ผู้เขียน หัวข้อ: [วีโชว์โร่]LEGO Justice League - Gotham City Breakout boxset with Nightwing!!!  (อ่าน 131608 ครั้ง)

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Verified Member
  • Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
ถ้าจะเพิ่มความสูงผมว่าเพิ่ความกว้างน่าจะ โอเคกว่า  ::)

ออฟไลน์ pumpkin

• Full Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
ระดับวีแล้ว moc เพิ่มขยายขนาดตึกเลยครับ แค่นี้เหล่าอเวนเจอร์อยู่กันไม่พอครับ  :P :P :P

ออฟไลน์ mrkornk

• Jr. Member
  • *
เจ้าสำนักฮีโร่ก็ต้องเพิ่มขนาดตึกอยู่แล้วครับ  สมาชิกในสังกัดเพียบเหลือเกิน  :)

ว่าแต่มีภาพแบบทั้งหอคอยมั่งป่าวฮะ เห็นภาพแต่ส่วนยอด  ไม่รู้ข้างล่างเป็นตึกหรืออะไรยังไง

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ถ้าจะเพิ่มความสูงผมว่าเพิ่ความกว้างน่าจะ โอเคกว่า  ::)
ความกว้างต้องเพิ่มอยู่แล้วครับ แต่ความลึก+ความสูง ไว้ค่อยว่ากันครับรี่  ;)

ระดับวีแล้ว moc เพิ่มขยายขนาดตึกเลยครับ แค่นี้เหล่าอเวนเจอร์อยู่กันไม่พอครับ  :P :P :P
ขอบคุณครับพี่ทศ   ;D

เจ้าสำนักฮีโร่ก็ต้องเพิ่มขนาดตึกอยู่แล้วครับ  สมาชิกในสังกัดเพียบเหลือเกิน  :)

ว่าแต่มีภาพแบบทั้งหอคอยมั่งป่าวฮะ เห็นภาพแต่ส่วนยอด  ไม่รู้ข้างล่างเป็นตึกหรืออะไรยังไง
ข้างใต้ตึก คงเดิมเหมือนตอนเป็นStark Tower ในThe Avengersครับ (ภาพจากเกมLEGO Marvel Superheroes)

อันนี้เป็นแบบโฮโลแกรมครับ

ส่วนAvengers Tower แบบเต็มๆ ในหนังAvengers:Age of Ultron มีให้ชมแน่นอนครับ  ;)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน
ภูมิใจเสนอ
VeeShowRo วีโชว์โร่
76031 Hulkbuster Smash !!!

ก่อนจะดูรีวิว มาดูฉากเรียกน้ำย่อย ของHulk ปะทะHulkbuster ซะหน่อยครับ  :-*
<a href="https://www.youtube.com/v/Ww5JGEKyGjw" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/Ww5JGEKyGjw</a>

เอาแหละ ชุดนี้ถือเป็นชุดที่ชาวฮีโร่คงคาดการณ์ได้ตั้งแต่มีข่าวว่าจะมีHulkbuster มาในAge of Ultron แล้ว
ซึ่งLegoก็ไม่ทำให้ผิดหวังครับ ออกชุด76031 Hulkbuster Smash และคาดการณ์อีกว่าจะเป็นBig Figureแบบในเกมที่ออกมาในปี2013ครับ

แต่Lego เลือกี่จะออกHulkBusterมาเพื่อให้ใส่Mini Figureเข้าไปได้ อีกทั้งเพิ่มจุดขยับและลูกเล่นต่างๆเข้าไป ถึงแลกขนาดที่ใหญ่ขึ้นก็ยอม  :-[

ภาพหน้ากล่องครับ ใหญ่พอสมควรเลย ;)
ชุดนี้ มีมินิฟิก มา 3 ตัว นั่นคือไอรอนแมน มาร์ค 43 /สการ์เร็ต วิช และอัลตรอน ร่างไพม์
ส่วนBig Figure คือ ฮัค และพาร์ท ที่ให้ประกอบHulkbusterกับกรงขังฮัค ครับ  ;D

ภาพหลังกล่องครับ เผยลูกเล่นต่าๆในเซทนี้

ในกล่องมี พาร์ท3ถุง คู่มือและการ์ตูนคอมมิค ครับ

คอมมิคจากเลโก้ จะต่างจากในหนังครับ โดยHulkbuster จะต่อสู้กับUltron แทน

ถุงแรกจะเป็น กรงขังHulkและฟิกสการ์เร็ต วิช และBig Figure Hulk ซึ่งข้อต่อฮัคไม่ได้อยู่ในซอง แยกปนอยู่กับพาร์ทซองที่1ครับ  ::)

แม่มดสาวกับพ่อยักษ์เขียวตัวใหญ่

ต่อถุงแรกเสร็จแล้วครับ ได้กรงขังHulk มีส่วนด้านหลังให้แม่มดน้อยลอยได้อยู่ด้านหลังครับ

ถุงที่2 มี ไอรอนแมน Mark 43 ครับ

ต่อไปส่วนตัวของ ไอรอนแมน Mark 44 หรือHulkbuster นั่นเองครับ

ถุงที่3 จะได้แขนขาของHulkbuster และฟิกตัวร้ายUltron Prime ครับ

ต่อเสร็จแล้วครับ

เปิดอก ซะหน่อย ดูห้องบังคับ

เอาฟิกเข้าไปยืนสบายๆ เหลือที่เยอะน่าดูครับ

ที่มือด้านขวา มีปืนพร้อมยิง ซึ่งแรงกว่าปกติครับ (อันนี้บอกตรงๆ โดนสลักด้านบนง่ายทำให้กระสุนเด้งโดยไม่รู้ตัวบ่อยๆครับ  :-[ )

