ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องโดนภาษีครับ  (อ่าน 2061 ครั้ง)

ออฟไลน์ Biggluckk

• Verified Member
  • Newbie
  • *
สอบถามเรื่องโดนภาษีครับ
« เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2015 / 07:38:03 PM »

มีโอกาสรอดมั้ยครับ555

ออฟไลน์ akumaTG

• VIP
  • Full Member
  • *
Re: สอบถามเรื่องโดนภาษีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2015 / 09:28:33 PM »
ถ้าแบบนี้โดน 100% ครับ

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2015 / 10:16:05 PM »
ผมเคยโดนภาษีไปก็หลายรอบ  ไม่เคยเจอสถานะเน้นๆ แบบนี้มาก่อนเลยอ่ะ อิอิ

ชัดเจนครับ

ออฟไลน์ Biggluckk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12 กรกฎาคม 2015 / 11:42:19 PM »
ถ้าแบบนี้โดน 100% ครับ
ขอบคุณมากครับ555จะได้เตรียมเงินไปจ่าย
ผมเคยโดนภาษีไปก็หลายรอบ  ไม่เคยเจอสถานะเน้นๆ แบบนี้มาก่อนเลยอ่ะ อิอิ

ชัดเจนครับ
T-T

ออฟไลน์ Jeremy.B

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 กรกฎาคม 2015 / 12:41:29 PM »
มาจากต่างประเทศหรอครับ

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 14 กรกฎาคม 2015 / 01:48:14 PM »
ต้องรอลุ้นกันอีกทีครับ ผมเคยของค้างหลายวัน จนต้องไปเอาเอง ประเมินภาษีให้เลยตอนนั้นเลย
ภาษีที่โดนไปครึ่งของของ ที่ผมได้เลยครับ  :-[

ออฟไลน์ Modsystem

• Full Member
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 กรกฎาคม 2015 / 11:59:30 PM »
ต้องรอลุ้นกันอีกทีครับ ผมเคยของค้างหลายวัน จนต้องไปเอาเอง ประเมินภาษีให้เลยตอนนั้นเลย
ภาษีที่โดนไปครึ่งของของ ที่ผมได้เลยครับ  :-[
ต้องแจ้งราคาสินค้าต่อเจ้าหน้าที่เลยใช่มั้ยครับ ซึ่งก็มีผลต่อการประเมินภาษีด้วยเช่นกัน ผมเข้าใจถูกมั้ย

ปล_เชื่อแล้วว่าfig custumของเค้า แรงจริงๆ :-*

ออฟไลน์ SkyKnight™

• Sr. Member
  • *
    • TwinsBrick
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 16 กรกฎาคม 2015 / 05:25:26 PM »
ต้องแจ้งราคาสินค้าต่อเจ้าหน้าที่เลยใช่มั้ยครับ ซึ่งก็มีผลต่อการประเมินภาษีด้วยเช่นกัน ผมเข้าใจถูกมั้ย

ปล_เชื่อแล้วว่าfig custumของเค้า แรงจริงๆ :-*
กระเป๋าครับผมสั่งกระเป๋าไป ผมก็บอกราคาแบบไม่เต็มไป เลยโดนฟาดไปซะ เกินราคาครึ่งของๆ ไปนิดหน่อย  :-\

ออฟไลน์ oakato

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04 สิงหาคม 2015 / 04:30:15 PM »
EMS หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ โดนส่งไปตรวจสอบแน่นอน แต่จะโดนหรือไม่โดนอีกเรื่องครับ ผมเคยสั่งของ(รวมค่าส่ง)ไม่เกิน 1,000 บาท จากญี่ปุ่นส่งเป็น EMS มา ก็ขึ้นมาว่าส่งศุลกากร ครับ แต่มาถึงบ้านแบบไม่โดนอากรเพิ่มครับ

ตาม กม. คือ ของใดๆที่มูลค่ารวมค่าส่งเกิน 1,000 บาทไทย จำเป็นต้องเสียอากรขาเข้า และภาษีมูลค่าเพิ่มครับ

ส่วนกรณีที่ทาง ศุลกากรไม่แน่ใจว่าของข้างในมีสิทธิ์ที่จะเปิดดูได้ครับ  :-\ :-\