ผู้เขียน หัวข้อ: Tenkai Knights  (อ่าน 47327 ครั้ง)

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: Bricks Freedom จาก Dino bone ต่อยอดสู่เรื่องราวของ Paleontologist
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:00:17 AM »
สุดยอดเลยครับพี่เอก!!!! Gunship ถ้าเอาไปวางรวมๆกับ dropship + at-te แล้วเท่ห์มากๆเลยครับ >_<

- นักโบราณคดี! ตอนแรกผมงงๆว่าสีขาวคือกระดูกอะไรในฉากน้อยๆ แต่พอมองภาพ LDD ประกอบแล้วอ๋อเลย!!! (ฉากน้อยๆประกอบฟิก ดูน่ารักมากเลยครับ >_<
ปล. เกมส์คอมผมไม่ค่อยได้เล่นเลย แต่ผมติดละคร 555555 :P :P :P

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • *
Re: Bricks Freedom จาก Dino bone ต่อยอดสู่เรื่องราวของ Paleontologist
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:06:57 AM »
Wow ไดโนสวยมากเลยคับ :-*

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:50:11 AM »
Republic Gunship เยอะจริงๆครับ มองแล้วตาลายจริงๆ
ส่วน AT-TE มองแว๊บแรกยังงงๆครับ หรือเพราะผมไม่ได้มองเพ่งก็ไม่รู้ อิอิ

ปล. มินิเยอะจริงๆครับพี่เอก  ;)

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:10:22 PM »
ปัดไปปัดมา ถ้าปัดไปเรื่อยๆ สงสัยได้เห็นโครงกระดูกไดโนเสาร์ทั้งตัว ;D

ออฟไลน์ legoake

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:35:52 PM »
ชอบกองทัพ Gunship กับ Dropship มากเลยครับ  :)

:-[ :-[ :-[ อายจัง มันชื่อ DROPSHIP ขอไปแก้ก่อนนะครับ ตอนหลังพิมพ์เพี้ยนเป็น Droidship ไปซะงั้น เรากำลังเพี้ยน อ๊าก กำลังเพี้ยน หรือนี่

ปัดไปปัดมา ถ้าปัดไปเรื่อยๆ สงสัยได้เห็นโครงกระดูกไดโนเสาร์ทั้งตัว ;D

ปัดด้วยตา ระวังฝุ่น lego เข้าตานะ  เดี๋ยวจะกลายเป็น รักเลโก้ทำให้ตา เบลอ  ;D

Wow ไดโนสวยมากเลยคับ :-*

ครับลองไปดูทู้เก่าๆได้ครับ

สุดยอดเลยครับพี่เอก!!!! Gunship ถ้าเอาไปวางรวมๆกับ dropship + at-te แล้วเท่ห์มากๆเลยครับ >_<

- นักโบราณคดี! ตอนแรกผมงงๆว่าสีขาวคือกระดูกอะไรในฉากน้อยๆ แต่พอมองภาพ LDD ประกอบแล้วอ๋อเลย!!! (ฉากน้อยๆประกอบฟิก ดูน่ารักมากเลยครับ >_<
ปล. เกมส์คอมผมไม่ค่อยได้เล่นเลย แต่ผมติดละคร 555555 :P :P :P

ญ่าญ่า หรือเปล่า  :P

Republic Gunship เยอะจริงๆครับ มองแล้วตาลายจริงๆ
ส่วน AT-TE มองแว๊บแรกยังงงๆครับ หรือเพราะผมไม่ได้มองเพ่งก็ไม่รู้ อิอิ

ปล. มินิเยอะจริงๆครับพี่เอก  ;)

ชอบกองทัพ Gunship กับ Dropship มากเลยครับ  :)

ทั้งชุดน่าจะอยู่ในมือคุณกุ้งนะเพราะมีกำลังในการสร้างฉาก และ มี Clone Trooper พร้อม  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:48:04 PM โดย legoake »