ยักษ์เขียวหรือยักษ์เหล็ก จะชนะ ไปลุ้นกันในโรงภาพยนตร์ 29เมษานี้เป็นต้นไปครับ  :-*

สำหรับชุดนี้ เป็นชุดกลางที่คุ้มจริงๆครับ  เพราะได้ทั้งมินิฟิก บิ๊กฟิก และ บิ๊กเกอร์ฟิก  ;)

สาวกท่านไหนรอซื้อในไทยก็ รออีกหน่อยนะครับ วางจำหน่ายในไทยก่อนหนังฉายแน่นอนครับ  8)

ขอบคุณที่รับชม สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 พฤษภาคม 2015 / 10:19:33 AM โดย VpV »

ออฟไลน์ legoake

มามะมา modify กันไหม กำลังทำอยู่ และรอของ

ว่าแต่ tower ได้ราคานั้นฝากซัก 2 ชุด ดิ  :-[
กำลังลองสร้างลง LDD อยู่

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ผมพึ่งรู้ที่hulkยื่นนั่นเป็นกรงขัง
นึกว่าเป็นยานของhulk :-[

ออฟไลน์ Pol

• VIP
  • *
ชุดนี้ราคา us ก็ไม่แรงนักเนอะ $29.99 ได้ฟิกเยอะดีอย่างที่น้องวีบอกจริงๆ
พี่ไม่ได้ตามพวกฮีโร่ แต่อยากรู้ว่าทำไมมันต้องมาสู้กันอะ มันฝ่ายเดียวกันไม่ใช่เหรอ... ::)

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
ชุดนี้ราคา us ก็ไม่แรงนักเนอะ $29.99 ได้ฟิกเยอะดีอย่างที่น้องวีบอกจริงๆ
พี่ไม่ได้ตามพวกฮีโร่ แต่อยากรู้ว่าทำไมมันต้องมาสู้กันอะ มันฝ่ายเดียวกันไม่ใช่เหรอ... ::)
จากตัวอย่าเหมือนhulkโดนscarlet witchควบคุมครับ 8)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
ผมพึ่งรู้ที่hulkยื่นนั่นเป็นกรงขัง
นึกว่าเป็นยานของhulk :-[
ในการ์ตูนเหมือนจะเป็นกรงนะครับ ในหนังอาจจะมีให้เห็นครับ

มามะมา modify กันไหม กำลังทำอยู่ และรอของ

ว่าแต่ tower ได้ราคานั้นฝากซัก 2 ชุด ดิ  :-[
กำลังลองสร้างลง LDD อยู่
รอของก่อนครับ คงต้องพึ่งเซียนLDDอย่างพี่เอกด้วยครับ
ปล.ถ้าเจออีกจะสะกิดไปนะครับ

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
จากตัวอย่าเหมือนhulkโดนscarlet witchควบคุมครับ 8)
แม่มดน้อย มีพลังทางจิต และตามแผนของอัลตรอนคือให้อเวนเจอร์ตีกันเองด้วยครับ

ออฟไลน์ Modsystem

• *
พอลดยานพาหนะลง เพิ่มพวกตึกอาคาร ดูน่าซื้อขึ้นมากๆเลย

ออฟไลน์ nongtodd

• Newbie
  • *
HulkBuster ตอนแรกไม่ค่อยโดนเลย(อยากให้ออกแบบในเกม) แต่ผมว่าแบบนี้ก็ดีครับ :)

ส่วนAvenger Town ผมอยากให้เลโก้ออกแบบปีนี้ส่วนบน ปีหน้าส่วนกลาง ปีถัดไปส่วนล่าง
เอาแบบรวมกันแล้วสูงกว่า The Tower of Orthanc :o

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
พึ่งจะได้ดู review ชุดนี้!!!!! ผมว่าคุ้มมากอ่ะท่านประมุข!!!!! ฟิกบานเลย+สวยๆทั้งนั่นด้วย!!! :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ SkyKnight™

• *
    • TwinsBrick
ทำไม hulk ต้องไปอยู่ในนั้นด้วยอะครับ  ::)

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
ได้ฟิกหลายตัวมากน่าจะคุ้มเลยชุดนี้ แต่ฮีโร่ออกถี่เกินคนเก็บธีมได้กินแกลบตลอดแหงๆเลยครับ

ออฟไลน์ pongza

• *
ชุดนี้ได้ฟิกเยอะมาก ส่วนผมรอ legoake ลงวิธีต่อให้ :P

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
เกือบ $30 แพงเหมือนกันนะครับ สำนักส้มได้แต่ดูสำนักขำ ๆ เหมาอีกแล้ว   :o

ที่สู้กัน ก็เปรียบทีม Avengers เหมือนสำนักส้ม + สำนักสีน้ำ ส่วน Ultron + scarlet witch เปรียบเหมือนสำนักขำ ๆ ที่ชอบ ป้ายสี ใส่ร้ายฝ่ายสำนักส้ม+สีน้ำ ให้หลงผิดไปชั่วขณะครับ   8)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

เดี๋ยวนี้เลโก้ใส่ใจรายละเอียดมากขึ้นนะ มีขาตั้งให้ฟิกเหมือนลอยอยู่ด้วย  :)

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
เดี๋ยวนี้เลโก้ใส่ใจรายละเอียดมากขึ้นนะ มีขาตั้งให้ฟิกเหมือนลอยอยู่ด้วย  :)
ชุดนี้คุ้ม และรายละเอียดดีครับ ถึงHulkbusterจะตัวใหญ่ไปหน่อยครับกอล์ฟ  ;)