นจริงกัน :-*

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 06:08:10 PM »
น่าอิจฉามากๆเลยครับ :-*

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 06:09:18 PM »
เยอะแยะมากมายหลายธีมเลย สวยสวยทั้งนั้น :)

ขอบคุณที่นำรูปมาให้ชมกันครับ สุดยอดมาก :)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 06:20:18 PM »
ฝันไว้ว่าตอนทำบ้านใหม่ จะต้องห้องประมาณนี้ให้ได้เลย  :D :D

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 06:30:10 PM »
อยากมีห้องแบบนี้บ้างจัง :-[
ถ้าไม่มีที่วางฝากผมได้เหมือนกันนะ :P

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 07:27:17 PM »
เยอะแยะมากมายจริงๆ ครับ 
ปล. เห็นใจคนเช็ดฝุ่นด้วยครับ  ;) ;) ;)

ออฟไลน์ shanao

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 07:43:21 PM »
ห้องสวยมากครับ แน่นขนัดไปด้วยเลโก้ แต่ผมอยากแนะว่า ถ้าไม่อยากน้ำตาตกในเพราะฝุ่น หาอะไรครอบไว้ดีกว่าครับ
(ทุกวันนี้เซ็ตที่ตั้งไว้ข้างนอกฝุ่นจับเขราะ ขนาดModularในตู้ikea ยังโดนฝุ่นเล่นงานเลย)
ปล.แอบเห็นปืนBB gunวางอยู่ด้วย

ออฟไลน์ King Roster

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 07:43:58 PM »
สุดยอดครับ :o :o

ออฟไลน์ veepom

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 08:37:32 PM »
น่าอิจฉา  อยากมีห้องส่วนตัวบ้าง ^^"

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 10:12:01 PM »
บ้านเลโก้!!!! เยอะมากๆเลยครับผม  :-*
ถ้า เดคสตาร์ยังไม่รู้จะหาวางที่ไหน สามารถฝากไว้บ้านผมได้นะครับ อิอิ  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 10:16:35 PM »
มีความฝันแบบนี้เหมือนกันครับ แต่คงเป็นห้องเล็ก ๆ จัดวางในมุมมืด ห่างจากแสงแดด+ความร้อนหน่อย
ว่าแต่วางแบบนี้ ไม่มีปัญหาเรื่องฝุ่นบุกหรือครับ   :)

ออฟไลน์ Venage

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 10:19:10 PM »
เอาพวกยาน star wars มาฝากบ้านผมซัก 2-3 ลำก็ได้นะครับ แต่ฝากแล้วไม่คืนนะครับ อิ อิ :P :P :P
May the money be with you

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 10:30:48 PM »
พี่โบ๊ทมาแล้ววววว >_< สุดยอดเลยครับพี่โบ๊ท เวลามองไปแล้วเจอเลโก้อยู่ รอบๆคงมีความสุขน่าดูเลยครับ  :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 11:31:01 PM »
 :o สุดยอดบ้าน Lego ในฝัน มีทั่วทุกมุมเลย

ปล. กล้าวางท้าฝุ่นเลยนะครับ
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 21 มีนาคม 2015 / 01:40:36 PM »
ห้องในฝันของผมเช่นกันครับ ขอบคุณที่นำมาแบ่งปันให้ชมครับ

ป.ล. ถ้าไม่มีที่วางจริงๆ ก็ยินดีให้ยืมสถานที่วางโชว์นะครับพี่ อิอิ... :-[

ขอบคุณน่าครับ ไม่เหลือที่วางเมื่อไหร่ ผมจะไปรบกวน อิอิ

:o สุดยอดบ้าน Lego ในฝัน มีทั่วทุกมุมเลย

ปล. กล้าวางท้าฝุ่นเลยนะครับ

ลืมคิดตอนทำบ้านครับว่ามีฝุ่นด้วย กะวางสวยๆ ทำใจละครับ ปัดฝุ่นเอาเองเลยครับ
ปัดไปก็มองไป มีความสุขดีครับ 555 
ยืมที่ปัดแก้ม กับ ปัดหน้าของแม่บ้านมาปัดครับ อิอิ ใช่ดีมากๆ สะอาดแต่ใช้เวลาหน่อย