ขอแป๊ะ Mini Scale Tumbler ไว้ก่อน
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:34:37 PM »
อยากทำมันขึ้นมามากหลังจากดู youtube  MOC minifig scale Tumbler หลายๆคน จาก ต่างประเทศ ผมว่าตัวนี้ design รอบคันสวยมากเลย  :o
มีอยูคนหนึ่งได้ 100,000 support ใน lego idea แต่ไม่ผ่าน  พอเข้าไปดู instruction ของเขาแล้ว การขึ้นโครงรถนี่ คล้ายๆ เอ่อ ถ้าใครได้ลองเล่น GunDum Nano Block คือจะใช้ plate แถวเดียวก่อตัวถังรถ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24 กุมภาพันธ์ 2015 / 02:22:16 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:56:20 PM »
lego คงไม่ทำ tumbler ออกมาอีกแล้วละครับ  ::)

« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:09:09 PM »
lego คงไม่ทำ tumbler ออกมาอีกแล้วละครับ  ::)

จริง คงไม่ออกมาอีก ที่มีอยู่ก็
http://brickset.com/sets?query=7888 กับ UCS Tumbler

ชุดแรกปี 2008 ราคาไปไกล แต่ไม่ติดใจอะไรนัก คงเข้าไปดู instruction พอเป็น idea มาประยุกต์
เพื่อทำคันนี้ ถ้าทำได้ :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:10:47 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:21:03 PM »
Tumbler ตัวนี้เห็นทีแรกไม่คิดว่าจะเอาฟิกใส่เข้าไปได้ด้วยซ้ำ
แต่ในภาพเห็นใส่ได้ 2 ตัว ไม่รู้ว่าปิดหลังคาได้รึเปล่าครับ

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 20 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:27:26 PM »
Tumbler ตัวนี้เห็นทีแรกไม่คิดว่าจะเอาฟิกใส่เข้าไปได้ด้วยซ้ำ
แต่ในภาพเห็นใส่ได้ 2 ตัว ไม่รู้ว่าปิดหลังคาได้รึเปล่าครับ

<a href="https://www.youtube.com/v/BMvSoZIMm2w" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/BMvSoZIMm2w</a>

ปิดได้ครับ มีลูกเล่นด้วย จากที่ดูมา ชอบ ไอเดียเค้ามากเลย  ;D

<a href="https://youtube.com/v/DujyK9-oWTg" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://youtube.com/v/DujyK9-oWTg</a>
<a href="https://www.youtube.com/v/CRs0439SsaA" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/CRs0439SsaA</a>
ชำเลืองไปเห็น แป๊ะไว้ก่อน   >:(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:29:05 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
Re: Bricks Freedom Diary : จาก Dino bone ต่อยอดสู่เรื่องราวของ Paleontologist
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 22 กุมภาพันธ์ 2015 / 03:23:00 PM »
Tumbler mark III นุ่งได้ 2 คนขนาดกำลังดีเลยครับ  :-[

Bricks Freedom Diary : One minifig scale Milano Space Ship
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:05:46 PM »
และแล้วเจ้า Star-Lord ก้อมาถึงมือ  ;D เอาเข้ามานั่งยานเลย เอาใจสาวก Super Hero มาดกวนๆทั้งหลาย

หลังจากที่ได้นั่งเทียน ทั้งคัดลอกและแกะ ของคนอื่น  :-[ เค้ามาลง LDD และมีการ Re-innovate เล็กน้อยให้สมฐานะ Lord

ต้นแบบของคนที่มีนามย่อว่า dif STICK  ;D คนเกาหลีมั้งจำทู้ไม่ได้แล้ว

และแล้วเกิดมาเพื่อลอกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  :-[ ได้ LDD เพื่อล่า Part  :D

ปั๊ม ปั๊ม ปั๊ม ป่าม มาเป็นของเค้าซะดีๆ

โชว์ด้านหน้าซะหน่อย  :)

