ผู้เขียน หัวข้อ: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!  (อ่าน 131671 ครั้ง)

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
ชุดนี้ก็น่าสนเนอะ ชุดเล็กๆ เหมาะกับคนไม่ได้เก็บซุปโร่เป็นหลักแบบเรา

ว่าแต่นี่ Ultimate Spiderman มันคนละตัวกะ Amazing Spiderman ใช่ป่ะ หนังภาคหน้าจะเป็น Ultimate แล้วเหรอ  หรือชุดนี้มันเบสออนคอมมิก เหมือนเคยถามไปแล้ว ก็งงอีก 555

ดูแล้วยังกะตัวดำในกล่องนี้ก็เป็นผู้ร้าย แต่ไม่ใช่ใช่ปะ

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
ชุดเล็กๆแต่คุ้มแบบนี้ ไม่ซื้อก็แปลกสิครับ  :) ผมไม่พลาดแน่นอน

ป.ล. การ์ตูน Web warriors นั่นมันอะไรกันครับ มีแมงมุมถึก แมงมุมอ้วน แมงมุมผอม แมงมุมมีนมยังมี - -*

พี่วีแนะนำชื่อตัวละครบนปกWeb warriorsให้หน่อยสิ  :-X

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
เห็นด้วยเลย เล็กแต่คุ้ม ได้ฟิกตัวเด่นๆ อยู่ >< ไม่สนก็ต้องสนหละเนี่ยะๆ
ขอบคุณครับพี่แบงค์
ซื้อไว้ประกอบเมืองของหนูน้อยหมวกแดงกันครับ  ;D

ครับ :) จะเก็บชุดเล็กเป็นกล่องตามที่ท่านประมุขแนะนำ :D

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ขอบคุณที่มารีวิวให้ได้ชมกัน :D
ขอบคุณครับพี่ขยัน  ;)

ชุดนี้ mini fig. สวยมาเลยครับท่านประมุข (สกรีนลายข้างแขนของ hero มีมากันหมดนทาอิจฉามาก ส่วน Star Wars มักจะสกรีนลายข้างแขนให้กับ mini fig. ที่มากับ UCS.....=_=")

ขอบคุณสำหรับ review ครับผม ^^
ด้านมืดยังไม่ชินกับฟิกสกรีนแขนมั้งครับ รอภาค7อาจมีให้เห็นในชุดเล็กแบบนี้ครับ ;D

เจ๋งมากเลยครับ ของdcผมยังลอยลำกลางทะเล
AVENGERS 2 ก็ยังไม่ครบเลย  :-[

ตามพี่ระไม่ทันแล้วๆ
ค่อยๆเก็บครับ AVENGERS 2 พี่ยังขาด2ตัว หายไปกับออร์เดอร์โหดสลัดรัสเซีย  :-[

ชุดนี้ก็น่าสนเนอะ ชุดเล็กๆ เหมาะกับคนไม่ได้เก็บซุปโร่เป็นหลักแบบเรา

ว่าแต่นี่ Ultimate Spiderman มันคนละตัวกะ Amazing Spiderman ใช่ป่ะ หนังภาคหน้าจะเป็น Ultimate แล้วเหรอ  หรือชุดนี้มันเบสออนคอมมิก เหมือนเคยถามไปแล้ว ก็งงอีก 555

ดูแล้วยังกะตัวดำในกล่องนี้ก็เป็นผู้ร้าย แต่ไม่ใช่ใช่ปะ
ขอบคุณครับพี่อั๋น

แยกตามนี้ครับพี่อั๋น

1.ในคอมมิค Ultimate Spiderman เป็นปีเตอร์คู่ขนานกับ Amazing Spiderman(จักรวาลหลัก)  Ultimate Spiderman ปีเตอร์ เสียชีวิต ไมล์มาเป็นUltimate Spiderman แทนปีเตอร์
ปัจจุบัน  ในคอมมิค จักรวาลUltimate ถูกล้าง(End อายุรวม2000-2015)ไปในเหตุการณ์ Secret Wars  ครับทำให้Ultimate Spidermanไมล์มาอยู่ที่จักรวาลหลัก เป็นสมาชิกในทีมAll New,All different Avengers ไปครับ  ส่วนSpiderman ในจักรวาลหลักยังคงเป็นAmazing Spiderman ปีเตอร์อยู่ครับ

