ผู้เขียน หัวข้อ: [MOC]Lego Military  (อ่าน 2998 ครั้ง)

ออฟไลน์ Saiyanogent

• Newbie
  • *
[MOC]Lego Military
« เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 06:04:21 PM »
เริ่มกันก่อนเลย
Lego Military นี้ไม่ได้เป็นของ Minifig นะครับ  :'(
แต่จะเป็นแบบ Life-Size (Scale เท่ากับในชีวิตจริง)  ;)

สารบัญ
1.Lego Glock - Post นี้แหละ
2.Lego Pistol , M9 or M1911?
3.Meet the Attachment - Coming Soon

Lego Glock ฉบับสีรุ้งแบบมั่วๆ

Iron Sight

Slide

Magazine

ไม่เข้าใจจริงๆ ทำไมรูปมันกลับหัว ลองกลับหัวดูแล้ว Upload ใหม่ ก็เหมือนเดิม  :(

Reload (อันนี้ภาพไม่ชัด + กลับหัว)

ตัวล็อค Magazine

First Person View (ไม่ชัด + ภาพเหลือง)

ปืนนี้ผมเห็นใน The Walking Dead แล้วมันเจ๋งดี เลยมาลองต่อดู

The Walking Dead : 400 Days ใน Chapter ของ Russell

ใครสนใจเกมนี้ ซื้อเลยครับ 459฿
http://store.steampowered.com/app/207610/

อันนี้แถม
Steam ผมเอง5555 http://steamcommunity.com/id/Insidesaiko/

ครับผม จบแล้ว ไว้มาต่อกันใหม่กับ Lego Pistol , M9 or M1911? ขอบคุณครับ  8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2015 / 08:47:26 PM โดย Saiyanogent »

ออฟไลน์ Touching

• Sr. Member
  • May The Dark Side Be With You
Re: [MOC]Lego Military
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 07:46:03 PM »
เจ๋งมากๆเลยครับ
แต่ถ้าเป็นสีเทาทั้งหมดจะดีเลยครับ ;D

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 07:48:48 PM »
น่ารักมากครับ  ::)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 07:55:24 PM »
ไอเดีย ดีนะคะ เอาพาร์ทที่มีอยู่มาทำเป็นปืน ไม่เหมือนใครด้วย  เก่งมากเลยค่ะ  :D :D :D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 08:02:53 PM »
แจ่มครับ  ;)
รอชมAA12 นะครับผม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 08:09:20 PM »
เจ๋งมากๆเลยครับ
แต่ถ้าเป็นสีเทาทั้งหมดจะดีเลยครับ ;D

เคยลองนะครับ แต่บริคไม่พอ เลยจัดสีมั่วไปเลย  ;D ;D ;D

แจ่มครับ  ;)
รอชมAA12 นะครับผม

แจ่มเหมือนกันครับ  8)

น่ารักมากครับ  ::)

ไอเดีย ดีนะคะ เอาพาร์ทที่มีอยู่มาทำเป็นปืน ไม่เหมือนใครด้วย  เก่งมากเลยค่ะ  :D :D :D

ผมเห็น MyDifferentUserName  ( https://www.youtube.com/user/mydifferentusername/videos ) เขาทำใน Youtube น่ะครับ เห็นว่าเจ๋งดี
แล้วด้วยความว่าผมชอบเล่นเกมส์แนวนี้พอดี เลยอยากสวมบทบาทมั่ง  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2015 / 08:21:34 PM โดย Saiyanogent »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 08:32:58 PM »
ปืนเลโก้!!!  :-* ยอดเยี่ยมมากๆเลยครับ
ผมนี่จะรอดูกระบี่เลเซอร์เลยนะครับ อิอิ  :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 08:44:33 PM »
ชอบ ๆ ครับกับงาน MOC แบบนี้ แต่ผมว่ามันกว้างไปหน่อย ลงลดขนาดจาก 4 ปุ่มเหลือสัก 3 ปุ่มน่าจะเหมาะกว่าครับ
กระบอกนี้มันใหญ่เหมือน Desert Eagle เลย

ปล. ถ้าเอาใส่กระเป๋าไปท่าอากาศยานจะถูกจับไหมเนี่ย  ::) ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2015 / 08:59:08 PM โดย Tiggr »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 08:45:11 PM »
Lego Pistol , M9 or M1911?
เลโก้ปืนอันที่ 2
อันนี้ผมทำก่อน Glock แต่มีปัญหามากมาย โดยรุ่นแรกจะไม่สามารถ Slide ได้ , Trigger ที่ไม่ดี , Magazine ที่ไม่สมบูรณ์ และ น้ำหนักปืนไม่เท่ากัน ทำให้ต้องเอาเลโก้โซ่ติดไว้ (ตามรูป)

และนี่คือ สภาพหลังพาไปเปลี่ยน

ส่วน Magazine นี่ สีสันมาก + ไม่สมจริงเท่าไหร่ 55555  :P

First Person View

Iron Sight

Slide

ส่วน Slide นี้ หาก Slide ไปข้างหลังจะดึงกลับเองได้ (ติดยางไว้) โดย Glock ก็สามารถทำได้เช่นกัน

ส่วนนี้ สามารถติด Silencer ได้

ใส่ Magazine

เปรียบเทียบ

ต่อไป Meet the Attachment  8)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 13 มีนาคม 2015 / 08:53:01 PM »
ปืนเลโก้!!!  :-* ยอดเยี่ยมมากๆเลยครับ
ผมนี่จะรอดูกระบี่เลเซอร์เลยนะครับ อิอิ  :P
น่าสนเหมือนกันแหะ  8)
แต่ต้องใช้บริคโปร่งใสเนี่ยสิ  ::)

ชอบ ๆ ครับกับงาน MOC แบบนี้ แต่ผมว่ามันกว้างไปหน่อย ลงลดขนาดจาก 4 ปุ่มเหลือสัก 3 ปุ่มน่าจะเหมาะกว่าครับ
กระบอกนี้มันใหญ่เหมือน Desert Eagle เลย

ปล. ถ้าเอาใส่กระเป๋าไปท่าอากาศยานจะถูกจับไหมเนี่ย  ::) ;D

สำหรับ 3 ปุ่มนี้ น่าจะได้เหมือนกันนะ  :) แต่จะติดตรงที่ Magazine จะบางไปหน่อย   :-X
ถ้าเอาไปท่าอากาศยานนี่ ไม่โดนแน่ครับ มีสีสันเกิ๊น  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 มีนาคม 2015 / 09:00:19 PM โดย Tiggr »