ฝันไว้ว่าตอนทำบ้านใหม่ จะต้องห้องประมาณนี้ให้ได้เลย  :D :D

ผมแนะนำคิดห้องใหญ่ๆเผื่อเลยครับ เพราะผมว่าทำตอนแรกน่าจะพอ
กลายเป็นมี Lego มาเติมเรื่อยๆเลย แคบไปซะงั้น

พี่โบ๊ทมาแล้ววววว >_< สุดยอดเลยครับพี่โบ๊ท เวลามองไปแล้วเจอเลโก้อยู่ รอบๆคงมีความสุขน่าดูเลยครับ  :-[ :-[ :-[

ตั้งแต่เปลี่ยน web board ใหม่ได้แต่มอง พึ่งได้มาทักทายครับ
ว่าจะหาเวลาลุยต่อ Lego บ้างแล้ว แอบหนีไปสะสม BB gun  มานิดนึง

ห้องสวยมากครับ แน่นขนัดไปด้วยเลโก้ แต่ผมอยากแนะว่า ถ้าไม่อยากน้ำตาตกในเพราะฝุ่น หาอะไรครอบไว้ดีกว่าครับ
(ทุกวันนี้เซ็ตที่ตั้งไว้ข้างนอกฝุ่นจับเขราะ ขนาดModularในตู้ikea ยังโดนฝุ่นเล่นงานเลย)
ปล.แอบเห็นปืนBB gunวางอยู่ด้วย

ขอบคุณนะครับ ผมพลาดไปละ ที่ทำแบบไม่ได้อยู่ในตู้ ลืมคิดถึงฝุ่นตั้งแต่แรก
แม่บ้านเลยให้รับผิดชอบ ปัดฝุ่นเอาเอง ถ้าอยากวางไว้นัก 555

บ้านเลโก้!!!! เยอะมากๆเลยครับผม  :-*
ถ้า เดคสตาร์ยังไม่รู้จะหาวางที่ไหน สามารถฝากไว้บ้านผมได้นะครับ อิอิ  :P

ต่อเสร็จ ผมได้รบกวนฝากแน่ๆเลย อิอิ

มีความฝันแบบนี้เหมือนกันครับ แต่คงเป็นห้องเล็ก ๆ จัดวางในมุมมืด ห่างจากแสงแดด+ความร้อนหน่อย
ว่าแต่วางแบบนี้ ไม่มีปัญหาเรื่องฝุ่นบุกหรือครับ   :)

ฝุ่นบุกตลอดเลยครับ ก็ปัดๆสัก 2-3 อาทิตย์ครั้ง ได้นั่งเล่น lego ไปด้วยไงครับ อิอิ
หาเรื่องหนีแม่บ้านมานั่งเล่น Lego

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 มีนาคม 2015 / 01:48:58 PM โดย bboth »

ออฟไลน์ HiluxVigo™

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 21 มีนาคม 2015 / 03:35:21 PM »
อยากมีที่ให้โชว์แบบนี้จังครับ สวยงามน่ามองครับ
ของผมตอนนี้ ต่อเสร็จลงกล่องครับ  :-\

ออฟไลน์ mrkornk

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 มีนาคม 2015 / 10:49:41 PM »
ที่วางมีเยอะนะครับนั่น  ถ้าวางให้คุ้มน่าวางได้อีกหลายเซ็ทเลย

หรือไม่ก็ต้องสลับเอาออกมาวางตามฤดูกาล  ไม่เบื่อดีด้วย  :)

• Newbie
  • *
เอามาแบ่งกันชม เผื่อมีใครอยากต่อบ้าง  Helicarrier