ผู้เขียน หัวข้อ: My Lego Corner เสนอตอน Songkran Scene : สวัสดีปีใหม่ไทยนะคะคุณย่า  (อ่าน 54972 ครั้ง)

ออฟไลน์ zero

• Verified Member
  • Jr. Member
  • *
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 70732: City of Stiix
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 19 มกราคม 2016 / 12:43:55 PM »
 ซื้อมา 5กล่องเเต่รีวิว กล่องเดียว  ไม่สมกับเป็นพี่พลเลย

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: My Lego Corner เสนอตอน [Review] 70732: City of Stiix
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 19 มกราคม 2016 / 01:04:12 PM »
รวยมากๆเลยครับพี่พล  :o

เห็นคุกแล้ว น่าสงสารคนติดนะครับ เท้าเปื่อยแน่นอน มีน้ำแฉะๆอยู่ในคุก
ฟิกสีเขียว ตัวร้ายสวยมากๆเลยครับพี่พล  ;)

ขอบคุณสำหรับวิวดี เอ้ยยย!! รีวิวนะครับ  :P

ขอบคุณเสี่ยชิ้วที่รวยกว่ามากๆ ครับ... :P

ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ มีทั้งเงินมีทั้งเวลาต่อชุดใหญ่ ๆ เล่นอย่างสบายใจ คนหาเช้ากินค่ำบางวันก็อดกินอย่างผม ให้อิจฉาเสียเหลือเกิน   :'(

ดูแล้วผมยังไม่โดนใจชุดนี้นะ สงสัยไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายเหมาของเลโก้ ทั้งชุดสวยแค่หมวกของ Nya ถ้าชิ้วไปเยือนโกดังจรัญจะหยิบติดไม้ติดมือมาฝากพี่ก็ได้นะ ขอบคุณครับ 

พลได้ชุดใหม่ ๆ ใหญ่ ๆ แล้วพวกชุดเก่า ๆ อย่าง guarded inn กับ 6080 ก็คงตกกระป๋องไม่เล่นไม่สนใจแล้ว จะยกมาฝากผมก็ได้นะครับ   

:P :P :P :P :P :P :P :P :P

แนะนำให้จัด Ronin R.E.X เพิ่มอีกเซ็ทครับ  :P :P :P :P

เล็งๆ อยู่ครับ อิอิ... :-[

ชุดคุ้มฟิกคุ้มพาร์ทวางโชว์ก็ได้MOCเพิ่มก็ดี สุดยอดเลยครับ สำหรับนินจาโกนี่เขาให้อิสระทางการออกแบบพาร์ทและฟิกเยอะดีครับ นักMOC ได้ประโยชน์ไปด้วย สมแล้วที่เจ้าของโกดังจรัญจะเลือกมารีวิว ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  ;D

ขอบคุณท่านประมุขครับ... ;D

ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่ แต่ชอบผีเขียวใสถือไส้กรอก ~

หาซื้อเฉพาะตัวนั้นก็ได้ คงไม่ค่อยแพงหรอก เพราะในชุดเล็กๆ ก็มีนะ... :)

ชุดของฝ่ายผู้ร้ายนี่ช่างเข้ากันได้ดีกับสำนักขำๆจริงๆ   ::) :P :P

แล้วตกลงชุดนี้มันมีพาร์ทเรืองแสงรึเปล่าครับพี่พล

สำนักส้ม มองไรก็ร้ายไปหมดแหละ... :P
ชุดนี้ไม่มีพาร์ทเรืองแสงเลยครับ ที่เห็นนั้นเป็นสีสะท้อนแสงเท่านั้นอะ... :-X

ซื้อมา 5กล่องเเต่รีวิว กล่องเดียว  ไม่สมกับเป็นพี่พลเลย

พูดถึงแบทเทิลแพ็คชิม่า ชิมิ... :P

แนะนำให้จัด Ronin R.E.X เพิ่มอีกเซ็ทครับ  :P :P :P :P
ผมว่า พี่พล จัดครบเซ็ทแล้วละครับ คุณ King Roster  ;)
และที่สำคัญระดับพี่พล ไม่จัดเพียงแค่เซ็ทละกล่องด้วยสิครับ  ::)

