ผู้เขียน หัวข้อ: Medieval War  (อ่าน 12221 ครั้ง)

ออฟไลน์ HiluxVigo™

• Full Member
Re: Pumpkin Castle
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 06:57:32 PM »
ดูเป็นบัลลังค์ด้านมืดเลยครับ  ;)

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • Sr. Member
  • คนเล่นของเล่น
Re: Pumpkin Castle
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 มกราคม 2015 / 07:33:03 PM »
ตัวบันลังก์สวยดี เด่นเป็นสง่าสมเป็นด้านส้ม เชียร์ให้ MOC เพิ่มต่อเพื่อความอลัง  8)

นี่มันปราสาทมารชัดๆ  >:(

อย่าคิดดังสิพี่ อิอิ  :P

ออฟไลน์ pumpkin

• Verified Member
  • *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
Re: [MOC] Pumpkin Castle
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:10:06 AM »
ดูบังลังค์ แล้วนึกถึงบ้านดำ อ.ถวัลย์ ดัชนีเลยครับ  :)
เคยได้ยินชื่อ อ.ถวัลย์ ครับแต่ไม่ค่อยได้เห็นผลงานแกเท่าไหร่เลยครับ

ชอบบัลลังค์สีดำ(ตัวปีกทำให้ดูอลังการ)สวยสง่า  8)
 ลายส้มดำด้านหลังกับโค้งเทาด้านบนก็เข้ากับบัลลังค์ดีครับ  ดูสวยแฟนซี   :)

ขอบคุณครับ

ดูเป็นบัลลังค์ด้านมืดเลยครับ  ;)
ถ้าบัลลังค์ด้านมืด สงสัยเจได ได้แห่กันมาเพียบแน่ๆเลยครับ  :D

ตัวบันลังก์สวยดี เด่นเป็นสง่าสมเป็นด้านส้ม เชียร์ให้ MOC เพิ่มต่อเพื่อความอลัง  8)

นี่มันปราสาทมารชัดๆ  >:(

อย่าคิดดังสิพี่ อิอิ  :P
ร้ายกันจริงๆเลย คนของสำนักขำๆ

• *
[MOC] Pumpkin Joust P.2
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 01:16:20 AM »
ไปเห็น 10223-1: Kingdoms Joust เลยเกิดอาการอยากลองทำลานแข่ง Joust ในแบบของตัวเองบ้าง
เลยออกมาในแบบที่เห็นครับ

มุมกว้าง

มีที่นั่งของพระราชาเอาไว้ชม Joust

ลานตอนไม่มีแข่ง

ส่วนประกอบฉาก

ไว้มีพาร์ทค่อยทำเพิ่มไปเรื่อยๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มีนาคม 2015 / 09:24:30 AM โดย pumpkin »

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 04:04:02 AM »
เป็นซุ้มประรำที่ฉูดฉาดดีครับ อิอิ ไอเดียดีที่เอาชุดนี้มา MOC เพราะแบบและน่าจะหาพาร์ทไม่ยากนัก  :)

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:39:36 AM »
เป็นชุดลานประลองที่ไม่เหมือนใครค่ะ    ;D
อัศวินทองคำกำลังประลองกับอัศวินสีส้มซะด้วย  ถ้าชนะรางวัลคืออะไรค่ะ   :P

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:53:14 AM »
สวยงดงาม ครับพี่ทศ  :o
รอดูตอนต่อไป อิอิ  :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:07:07 AM »
ภาพสวยมากเลยครับพี่ทศ ;D

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:09:38 AM »
อ๊ากกกกกก ชอบซุ้มขายยาดองอ่ะครับพี่ทศ น่ารักดี! 55555 :P

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:52:32 AM »
 :o ดวลกันโหดมาก เอาทวนทิ่มกันสดๆ ไม่ต้องมีโล่ห์ป้องกัน   :P
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:25:59 AM »
ทำออกมาได้อยู่นะครับ ได้ฟิวดี สีที่ใช้ทั้งหลังคา ผ้าคลุมก็ได้ฟิวยุคกลางอยู่ เห็นแล้วอยาก MOC บ้าง แต่ไม่มีเลโก้ที่ห้องเลย ><

ออฟไลน์ AWESOME

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 09:52:53 AM »
ลานประลอง สวยงามดีครับ  :)
ชอบตรงที่นั่งของพระราชา เรียบง่ายแต่สวยลงตัว
อัศวินส้มเจอคู่มวยถนัดซ้าย  ;D

