ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEW] BIONICLE : 70778 Protector of Jungle ผู้พิทักษ์แห่งพงไพร + POWER UP!  (อ่าน 3176 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lezaki_The_Fatlizard

• Newbie
  • *
BIONICLE : 70778 Protector of Jungle ผู้พิทักษ์แห่งพงไพร
ธีม : BIONICLE
ปี : 2015
จำนวนชิ้นส่วน : 70
ราคา : 499 บาท / $9.99

หลังจากที่บอร์ดของเราได้มีรีวิวโทอาไปจนครบทั้ง 6 คนก็ถึงเวลาสำหรับเหล่าผู้ช่วยของนักรบโทอาแล้ว นั่นก็คือเหล่า"ผู้พิทักษ์"นั่นเอง โดยผู้พิทักษ์จะเป็นตำแหน่งผู้นำของชาวเกาะโอโคโตะแต่ละเผ่า ซึ่งถ้าให้เปรียบกับไทม์ไลน์เดิมก็คงจะเป็น"ทูราก้า"หรือที่เราว่า"ท่านผู้เฒ่า"นั่นเองครับ
โดยวันนี้ผู้พิทักษ์คนแรกที่ผมจะมารีวิวก็คือ"ผู้พิทักษ์แห่งพงไพร"ผู้ช่วยของลีว่านั่นเอง

PACKAGING

สำหรับกล่องจะเป็นกล่องขนาดเล็กกว่าของพวกโทอาครับ
Box Art ก็เท่พอๆกันเลย มาในท่ากระโดดยิงธนูกล(ว่าแต่ยิงใส่ใครล่ะครับนั่น แมงมุมมันอยู่ข้างหลังนะ สงสัยแก่แล้วมองไม่ชัด :o)

ด้านหลังกล่องจะบอกลูกเล่นครับ

ของที่ได้ในเซ็ตนี้ครับ ไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่

PART

สำหรับพาร์ทเด่นประจำเซ็ตนี้ได้แก่
หน้ากากที่มีมาให้ 2 หน้า คือ หน้ากากผู้พิทักษ์ซึ่งจะเหมือนกันหมดทุกคนต่างกันแค่สีเท่านั้น และหน้ากากแมงมุมกะโหลก

ส่วนหัวแบบใหม่

เกราะเสริมแบบใหม่ 2 อัน ใช้เป็นเกราะไล่อันนึง เกราะอกอีกอันนึง

และพาร์ทเด็ดที่สุดที่มีประจำผู้พิทักษ์ทุกคน"ปืนกล"พร้อมกระสุน 6 นัดครับ

สุดท้ายเปลวไฟสีเขียวกับเถาวัลย์อย่างละ 2 อันครับ

COMPLETE SET

สำหรับผู้พิทักษ์แห่งพงไพร ส่วนตัวผมว่าน่าจะเป็นผู้พิทักษ์ที่ค่อนข้างดูดีที่สุดเมื่อเทียบกับผู้พิทักษ์คนอื่น สีเขียวใสเข้ากับสีเงินและเหลืองอมส้มได้ดีและอาวุธธนูที่ผมชอบมาก
โดยรวมดูเท่ดีแม้ว่าตัวจะเล็กไปหน่อยก็ตาม
ส่วนแมงมุมก็ยังดูตัวเล็กอยู่ดี

ปังๆๆๆๆๆๆๆ

เทียบขนาดกับบรีสปี 2013 ที่เป็นฮีโร่แฟคทอรี่ทีมีราคาเท่ากันแล้ว ตัวผู้พิทักษ์เตี้ยกว่าเยอเลย :-[

เทียบขนาดกับลีว่านี่บอกได้เลย"พ่อลูกชัดๆ"

คู่หูพิทักษ์โลก :D

PLAYING

ในส่วนของลูกเล่น อย่างแรกเลยคือปืนกลที่เมื่อหมุนที่ฟันเฟืองตรงด้ามจะสามารถยิงกระสุนออกไปรัวๆได้(ระวังกระสุนหายด้วยนะครับ)

และเช่นเดียวกับโทอาที่เมื่อกดที่ท้ายทอยแล้วจะสามารถดีดหน้ากากออกมาได้

ต่อไปจะให้ดูหน้ากากทั้ง 2 แบบนะครับ
Ver. หน้ากากผู้พิทักษ์

Ver. แมงมุกะโหลก

สำหรับรีวิวผู้พิทักษ์แห่งพงไพรก็จบแล้วแต่ยังไม่หมดนะครับ เพราะเดี๋ยวผมจะมารีวิวร่างเพาเวอร์อัพของลีว่าให้ชมกัน จะเป็นยังไงนั้นติดตามได้ที่คอมเม้นเลยครับ

UNITY!!!    DUTY!!!    DESTINY!!!

ออฟไลน์ Lezaki_The_Fatlizard

• Newbie
  • *
Re: [REVIEW] BIONICLE : 70778 Protector of Jungle ผู้พิทักษ์แห่งพงไพร + POWER UP!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 01:37:03 PM »
Master of Jungle POWER UP!

ต่อไปจะเป็นการเพิ่มพลังให้กับลีว่าด้วยชิ้นส่วนเกราะและอาวุธจากผู้พิทักษ์ครับ จะเป็นอย่างไรติดตามกันได้เลย

ก่อนอื่นเราต้องเปลี่ยนให้ท่านผู้พิทักษ์กลายเป็นชาวบ้านธรรมดาก่อน
ด้วยการถอดเกราะเสริมทั้ง 2 ชิ้น ถอเถาวัลย์ที่เท้า และปลดอาวุธออกครับ
โอ๊ยโย้โหย!!!โป๊หมดเยย!!!

ต่อไปก็นำเลว่าในโหมดบินมาติดเกราะเสริมเข้าที่ไหล 2 ข้าง ติดเถาวัลย์ที่เท้า ถือธนู และสวมหน้ากากทองก็เป็นอันเสร็จสมบูรณ์
โดยรวมดูเท่กว่าร่างปกติเยอะเลยเพราะมีเกราะเพิ่มขึ้น  :D

แอ็คชั่น

คู่หูพิทักษ์โลกลุย!!!(อีกรอบ)

สำหรับรีวิวก็คงจบลงเท่านี้ ขอบคุณที่รับชมครับ
THANK FOR WATCHING

UNITY!!!    DUTY!!!    DESTINY!!!

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
Re: [REVIEW] BIONICLE : 70778 Protector of Jungle ผู้พิทักษ์แห่งพงไพร + POWER UP!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 01:50:11 PM »
ขอบคุณสำหรับรีวิวครับตัวนี้น่าจัดอยู่ ;D

ออฟไลน์ Khaofang

• Newbie
  • *
  • แค่คนหนึ่งที่อยากเล่นเลโก้กับเธอ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 02:41:11 PM »
มี Protector ครบทุกสี แต่ไม่เคยเอามาทำ power up
สงสัยต้องลองหละงานนี้55
Visit my blog

- Khaofang (KFC) -

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 มีนาคม 2015 / 02:46:46 PM »
เท่าที่ดูในการ์ตูน รู้สึกว่าพวกนี้มัน ทูราก้า สาย hardcore ชัดๆอาวุธพร้อมรบเชียว :o :o :o

ออฟไลน์ golf

• Newbie
  • *
  • LEGO!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 27 มีนาคม 2015 / 02:24:28 PM »
ปืนกลน่าสนใจมากเลยครับ 8) 8) 8)
May the force be with you