ปล. ผมเคยไปโกดังจรัญแล้ว จึงรู้ดีว่า พี่พล รวยมากๆ เล่นทุกธีม
และกล่องซ้ำกระจายเกลื่อนกราดทั่วบ้าน  :o :o :o

ปล. เรื่องจริงผ่านจอ ไม่ได้ใส่ไข่ครับผม  :o :o :o

โหดสุดๆ :o :o :o :o :o

พี่ชิ้วเค้าไม่ได้ใส่ใข่แน่นอนครับ เพราะเค้าตัดไปแล้ว อิอิ... :P
ป.ล. น้อง King Roster อย่าไปเชื่อนะครับ พวกนี้ก็เวอร์ๆ ทั้งนั้นอะ... ;)

ผมว่า พี่พล จัดครบเซ็ทแล้วละครับ คุณ King Roster  ;)
และที่สำคัญระดับพี่พล ไม่จัดเพียงแค่เซ็ทละกล่องด้วยสิครับ  ::)

ปล. ผมเคยไปโกดังจรัญแล้ว จึงรู้ดีว่า พี่พล รวยมากๆ เล่นทุกธีม
และกล่องซ้ำกระจายเกลื่อนกราดทั่วบ้าน  :o :o :o

ปล. เรื่องจริงผ่านจอ ไม่ได้ใส่ไข่ครับผม  :o :o :o
ผมเชื่อครับ เพราะพี่พลเขามีคติในการซื้อของอยู่ แบบนี้

ของลดราคาเท่านั้นถึงจะซื้อ                                      ของที่ได้ของแถมเท่านั้นก็ถึงจะซื้อ
ถ้าไม่ลดไม่แถมแต่มีขายที่เดียวก็ถึงจะซื้อ                   หรือถ้าซื้อแล้ว เจอที่ถูกกว่าก็จะซื้อมาถัวเฉลี่ย   :o  :P

ชุดของฝ่ายผู้ร้ายนี่ช่างเข้ากันได้ดีกับสำนักขำๆจริงๆ   ::) :P :P
แล้วตกลงชุดนี้มันมีพาร์ทเรืองแสงรึเปล่าครับพี่พล
หมอเอ่ยอ่านขาดมาก ... มิน่า นินจาโกถึงเป็นธีมในดวงใจของพล คุณนุ นูป พี่อั๋น   :P

ร้ายมาก สมกับที่เป็นหัวหน้าฝ่ายร้าย สามารถใส่ความสำนักขำๆได้ทุกช็อต... >:(

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 19 มกราคม 2016 / 01:26:08 PM »
ชุดนี้พี่ชอบโทนสีนะ  ชอบสีน้ำเงินเข้ม   และชอบธงที่ขาดๆค่ะ  แต่เรือน่าจะใหญ่กว่านี้หน่อย ;D
ระดับพล จริงๆแล้ว ต้องรีวิว x2นะ  ;)

ของลดราคาเท่านั้นถึงจะซื้อ                                      ของที่ได้ของแถมเท่านั้นก็ถึงจะซื้อ
ถ้าไม่ลดไม่แถมแต่มีขายที่เดียวก็ถึงจะซื้อ                   หรือถ้าซื้อแล้ว เจอที่ถูกกว่าก็จะซื้อมาถัวเฉลี่ย   :o  :P

พี่ทิค รู้ซึ้งที่สุดเลย :o
55555555555555555555  ใช่เลยค่ะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 19 มกราคม 2016 / 01:32:00 PM »
 :D อ๊ะ! มีรีวิวของสวยๆงามๆออกมาจากโกดังพิศวงอีกแล้ว ต้องรีบทำรีวิวนะครับ เพราะของที่มีนั้นน่าจะพอรีวิวได้อีกสิบปีเลย...ถ้าต่อไม่ทันก็จะมีอาสาสมัครจิตอาสาพร้อมจะไปช่วยนะครับ  ;D ;D ;D   