2.ในทีวีซีรีย์ Ultimate Spiderman  คือปีเตอร์ ปากเกอร์ ครับ ปีเตอร์เจอนิค ฟิวรี่ ชวนให้ทำงานกับSHIELD ตั้งทีม 5 คน จนมาถึงอีเว้นท์คู่ขนาน Web-WorriersหรือSpider-Verseเร็วๆนี้ ทำให้ปีเตอร์ไปเจอสไปเดอร์แมน ในจักรวาลต่างๆครับ ตัวเดินเรื่องคือปีเตอร์ ส่วนสไปเดอร์แมนคนอื่นๆ (ไมล์และiron Spiderในอีกชุด) เป็นตัวช่วยพระเอกครับ

3.ในหนัง ปีเตอร์ ปากเกอร์ คนเดิม ครับ แค่เล่าเรื่องใหม่ ตามการรีบูีตครับ ที่จะปรากฏในCaptain America: Civil War เห็นว่าเป็นสไปดี้ที่วัยรุ่นมากๆ ซึ่งอย่างที่รู้ๆกัน ฉบับหนังแค่อิงประวัติมาจากคอมมิค แต่ดำเนินเรื่องแยก ตามใจMarvel Studioอยู่แล้วครับ  :P

ชุดเล็กๆแต่คุ้มแบบนี้ ไม่ซื้อก็แปลกสิครับ  :) ผมไม่พลาดแน่นอน

ป.ล. การ์ตูน Web warriors นั่นมันอะไรกันครับ มีแมงมุมถึก แมงมุมอ้วน แมงมุมผอม แมงมุมมีนมยังมี - -*

พี่วีแนะนำชื่อตัวละครบนปกWeb warriorsให้หน่อยสิ  :-X
ขอบคุณครับกอล์ฟ :)
จากซ้ายไปขวา

1.iron Spider เกราะที่โทนี่ คิดค้นเพื่อให้สไปเดอร์แมนประจันบาน ล่าสุด สวมโดยAmadeus Cho
(อมาเดอุส โช เป็นลูกชายของอแมนด้า โช แสดงว่าเป็นลูกเจ้าเพี้ยนวีด้วยสินะ  :P ) มีฟิกให้เก็บในชุด76037ครับ

2.Spider-Man Noir  ปีเตอร์ ในเวอร์ชั่นย้อนอดีต เป็นนักสืบ ในชุดแนวๆนักสืบครับ

3.Agent Venom เขาคือแฟรช ทอมสัน ที่โดนVenomสิง แต่สามารถควบคุมVenomได้โดยการช่วยเหลือของSHIELD

4.Spider-Man 2099 นายMiguel O'Hara สไปดี้ในอนาคต

5.ไมล์ โมราเลส

6.Spider-Girl เธอคือPetra Parkerลูกสาวของปีเตอร์ (จักรวาลอื่น)

7.Spyder-Knight ปีเตอร์ ปากเกอร์ อีกนั่นแหละ (ชุดนี้มาจากในคอมมิคนะ นำมาเป็นตัวละครปีเตอร์อีกคนเฉย :P )

ที่จริงมีอีกตัวคือ Spider-Ham หรือPeter Porker มาจากตอนปีเตอร์โดนโลกิสาบให้กลายเป็นหมูครับ

ซีรีย์นี้มีฉายช่อง7 ที่คัดแล้วคัดอีก เช้าวันหยุด ไม่ทราบว่าถึงตอนไหนแล้ว ลองติดตามดูครับทุกท่าน  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิถุนายน 2015 / 12:11:13 AM โดย VpV »

