ผู้เขียน หัวข้อ: [VpV Comics]All New VpV Studio สตูดิโอคนเพี้ยน เกรียนเลโก้กลับมาแล้ว!!!!! หน้า19  (อ่าน 122058 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zarbee

• Full Member
  • ชอบเลโก้มากๆ
จากรูป...แสดงว่าผมเป็นคนในพรรคกระยาจกอยู่แล้วใช่ไหมครับ..  ;)

ช่วงนี้งบน้อย ค่อยๆถอยเลโก้(ลดราคา)อย่างประหยัด  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • Sr. Member
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
ผมขอรับสิทธิ์นั้นเดี๋ยวนี้ครับท่านประมุข!!!! :P :P :P
รับทราบครับท่านรองเอ ท่านได้สิทธิ์นั้นตั้งแต่ตั้งพรรคแล้วครับ คุณสมบัติก่อนโดนผบ.แบน ตรงเดะๆเลยครับ 8)

ข้าน้อยมารายงานตัวครับ ประมุขวี  8)
รับทราบครับ ท่านรองอันดับ2 แตกไลน์ไปอีกเพื่อหาสมาชิกพรรคเพิ่มเติม ตามแผนด้วยนะครับ  :-*

รอดูครับ
ตอนนี้ท่านลอร์ดก็ไส้แห้งเหมือนกันครับ  ;D
ขอบคุณครับ ท่านลอร์ดไส้แห้งเพราะเร่งต่อปราสาทฝักทองจนไม่กินข้าวกินปลามากกว่าครับ  :P

พรรคนี้คบไม่ได้ สามคนเเถวหน้า
เจได ชิ้ว  ซื้อดะ ทุกอย่างที่เปน star wars  ยิ่งเปนของลดราคา เร็วนี้แต่ไลน์ ไป castle อีก
เเพนด้า A ซื้อ เเหลก  สั่งกระจุย
เจ้าสำนักนี้ยิ่งเเล้วใหญ่เลย  มีฮีโร่ ครับทุกตัว ทุกค่าย ของใหม่ของเก่ามีหมด ยาจกตรงไหนเนี่ยเเต่ละคน  คนที่จะเข้าพรรคนี้ได้ ต้องชอบกินเเห้วด้วยนะครับ อันนี้สำคัญเลย
คบได้ครับ แต่ต้องเตรียมใจ ช็อปให้ได้ยอดตามพรรคกำหนดครับพี่โก้  :P

พรรคกระยาจก งบพันหวังซื้อหมื่น
ผมเห็นด้วยนะ 555+ :P
สนใจเข้าร่วมไหมครับคุณพงศ์ 8)

พรรคนี้อาหารหลักเป็นมาม่ากับข่าวไข่เจียวใช่ไหมครับ 555
มันเป็นวีพีโวบาย ให้รู้จักไม่ยึดติดในทรัพย์สินเงินทองครับ ซื้อเลโก้มาต่อสุขกายสบายใจเอย ตะหากครับคุณแจน  :P

คำโฆษณาของพรรคน่าสนใจนะครับเนี่ย      รอชมการ์ตูนครับ   :)
ขอบคุณครับ  ;D

คำโฆษณาของพรรคนี่ เข้าทางพี่เหมือนกันนะ  ช่วงนี้ก็งบพันแต่แอบหวังหมื่นเหมือนกันค่ะ  ;D
เข้าไหมครับพี่ปลา พรรคนี้เป็นกลางไม่เข้าด้านหรือสำนักไหนครับ  :P

สโลแกนน่าสนใจ ขอเข้าร่วมด้วยคนนะครับ :P :P :P
ได้เลยครับผม  8)

ช่วยๆโฆษณาครับ :P :P
"หากท่านเป็นนักสะสมเลโก้ที่มีงบแค่พัน แต่ดันเผลอshopเป็นหมื่น เข้าร่วมกับ
พรรคพรรคกระยาจก งบพันหวังซื้อหมื่น
รับประกัน ชีวิตการสะสมเลโก้ของท่านจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไปครับ "
ดีมาก สมกับเป็นน้องเล็กของพรรคเราซะจริงๆ เดี๋ยวช่วยให้จีบน้องฝนสำเร็จให้ได้เลย 8) (ไม่แกล้งละคราวนี้ ::) )

พรรคกระยาจก งบพันหวังซื้อหมื่น 8)

ที่ปรึกษา มารายงานตัว พรีจนทะลุเป้าแล้วครับ :P :-\ :-*
ขอบคุณครับพี่ขยัน
พรีจนทะลุเป้า เข้าเนื้อกันเลยทีเดียวครับพี่ขยัน 5555 :P