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 19 มกราคม 2016 / 03:48:56 PM »
หูยยยย พาร์ทสีเขียวๆ พวกนั้น นึกว่าเรืองแสงได้ซะอีก ยังคิดว่าทำไมเลโก้ใจดี

มินิฟิกที่โวทฟิกในดวงใจไป มาจากชุดนี้นี่เอง อิอิ นินโก๊ะเขามีดีที่ฟิกจริงๆ ส่วนผีเขียวทำไมต้องถือไส้กรอก

ไม่ค่อยชอบชุดที่มันมีหลายๆ ชิ้นแบบนี้เลยอ่ะ ต่อมาแล้ว พอมาวางใกล้ๆ กะชุดอื่น ผ่านไปซักพัก มันก็จะเริ่มงงๆ ละว่าอันไหนชุดไหน

เรือลำเล็กจัง นึกว่าใหญ่กว่านี้

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #165 เมื่อ: 20 มกราคม 2016 / 03:13:52 PM »
ชุดนี้พี่ชอบโทนสีนะ  ชอบสีน้ำเงินเข้ม   และชอบธงที่ขาดๆค่ะ  แต่เรือน่าจะใหญ่กว่านี้หน่อย ;D
ระดับพล จริงๆแล้ว ต้องรีวิว x2นะ  ;)

งี้ระดับพี่ปลาก็ต้อง x3 ดิ... :D

:D อ๊ะ! มีรีวิวของสวยๆงามๆออกมาจากโกดังพิศวงอีกแล้ว ต้องรีบทำรีวิวนะครับ เพราะของที่มีนั้นน่าจะพอรีวิวได้อีกสิบปีเลย...ถ้าต่อไม่ทันก็จะมีอาสาสมัครจิตอาสาพร้อมจะไปช่วยนะครับ  ;D ;D ;D   

ชอบคำของพี่เจี๊ยบจัง "โกดังพิศวง" ฟังแล้วน่ารักดี อิอิ
555 ก็จริงนะพี่ สามารถรีวิวไปได้อีกนานเลย... :-[

หูยยยย พาร์ทสีเขียวๆ พวกนั้น นึกว่าเรืองแสงได้ซะอีก ยังคิดว่าทำไมเลโก้ใจดี

มินิฟิกที่โวทฟิกในดวงใจไป มาจากชุดนี้นี่เอง อิอิ นินโก๊ะเขามีดีที่ฟิกจริงๆ ส่วนผีเขียวทำไมต้องถือไส้กรอก

ไม่ค่อยชอบชุดที่มันมีหลายๆ ชิ้นแบบนี้เลยอ่ะ ต่อมาแล้ว พอมาวางใกล้ๆ กะชุดอื่น ผ่านไปซักพัก มันก็จะเริ่มงงๆ ละว่าอันไหนชุดไหน

เรือลำเล็กจัง นึกว่าใหญ่กว่านี้

ใช่พี่ ตอนแรกก็นึกว่าเรืองแสงเหมือนกัน แต่เลโก้ไม่เคยทำให้ผิดหวังเลยสินะ... :-\
เห็นด้วยพี่ เรื่องชุดที่มันมีหลายๆ ชิ้นมาต่อกัน พอต่ออกมาเสร็จแล้วมันก็จะไม่อลังการเท่าที่ควรด้วย ไม่เหมือนกับทุ่มไปที่เดียวเลยเหมือนพวกโมดูล่าอะ
เรือได้ลำแค่นี้แหละ เพราะมันเป็นแค่ส่วนประกอบของฉากเอง แต่จะว่าไปก็ถือว่าไม่เล็กนะพี่ ถ้ามองในแง่เป็นแค่ฉากประกอบอะนะ เอาพาร์ทมาต่ออีกหน่อยก็ได้ลำใหญ่แล้ว
ไว้รอผมมีเวลาก่อนนะ (ซึ่งไม่รู้ว่าจะหาได้เมื่อไรอะนะ) จะลอง moc ให้มันใหญ่ขึ้นมาให้ดู... :-[