ภายในมีที่ใส่อาวุธประจำกายพร้อมระบบขับเคลื่อนยาน   ;D

ถืออาวุธ แอ๊คชั่นซะหน่อย  8)

มุมข้างมุมหล่อ   ;)

หันหลังไปดีกว่า Bye Bye  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์ 2015 / 12:16:57 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
Re: Bricks Freedom Diary : One minifig scale Milano Space Ship
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:48:38 PM »
milano เล็กๆ น่ารักดี ปล่อยลำใหญ่เก็บลำเล็กดีฟ่าาา  :P

• VIP
  • *
Re: Bricks Freedom Diary : One minifig scale Milano Space Ship
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:52:06 PM »
โอ๊ยๆๆๆ ทั้งน่ารักทั่งเท่ห์อ่ะพี่เอก!!! :P :P :P ผลิตลำน้อยๆออกมาเยอะๆนะครับ พี่เอกไมโคร อิอิ

« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:33:10 AM »
milano เล็กๆ น่ารักดี ปล่อยลำใหญ่เก็บลำเล็กดีฟ่าาา  :P

ลำใหญ่ก้อไม่ปล่อยครับ  :P เพราะมันสวย และ นั่งได้ 3 คน เชียว

โอ๊ยๆๆๆ ทั้งน่ารักทั่งเท่ห์อ่ะพี่เอก!!! :P :P :P ผลิตลำน้อยๆออกมาเยอะๆนะครับ พี่เอกไมโคร อิอิ

ยังไม่หมดก๊อก น้อง เอ   งบน้อยเล็กน้อยๆ ลำเล็กๆ

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:30:22 AM »
ขอคาราวะในความพยายามเลยครับ  :D

ใช้ LDD ลองทำก่อนก็ดีเหมือนกัน ไม่ต้องซื้อพาร์ทมาเผื่อเยอะเกิน
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 02:32:07 PM »
สนุกดีครับ  ขอคารวะในการหาพาร์ทมาต่อให้ดู

LDD ผมว่ายากแล้ว  หาพาร์ทนี่ยิ่งยากกว่าอะ

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:52:41 PM »
ขอคาราวะในความพยายามเลยครับ  :D

ใช้ LDD ลองทำก่อนก็ดีเหมือนกัน ไม่ต้องซื้อพาร์ทมาเผื่อเยอะเกิน

มีเผื่อเล็กน้อยในกรณีมี minor change หลายๆแบบ ว่าแบบไหนจะถูกใจ เพราะ เวลาทำขึ้นมาจริงๆบางครั้งไม่เหมือนที่คิดไว้ครับ

สนุกดีครับ  ขอคารวะในการหาพาร์ทมาต่อให้ดู

LDD ผมว่ายากแล้ว  หาพาร์ทนี่ยิ่งยากกว่าอะ

ส่วนหนึ่งคืออยากได้ด้วยครับ เลยต้องหา part มาต่อ แอบมี เผื่อ part ไว้x 2 เล็กน้อย กรณีที่ part หายาก และ ต้องจัดจากต่างประเทศ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:23:09 PM โดย legoake »

Bricks Freedom Diary : Sith Infiltrator (SDCC 2012 exclusive)
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 01 มีนาคม 2015 / 09:54:59 AM »
เริ่มเดือนใหม่ด้วย SDCC 2012 exclusive  อาทิตย์ สดใส   เงินเดือนออกมากมาย

8) 8) 8)

<a href="https://www.youtube.com/v/02C9EwExozA" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/02C9EwExozA</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มีนาคม 2015 / 11:09:18 PM โดย legoake »

• VIP
  • *
Re: Bricks Freedom Diary : Sith Infiltrator (SDCC 2012 exclusive)
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 01 มีนาคม 2015 / 12:13:04 PM »
ยานลำเล็กมาอีกแล้วครับ น่ารักสุดๆไปเลยยยยยย :P