คำตรงนี้สำคัญ

รับประกัน ชีวิตการสะสมเลโก้ของท่านจะไม่เหมือนเดิมอีกต่อไปครับ

:o ชีวิตเปลี่ยนเลยนะนี่
เปลี่ยนไปทางไหนค่อยว่ากันอีกทีครับ  ;)

จากรูป...แสดงว่าผมเป็นคนในพรรคกระยาจกอยู่แล้วใช่ไหมครับ..  ;)
ช่วงนี้งบน้อย ค่อยๆถอยเลโก้(ลดราคา)อย่างประหยัด  :P
แม่นแล้ว  8)
ก่อนคุณซาบี้จะงบน้อยในช่วงนี้ ช่วงก่อนเป็นเช่นไร ผมบันทึกไว้หมดแล้วจึงจับเข้าพรรคเนี้ยแหละครับ  :P

ออฟไลน์ VpV

• VIP
  • *
  • ชีวิตคนเราหยุดพักและเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ
    • https://www.facebook.com/pages/VpV-Studio/578523035495823?fref=ts
[VpV Studio]>>>VpV Mini Story:พรรคงบพันหวังซื้อหมื่น:บทที่1 ที่ปรึกษาพรรค<<<
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 16 กุมภาพันธ์ 2015 / 02:38:02 PM »
VpV Studio
ภูมิใจเสนอ
VpV Mini Story
OverTheBudgetParty Chapter  1 :
Kayan the Counselor
หรือชื่อไทย
คนเพี้ยน หล่อเทวดา
ตอน พรรค งบพันหวังซื้อหมื่น
บทที่1 พี่ขยัน ที่ปรึกษาพรรคที่เคารพ
  ;D

.
.
.
.
.
.
.
.
.

8)

:-*

;)

จบ บทที่1 พี่ขยัน ที่ปรึกษาพรรคที่เคารพ

Next Charter 2 Sergeant Mod Observer บทที่ 2 จ่ามดผู้สังเกตการณ์ ครับ

บทที่2 จ่ามด ผู้สังเกตการณ์พรรคระดับพระกาฬ   (ออกฉายในวันที่ 7 เมษายน) ยอดคนเข้ามาอ่านถึง 970 ครั้งภายใน 7วันที

บทที่3 ท่านรองเอ รองประมุขอันดับหนึ่ง

บทที่4 ท่านรองชิ้ว รองประมุขอันดับ2 

คุยกันท้ายเรื่อง
"ห่างหายไปนานเลยกันการทำการ์ตูน เลยขอมาเริ่มกับการ์ตูนแนะนำพรรค ของเจ้าเพี้ยนและพ้องเพื่อน
ก่อนจะไป อีเว้นท์ใหญ่กลางปี TBC Crisis นะครับผม  ;) 
บทที่ 1 ที่ต้องเริ่มกับพี่ขยัน ก่อนเพราะเป็นสมาชิกพรรคที่ดูพูดเล่าเรื่องได้รู้เรื่องที่สุดล่ะครับ (รองมาก็จ่ามดในบทต่อไป)
ตอนนี้จะมี 6 บท ครับ คาดว่าจะจบทันTBC Crisis ฉายแน่นอนครับ  ;) "

ขอบคุณที่รับชม
สวัสดีครับ  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ตุลาคม 2015 / 09:22:56 AM โดย VpV »

ออฟไลน์ Calla22

• VIP
  • *
55555555555555 อ่านแล้วฮาน้ำตาเล็ดเลยครับท่านประมุข "ช่างงบมันสิครับ 5555555"(โดนใจๆ อิอิ)  :P :P :P

ออฟไลน์ ĸayan

• Global Moderator
  • Hero Member
  • ショッカー
ขอบคุณมากครับท่านประมุข สำหรับบทแรก :D

ถ้าผมมีอาการเพี้ยนๆ ก็เพราะเกิดจากท่านประมุขนะครับ :P

ปล. โกดังพึ่งจะเริ่มเอง ขอเอาเวลาไปช็อปเลโก้ก่อนนะครับ :P

ออฟไลน์ vyJo

• Global Moderator
  • Hero Member
    • Taramizu
วาทะแห่งปีเลยครับ

"Legoก็เหมือนโล่รางวัล ทุกครั้งที่ได้มองมันบนตู้โชว์ ก็รู้สึกภูมิใจที่ได้เก็บ"