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
My Lego Corner เสนอตอน [MOC] "Funny Valentine: Love Never Dies"
« ตอบกลับ #166 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 03:33:48 PM »
Funny Valentine: Love Never Dies

ถึงแม้เราทุกคนจะต้องตาย แต่ความรักก็ยังคงอยู่คู่โลกนี้ตลอดมา ไม่ได้ตายตามคนเราไปด้วย... ;)
ฉาก MOC นี้แสดงให้เห็นว่าถึงแม้เจ้าบ่าว เจ้าสาวจะหมดลมหายใจไปแล้วก็ตาม เจ้าบ่าวก็ยังพยายามตามหาเจ้าสาวจนเจอจนได้ เหมือนเพลงนี้ (ที่เรามักได้ยินในงานแต่งงานอยู่บ่อยๆ)

...แต่เราก็หากันจนเจอ มันนานแค่ไหนที่คอยเธอมา
  รู้สึกไหมว่าชีวิตคุ้มค่า เมื่อมีใครสักคนข้างกาย
  เกิดมาเพื่อหาใครคนหนึ่ง เป็นคนที่ฟ้าสร้างมาตรงใจ
  เราต่างรู้โลกมันแสนกว้างใหญ่ แต่มันคงไม่ยากเกินไป ที่ฉันจะพบเธอ...

มีปาปารัสซี่แอบถ่ายด้วย อิอิ

ปิดท้ายด้วยภาพ Top View นะครับ

Happy Valentine's Day (ล่วงหน้า)
ขอให้ทุกคนมีความสุขมากๆ น้า ใครยังไม่มีแฟนก็ขอให้ได้แฟน ใครมีแฟนแล้วก็ขอให้รักกันยิ่งๆ ขึ้นไปนะครับ

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
Re: My Lego Corner เสนอตอน [MOC] "Funny Valentine: Love Never Dies"
« ตอบกลับ #167 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 03:53:39 PM »
แหม ฝ่ายสาวเค้าอุตส่านอนหลับอยู่อย่างสงบแล้ว
ยังไปรบกวน ปลุกเค้าขึ้นมาอีก
สำนักขำๆนี่ร้ายจริงๆ  ::) :P :P

ปล. เตรียมลอกการบ้านส่งประกวด Mocบ้าง
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
Re: My Lego Corner เสนอตอน [MOC] "Funny Valentine: Love Never Dies"
« ตอบกลับ #168 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 04:07:55 PM »
โหย เพิ่งเคยเห็นพี่พลโรแมนติก เขินแทน :-[ :-[ :-[
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #169 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 04:48:36 PM »
 :o :o :o นีกว่างานmocเมืองนอก

มีเพลงประกอบด้วย  :o :o :o

:o :o ใช้ฟิกสุดแพง  สมกับเจ้าของโกดัง

mocงานสวยมากๆค่ะ....... Love Never Dies ชื่อผลงานก็เก๋  ดูดีมากๆลงตัวเลยค่ะ ;D

ปล. ที่จริงเป็นแผนเอาโลงคืนใช่ไหม  หลอกให้ขึ้นมาแล้วเชิดโลง  :P ..............เดี๋ยวก่อนสิ้นเดือนจะส่งบ้างค่ะ  ;D

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #170 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 05:12:27 PM »
แหม ฝ่ายสาวเค้าอุตส่านอนหลับอยู่อย่างสงบแล้ว
ยังไปรบกวน ปลุกเค้าขึ้นมาอีก
สำนักขำๆนี่ร้ายจริงๆ  ::) :P :P

ปล. เตรียมลอกการบ้านส่งประกวด Mocบ้าง

ลอกเลยๆๆ... :P

โหย เพิ่งเคยเห็นพี่พลโรแมนติก เขินแทน :-[ :-[ :-[

ขอนึสสส นึงนะ อิอิ... ;D

:o :o :o นีกว่างานmocเมืองนอก

มีเพลงประกอบด้วย  :o :o :o

:o :o ใช้ฟิกสุดแพง  สมกับเจ้าของโกดัง

mocงานสวยมากๆค่ะ....... Love Never Dies ชื่อผลงานก็เก๋  ดูดีมากๆลงตัวเลยค่ะ ;D

ปล. ที่จริงเป็นแผนเอาโลงคืนใช่ไหม  หลอกให้ขึ้นมาแล้วเชิดโลง  :P ..............เดี๋ยวก่อนสิ้นเดือนจะส่งบ้างค่ะ  ;D