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
น่ารัก มากๆเลยครับ ท่านประมุข  ;)
ผมหมายถึงฟิกนะ  ::)

เห็นแล้ว คถ พลังฮีโร่ในตัวจริงๆ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
น่ารัก มากๆเลยครับ ท่านประมุข  ;)
ผมหมายถึงฟิกนะ  ::)

เห็นแล้ว คถ พลังฮีโร่ในตัวจริงๆ
โล่งอก ถ้าท่านรองอันดับ2ชมผมน่ารักนี่ มีเสียวสันหลังเหมือนกัน  :-[

ท่านรองค่อยกลับมาในอเวนเจอร์3.1และ3.2ก็ดีครับ มีฟิกครบทุกตัวแน่ๆครับ  ;)

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่วี

ฮีโร่ตัวนึงนี่แยกออกไปได้หลายจักรวาลจริงๆครับ ที่ผมรู้จักนี่เป็นแค่เศษเสี้ยวจริงๆ  :-[

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่วี

ฮีโร่ตัวนึงนี่แยกออกไปได้หลายจักรวาลจริงๆครับ ที่ผมรู้จักนี่เป็นแค่เศษเสี้ยวจริงๆ  :-[
ยินดีครับ ตามจนเหนื่อยเหมือนกัน ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
MOC Avengers Tower 2.5
จุกว่าเดิม หนักกว่าเดิม ใหญ่กว่าเดิม!!!!

จำนวนที่ใช้MOC คือ76038  Attack on Avengers Tower จำนวน2ชุด +พาร์ทอีกนิดหน่อยครับ

ภายในครับ กว้างกว่าเดิม และส่วนด้านในตึกมีพื้นที่เยอะกว่าเดิมครับ

มาดูส่วนแรกแบบเติมฟิกก่อนครับ เปลี่ยนกระจกใหม่นิดหน่อย

ฝั่งซ้ายมือเป็นไอรอนแมนทั้ง4มาร์คก่อน ได้แก่ 6 /7 /17 /42

ฝั่งขวามือ เป็น Iron Legionทั้ง4ตัวตามหนังครับ

ห้องพยาบาล เป็น เตียงเดียวตามเดิม แต่ญาติผู้ป่วยสามารถยืนได้เยอะขึ้นครับ  ;D

มีตู้ พร้อมของแรร์จากด้านมืดและจูราสิคประดับอยู่ ครับ  ;)

ชั้น2 ด้านหน้าครับ เป็นที่ประกอบร่าง ต่างๆ

ส่วนด้านในตึก เป็นห้องตรวจคฑาโลกิ และที่วางของวิเศษต่างๆครับ

The Infinity Stone ทั้ง4  ;D

ห้องนี้ให้X-Men อยู่ล่ะกันครับ

ชั้นที่3 ยังไม่ได้ตกแต่งเพิ่มเติมคับ เอาโลงของวิชั่นวางไว้ก่อนครับ

ฟิกจุกว่าเดิมครับ

มาที่ชั้นลอย มีห้องนั่งเล่น+ห้องดูหนัง และระเบียงครับ

ห้องนั่งเล่นครับ

ห้องนั่งเล่น ยกให้ชาวแอสการ์ดไปครับ  ;)

ระเบียงส่วนนี้กลุ่มGotGจองครับ  :D

ฝั่งนี้Hulk ยืนมองพระอาทิตย์ตกดินไปครับ  ;D

ดาดฟ้าให้ฮีโร่นอกกระแสยืนรอตัวจริงให้LEGOออกมาจริงๆซะทีครับ  8)