ออฟไลน์ HiluxVigo™

สาวๆในกรุ Vpv จะเยอะไปไหนเนี่ย มีทุกธีมเลย  :o

ออฟไลน์ pongza

• Verified Member
  • *
ฟิกสาวๆเยอะมากเลยผมขอบ้างได้ปะ :P

ออฟไลน์ King Roster

• Jr. Member
  • **
ท่าน Drkside ผู้แข็งแกร่งโดนสาวๆเหยียบจมดินเลย :P :P :P :P :o

ออฟไลน์ legoake

ชายอิสระ ไร้สังกัด ไร้ธีม แต่มีจุดยืน  :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 กุมภาพันธ์ 2015 / 07:16:12 PM โดย legoake »

ออฟไลน์ pumpkin

• *
  • Original Minifig
    • Pumpkin on Flickr
555 เลโก้เหมือนโล่รางวัล แต่ถ้าขืนชอบมากไปจะอดตายเอานี่สิครับท่านประมุขวี

ออฟไลน์ marco_o

• Newbie
  • *
ขอร่วมอุดมการณ์ช่างงบมันด้วยจิครับ 555555
เจอของถูกใจซัดหมดทุกกล่อง ^^

ออฟไลน์ BangGamo

• Administrator
  • คนเล่นของเล่น
เลโก้เหมือนโล่ห์รางวัล และบางครั้งจะต้องเอามาต้มกินแทนข้าว  :-\  :-\ :-\

ออฟไลน์ puichiu

• VIP
  • *
  • Do...or do not. There is no try.
ท่านประมุข ช่วงนี้ผมเริ่มคิดหน้าคิดหลังแล้วครับ  :o
ถังอี หมด มีแต่ถังแตกมากๆครับช่วงนี้  :'(

ตอนนี้มีบาทหวังพันยังไม่กล้าเลยครับท่านประมุข  :(

ปล. หวังสิบก็น้อยไป อิอิ นั้น!! ผมจะออกมาตอนที่ 4 ต้องรอชม

ออฟไลน์ goong

• Love LEGO so much.
บทที่ 1 นี้มีคำคมด้วย เยี่ยมครับ
จะรออ่านครับ อยากรู้จักที่ปรึกษาทุกคนเลยครับ  :) :) :)

ปล. คำว่า บทที่ มันน่าจะเป็น Chapter มากกว่านะครับ

ออฟไลน์ Modsystem

• *
ดูละครพี่เค้าทุกตอนเลยสนุกมาก_แอบรักออนไลน์
"คนที่ยืนตรงนี้ ไม่เคยไปไหน จะอยู่รักเธอ"
ได้มายืนถ่ายรูปข้างๆ เดี๋ยวต้องขอลายเซ็นบ้างแล้ว

รู้สึกพรรคนี้น่าจะเป็นที่ปรึกษาที่ ไม่น่าปรึกษาเท่าไหร่นะ
งบพัน แต่ซื้อหมื่น _ที่แน่ๆตกคณิตศาสตร์ ชัวๆ

ตอนหน้าเหมือนตัวเองกำลังจะขึ้นเวที
"ถ้าเรียกมันว่ารัก ไม่ผิดใช่มั้ยเธอ
ถ้าทุกวันต้องการเจอเธอ
มันมีแต่เธอข้างในหัวใจ ไม่รู้
 มันคือความรักใช่มั้ย "

ปล_พรรคนี้ต้องร้องเพลงทุกคนใช่มั้ย ;D

ออฟไลน์ colour12

• VIP
  • *
  • โครงการบ้านสีน้ำ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼ ♫ ♪ ♪ ❀ ✿ ✾ ✽ ✼♫
ขอแสดงความยินดีกับ บทที่1 พี่ขยัน ที่ปรึกษาพรรคที่เคารพด้วยคนค่ะ   ได้ที่ปรึกษาที่ดี  อนาคตสดใส อิอิ  ;)
ปล. ทุกบทนี่ต้องมีสาวนะ  :P

ออฟไลน์ Touching

• May The Dark Side Be With You
จน เครียด เล่นเลโก้ ทั้งแก็งค์เลยสินะครับ :P

ออฟไลน์ sKKK

• *
  • CastleMania
555 ฮามากๆ  ;D รอชมบทต่อไปครับ  ;)
<=====[}=@ sKingdoM @={]=====>

ออฟไลน์ Charlie Que

• VIP
  • *
  • "Darker than Darkness"
สนุกมากครับ รอติดตามที่มาของเหล่าสมาชิกพรรคท่านอื่น

ส่วนผมคงต้องเปิดพรรค งบหมดหวังหมื่น ซะแล้ว
Line: legosega
Instagram: CRXQ

ดูสินค้าอื่น ๆ ได้ที่นี่ https://m.facebook.com/chillchillshop