555 ขอบคุณครับพี่ปลา
แต่ว่าพี่ปลาคิดได้ไงเนี่ย แผนเอาโลงคืน แปลว่าคิดจะแย่งโลงใครอยู่ใช่มั้ยครับ... :P

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
« ตอบกลับ #171 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 05:35:50 PM »
ออกมาแบบสยองน่ากลัว :-*

มีทั้งกิ่งไม้ ใบหญ้า เห็ดพิษ หนูตาย รายล้อม สร้างบรรยากาศขึ้นมากทีเดียว :-\

ขอบคุณครับสำหรับแนวทาง แต่จะไม่ลอกแน่นอน อุอุ ::)

ปล. เจ้าสาวไม่ลุกขึ้นมาทักให้เจ้าบ่าวชื่นใจบ้างเลย อิอิ :P

ออฟไลน์ mrkornk

• *
« ตอบกลับ #172 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 08:24:47 PM »
Moc นี้เป็นตัวเกร็ง(เก็ง)แบบนอนมาเลยทีเดียว. แถมมีนิยามความรักที่ไม่ยึดติดกับรูปกายอีกตะหาก  ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #173 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 08:43:36 PM »
MOC สวยอ่ะพี่พล ทำหลุมเหมือนมากๆเลยพี่(ไม่ใช่พาร์ทที่โกดังจรัญไม่สามารถทำได้นะเนี่ย!!!!)  :-[ :-[ :-[

บรรยายกาศมันดูเศร้าๆยังไงก็ไม่รู้  :'( :'( :'(

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
« ตอบกลับ #174 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 10:00:59 PM »
 :) ช่วงนี้เจ้าของโกดังพิศวงไฟแรงน่าดูเลย ดีครับที่มีการตีความได้หลายแบบ (ยังกับอ่านใจผมออกนิดๆนะเนี่ย(แค่นิดๆนะ) :-[ )
นึกถึงหนังของสตีเฟ่นคิงส์ขึ้นมาทันใด...

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
« ตอบกลับ #175 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 10:22:14 PM »
ดูเหมือนออกมาเล็กๆ ไม่ใหญ่โตขึ้นไปทางแนวสูง  แต่พอดูดีๆ แล้ว ก็ใช้พาร์ทไปไม่น้อยเหมือนกันนะ กะการยกพื้นดินขึ้นมาเพื่อขุดหลุมวางโลงลงไป

มีการใช้พาร์ทได้หลากหลายทั้งพาร์ททั่วๆไปและพาร์ทเฉพาะทางต่างๆ ทำออกมาได้ดูกระชับ ไม่เว่อร์ แต่สมจริง ลงตัว ได้ใจความ และยังหักมุม เปิดหัวคนส่งผลงานคนแรกด้วยธีมสุดขั้วที่ไม่น่าจะลิงก์มาเข้าวาเลนไทน์เลยได้ซะอีก

ออฟไลน์ ChatchaiAt2505

• *
  • เด็กได้รับการแต่งแต้มจากผู้ใหญ่
« ตอบกลับ #176 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 11:00:30 PM »
จินตนาการได้ถูกใจครับ..ชอบ :D

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #177 เมื่อ: 21 มกราคม 2016 / 11:59:14 PM »
รัก นิรันดร สินะครับ  ::)

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #178 เมื่อ: 23 มกราคม 2016 / 12:00:30 AM »
มีเพลงด้วย จะแพ้ ชนะ ก็ที่เพลงนี่แหละ ฟันธง ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #179 เมื่อ: 23 มกราคม 2016 / 12:32:51 AM »
ให้คะแนนเพลงเต็ม10ครับ  :-* :-* :-*