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:08:47 AM »
ชอบที่นั่งKing Size ครับ พาร์ทเรียบๆ แต่ต่อ+ถ่ายออกมาได้สวยจริงๆครับ  ;)

• *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 10:46:05 PM »
เป็นซุ้มประรำที่ฉูดฉาดดีครับ อิอิ ไอเดียดีที่เอาชุดนี้มา MOC เพราะแบบและน่าจะหาพาร์ทไม่ยากนัก  :)
ขนาดหาพาร์ทไม่ยากเล่นเอาพาร์ที่มีอยู่เกือบหมดเลยครับพี่อั๋น

เป็นชุดลานประลองที่ไม่เหมือนใครค่ะ    ;D
อัศวินทองคำกำลังประลองกับอัศวินสีส้มซะด้วย  ถ้าชนะรางวัลคืออะไรค่ะ   :P
ชนะได้สารส้มครับ  :P :P :P

สวยงดงาม ครับพี่ทศ  :o
รอดูตอนต่อไป อิอิ  :P
ขอบคุณครับ ว่าจะลองทำการ์ตูนเหมือนกันครับ

ภาพสวยมากเลยครับพี่ทศ ;D
ขอบคุณครับ

อ๊ากกกกกก ชอบซุ้มขายยาดองอ่ะครับพี่ทศ น่ารักดี! 55555 :P
ขอบคุณครับ ถ้าชอบหันมาเล่นคาสเซิลกันครับ 55

:o ดวลกันโหดมาก เอาทวนทิ่มกันสดๆ ไม่ต้องมีโล่ห์ป้องกัน   :P
สู้กันต้องวัดกันที่ใจครับ โล่ไม่ต้อง  :D

ทำออกมาได้อยู่นะครับ ได้ฟิวดี สีที่ใช้ทั้งหลังคา ผ้าคลุมก็ได้ฟิวยุคกลางอยู่ เห็นแล้วอยาก MOC บ้าง แต่ไม่มีเลโก้ที่ห้องเลย ><

ขอบคุณครับ ชักอยากเริ่ม moc ทั้งเมืองเหมือนที่แบงค์ทำแฮะ

ลานประลอง สวยงามดีครับ  :)
ชอบตรงที่นั่งของพระราชา เรียบง่ายแต่สวยลงตัว
อัศวินส้มเจอคู่มวยถนัดซ้าย  ;D

ขอบคุณครับ พึ่งเห็นว่าอัศวินทองถือทวนมือซ้าย  ;D

ชอบที่นั่งKing Size ครับ พาร์ทเรียบๆ แต่ต่อ+ถ่ายออกมาได้สวยจริงๆครับ  ;)
ขอบคุณครับวี

ออฟไลน์ Tiggr

• LEGO Ambassador
  • Hero Member
  • *
  • พิทักษ์สันติ ผดุงความยุติธรรม
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:18:46 PM »
ชอบตรงโค้งสีขาวสลับดำของรั้วแข่งม้าครับ  ชอบตรงนี้ที่เดียวเลย   ;D  :P

อัศวินทองท่าจะสิ้นชื่อคราวนี้แหละ ดวลทวนแบบนี้ ยังเป็นสิงห์มือซ้ายอีก   :P

ออฟไลน์ Modsystem

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 02 กุมภาพันธ์ 2015 / 11:36:11 PM »
ชอบบรรยากาศแบบนี้จัง เพิ่มตัวตลกอีกสักคนนะครับ

ออฟไลน์ pongza

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 07 กุมภาพันธ์ 2015 / 06:31:13 AM »
ซุ้มขายยาสวยมากเลยคับ :-*

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 11 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:38:07 PM »
งามมากครับ :D

ออฟไลน์ zacĸ

• Newbie
  • *
  • Building The Empire
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 17 กุมภาพันธ์ 2015 / 08:10:09 PM »
สวยดีครับแต่ภาพแรกทำผมตาลายนะครับ  :-[

• *
Medieval War
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 14 มีนาคม 2015 / 09:31:13 AM »
เอาใจคนชอบ castle ครับ
ลงแค่นี้ก่อนครับ เดี๋ยวค่อยปรับแต่งรายละเอียดเพิ่มให้มากกว่านี้