โปรเจคนี้ลากยาวมาหลายเดือนแล้ว ยังไม่เสร็จคงต้องรอพาร์ทอีกเยอะ ซึ่งตอนนี้ก็หยุดพักไปก่อนครับเนื่องจากงบหมดชั่วคราว  :-[
พาร์ทไม่พอจึงสั่งมาเพิ่มในบางส่วนและใช้พาร์ทเดิมๆบ้างจึงทำให้ระเบียงยาวออกมาด้านข้างหน่อยครับ

เอาเป็นว่าก็คงต้องต่อเติมเพิ่มแน่นอนในอนาคต เพื่อให้ดูดีกว่าเดิมหน่อยครับ
ขอบคุณที่รับชมสวัสดีครับ

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
เจ๋งมากๆเลยครับท่านประมุข
แต่ยังเล็กไปครับจัดเพิ่มอีก6ชุดเลยครับ :P

ออฟไลน์ vyJo

• Taramizu
โห นี่มันแฟลตดินแดงอ๊ะป่าว  ประชากรหนาแน่นมาก อิอิ

ออฟไลน์ jeaba

• VIP
  • Jr. Member
  • *
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
 :) นึกถึงคุกอวกาศ กับ ฐานทัพฮีโร่บนดวงจันทร์...  :o

ออฟไลน์ ĸayan

• ショッカー
คอนโดหลังใหญ่นี้ มีผู้พักอาศัยอยู่ในตึกกันอย่างสบาย :)

ยกเว้นเจ้าของตึก ต้องอยู่ข้างนอก ยืนมองพระอาทิตย์ตกดิน :-\

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
ทำตรงชั้นล่างอีกสักชั้น สองชั้นด้วยสิครับ    :D

คอนโดหลังใหญ่นี้ มีผู้พักอาศัยอยู่ในตึกกันอย่างสบาย :)
ยกเว้นเจ้าของตึก ต้องอยู่ข้างนอก ยืนมองพระอาทิตย์ตกดิน :-\
5555  ทำไมเจ้าของตึก ถึงใส่กางเกงม่วงล่ะครับ   ;D  :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
5555  ทำไมเจ้าของตึก ถึงใส่กางเกงม่วงล่ะครับ   ;D  :P
นั้นบะสิครับ ผมนี่ก็เพิ่งจะสังเกตุเหมือนกัน อิอิ  ::)

ปล.ผมว่าต้อง moc ให้ใหญ่กว่านี้ครับ จำนวนสมาชิกิหมือนจะอยู่กัน
ค่อนข้างแออัดมากๆ 5555  :P

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • *
    • TwinsBrick
พี่ระน่าจะเปลี่ยนแต่ละชั้นเป็นแบบยกเปิดแบบ modular น่าจะมองเห็นได้หลายด้านกว่านะครับ  ::)
ดูท่าทางจะแออัดสงสัยฟิกเยอะเกิน 555

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
พี่ว่า 76038  Attack on Avengers Tower ต้อง x 4++.... นะเนี่ย  เยอะและแน่นมากๆเลยค่ะ  :o

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
ท่านประมุขจะออกมาแถลงข่าวเย็นนี้ครับ (เห็นมีแอบบอกว่านี่เป็นแค่ยอดหอคอยเท่านั้น ชั้นใต้ดินที่เก็บยานกำลัง MOC อยู่ อิ_อิ)

ปล. เท่ไปเลยครับ ใส่ฟิกได้เยอะมากๆ  :o

ออฟไลน์ January28

• *
  • Bottoms up!
เพิ่มความสูงอีกสัก 3 ชั้น แจ่มเลยครับ

ขอเพิ่มความสูงด้วยครับ  :)

ออฟไลน์ Modsystem

• *
พอยืนกันเยอะๆ ฟิกเยอะจริงๆ
นึกไปถึงสนามกีฬามีกองเชียร์มายืนกันเยอะๆ
หรือตั๋วconcert 25ใบ หว่า____ ;D

แถลงข่าวเย็นนี้ เหตุเลิกกับรักรัก รึเปล่า  ;D